Luận đàm về '' Cốt vợt ''

Mình rất thích những bài viết của D9, rất lâu mới có người làm kinh doanh phát biểu hơi khá thật lòng, thể hiện tâm huyết với nền BBVN.
Thường dân KD chỉ thích bán cốt sợi đắt tiền vì có nhiều lợi nhuận. Hy vọng D9 giúp đc nhiều cho nền BBVN.

HOANG MINH

Đại Tá
Bọn Vđv Tầu có đặc điểm càng len trình cao càng sử dụng cốt thuần gỗ và tốc độ chậm dần , gần như tất cả đều dùng gỗ limba là chính rồi đến koto ,100% là cốt rất rung do xu thế chơi bóng 40 + nên Bh cứng còn FH quá cứng và đặc điểm những vđv tầu ở đây là những cầu thủ cực hay rồi trên tuyển thủ quốc gia chúng ta 1 đến 2 đẳng cấp trừ những thằng đội tuyển quốc gia , trẻ quốc gia được các hãng trang bị tưg chân tơ kẽ tóc còn những thằng vừa vừa em sang nó toàn PG8, PG9 , kobel (900k) , là nó cho tầm hạng A diễn đàn tầm 4 phát , tầm B như em 5 phát rồi ^_^
Đã chơi mút thì chỉ phong trào dùng sợi carbon , 100 phần trăm dân tầu ko chơi carbon trừ người chơi gai tấn công , chuyên nghiệp chơi mút thì toàn thuần gỗ zhangzike em cũng tin nó chơi thuần gỗ trên cây vis 2 lớp gỗ đen vì thằng này cổ tay nó khỏe , đạt đến kỹ thuật mang tầm quốc gia hầu hét vđv Tầu tự phát lực nên cốt vô cùng xịt nếu cho anh em phong trào cũng khó mà chơi được , những vđv Việt Nam thế hệ chơi cốt sợi carbon , sang Tầu cũng vẫn khó chơi được các dòng cốt vđv nó sử dụng do tốc độ rất chậm gần như chỉ bám xoáy tự phát lực , giật cảm giác rung ăn thẳng vào cốt vđv nó chơi H3 1,7 đến 1,9 mm khá nhiều , chú Nguyễn Đức Long Truong bộ môn bóng bàn Việt Nam có lần kể 1 trong những vđv top 32 Trung Quốc tên nó tiếng Viẹt Oán Cơ Chế tỉnh Quảng Tây thế hệ cách đây 5 đến 10 năm trên chúng ta tầm 3 bóng chơi mặt H3 có 1,6mm gần như không ai trong đội tuyển đối giật lên được ^_^ nên anh em nhìn vũ khí nó sừ dụng mà phải thèm thuồng làm gì đẳng , thể lực , kỹ thuật nó xa vời vợi bảo đao nó ở tay nó giật thế chứ vào tay chúng ta em sợ chẳng ông nào chơi nổi quá 1 tuần :D
Như vậy
Bọn Vđv Tầu có đặc điểm càng len trình cao càng sử dụng cốt thuần gỗ và tốc độ chậm dần , gần như tất cả đều dùng gỗ limba là chính rồi đến koto ,100% là cốt rất rung do xu thế chơi bóng 40 + nên Bh cứng còn FH quá cứng và đặc điểm những vđv tầu ở đây là những cầu thủ cực hay rồi trên tuyển thủ quốc gia chúng ta 1 đến 2 đẳng cấp trừ những thằng đội tuyển quốc gia , trẻ quốc gia được các hãng trang bị tưg chân tơ kẽ tóc còn những thằng vừa vừa em sang nó toàn PG8, PG9 , kobel (900k) , là nó cho tầm hạng A diễn đàn tầm 4 phát , tầm B như em 5 phát rồi ^_^
Đã chơi mút thì chỉ phong trào dùng sợi cảbon nhưng khá ít phong trào được tập cơ bản hầu hết chơi thuần gỗ , 100 phần trăm dân tầu ko chơi carbon trừ người chơi gai tấn công , chuyên nghiệp chơi mút thì toàn thuần gỗ, zhangzike em cũng tin nó chơi thuần gỗ trên cây vis 2 lớp gỗ đen , vì thằng này cổ tay nó khỏe , đạt đến kỹ thuật mang tầm quốc gia hầu hét vđv Tầu tự phát lực nên cốt vô cùng xịt nếu cho anh em phong trào cũng khó mà chơi được , những vđv Việt Nam thế hệ chơi cốt sợi carbon , sang Tầu cũng vẫn khó chơi được các dòng cốt vđv nó sử dụng do tốc độ rất chậm gần như chỉ bám xoáy tự phát lực , giật cảm giác rung ăn thẳng vào cốt vđv nó chơi H3 1,7 đến 1,9 mm khá nhiều , chú Nguyễn Đức Long Truong bộ môn bóng bàn Việt Nam có lần kể 1 trong những vđv top 32 Trung Quốc tên nó tiếng Viẹt Oán Cơ Chế tỉnh Quảng Tây thế hệ cách đây 5 đến 10 năm trên chúng ta tầm 3 bóng chơi mặt H3 có 1,6mm gần như không ai trong đội tuyển chúng ta đối giật lên được ^_^ nên anh em nhìn vũ khí nó sừ dụng mà phải thèm thuồng làm gì đẳng , thể lực , kỹ thuật nó xa vời vợi bảo đao nó ở tay nó giật thế chứ vào tay chúng ta em sợ chẳng ông nào chơi nổi quá 1 tuần :D Quăng giật em sợ ko qua nổi lưới ^_^
Như vậy vẫn là lối chơi bỏ điểm. Cái cách đánh mà từ cổ chí kim đến giờ ai cũng muốn làm được. Ngay từ lúc mới bắt đầu cầm vợt ông thầy đã dạy rồi.

gaumeo

Đại Tá
Bác D9 nói chuẩn đấy, E trước đã thử các dòng: amultar, sardius, timoboll alc, gegerly. Nhưng cuối cùng đành tự làm cho mình 1 cây cốt thuần gỗ, kết hợp 2 mặt ten 80 + 05, thấy đánh ổn định còn hơn cả trước đây, bởi vì mình control bóng tốt hơn. Gặp rơ yếu thì có thể chấp ổn định, gặp rơ trên thì ko sợ giao bóng lắm.
Xin hỏi bác đang chơi cốt thuần gỗ nào được không ạ. Em cũng loay hoay với nhiều cốt quá

miziru

Thượng Tá
em tìm hiểu thì được biết mỗi hãng sản xuất cốt vợt cũng tạo ra dòng sản phẩm có tính chất rất riêng nào đó; đơn cử như 2 hãng phổ biến nhất stiga và bướm: stiga vợt cho người cầm cảm giác nhiều nhất, nên đặt điểm rơi tốt nhất thêm vào đó lớp limba tạo xoáy cao chính vì thế ngày xưa dân tàu rất chuộng stiga vì hợp với tư duy bóng bàn của họ là xoáy và điểm rơi (dòng dhs thuần gỗ em thấy nó làm cốt stiga thay tên vào thì đúng hơn); tuy nhiên khi mà những quả trái tay hiện đại xuất hiện thì dòng vợt này có vẻ yếu thế hơn do khó kết hợp với các mút bọt khí thế hệ mới. Hãng butterfly sx cốt theo xu hướng đồng đều xoáy và lực cả 2 bên trái phải; những gosu chơi hãng này như zjk, timo, maze.. là những người sở hữu kỹ thuật cao, hoàn thiện cả trái tay phải tay;
nói chung dòng thuần gỗ chơi tàu là tốt nhất, nhưng bác nào có thiên bẩm BH thì cứ thử đầu tư ten+alc xem.
Ko phải em có ý vặn vẹo gì đâu, thật tình em ko biết là bóng bàn cũng có đẳng cấp GOSU à bác?

miziru

Thượng Tá
Hôm T7 vừa rồi, do không có vợt, mượn tạm cây Hallmark rồi sau đó là Yinhe T9 Pro thì phải, Cả 2 đều dán Ten 05 + Superblock => Đánh FH cực hợp, xoay mặt giật trái, flick cũng lên nhẹ nhàng, gai thì cứ bóng cao hơn lưới là mình nẹt cho cái đét. Giờ mình đang băn khoăn không biết do cốt, hay do mặt, do độ nặng, hay là mình có năng khiếu đánh gai đây - dù đây là lần đầu tiên cầm vợt gai đánh quá 5'! :D
Do cốt nảy và trọng lượng bị nhẹ đi nhiều, em thử chuyển sang combo nhẹ đánh cũng nhàn nhã hơn bác ạ. Kiểu như Son-go-ku tranning mặc đồ nặng vài tạ ý bác. Khi cởi ra cái thấy nhanh nhẹn, uy lực lạ thường :D

Leoviz_DM

Trung Sỹ
Em không tìm hiểu nhiều về kỹ thuật cốt vợ

em thì em không tìm hiểu kỹ thuật làm cốt vợt làm gì , vì em đâu phải nhà sản xuất hay gia công , nhưng chất liệu nào , loại gỗ nào bao nhiêu mm , sợi carbon đến , zilon , arylater em đều có thể mua được ngay đến keo dán :D em cũng từng vào các công xưởng sản xuất cốt vợt lớn tại công xưởng của thế giới để quan sát , còn nghiên cứu sâu hơn thì em không cần thiết mất time vấn đề đó ^_^
Nếu bác google seach em ví dụ PG9 so với timoboll thì bác seach giùm em xem 1 cây 750k với 1 cây 4tr500 như timo boll , innerforce , stiga carbonnado ..darker speed bác thử cho em hỏi nó hơn nhau giữa speed hay control hay cái gì ngoài lề ngoài giá tiền thì bác zui lòng trả lời để em sáng tỏ, tốt nhất để diễn đàn thế giới đánh giá ^_^

Còn nếu bác bảo nó hơn quá nhiều thì em và bác lại phải vào bàn bóng ra kèo bia và đi nhậu em sẽ chơi cây Pg9 vì em rất hạp cây này :)) hoặc 1 cây tương đương 800k cho bác sử dụng cốt đắt hơn :D lý luận và thực tiễn phải song hành ^_^ trận đấu này diễn ra em không có ý cửa trên hay dứoi mà là giao lưu + chém gió + họp báo là nghề chính của em :D

Hic. Em chỉ nói nó khác nhau thôi, bác lại bảo em ra kèo bia (mà em mới tập chơi, chỉ có trình chém gió) kiểu này em rủ luôn bác đi uống bia đỡ phải tốn sức làm gì => A em lại sảng khoái. Còn 1 số anh em nói rằng dùng cốt rẻ tiền đánh hay hơn cốt đắt tiền thì đấy có thể là do tâm lý, hay chưa làm chủ để phát huy hết sức mạnh của cốt đó.
Em có lỡ lời gì mong các bác nhẹ tay. :(

miziru

Thượng Tá
https://en.wikipedia.org/wiki/Gosu
고수 - - Cao thủ
Em nghĩ là xài cũng đc :D
Theo em dịch nghĩa thô thiển là thế này, sau khi tham khao wiki mà bác @archer gửi cho :
+ GO : Game Online.
+ SU : danh từ nghĩa : tay, thạo .
Từ đây suy ra là hầu như chỉ được sử dụng trong lĩnh vực game online và võ thuật ( theo wiki ) .
Tất nhiên, nếu thích thì cũng có thể dùng trong bóng bàn, tùy ý thích thôi ( em cũng thích thế ) vì em có 2 cái nghiện là: game và bóng bàn :D.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hic. Em chỉ nói nó khác nhau thôi, bác lại bảo em ra kèo bia (mà em mới tập chơi, chỉ có trình chém gió) kiểu này em rủ luôn bác đi uống bia đỡ phải tốn sức làm gì => A em lại sảng khoái. Còn 1 số anh em nói rằng dùng cốt rẻ tiền đánh hay hơn cốt đắt tiền thì đấy có thể là do tâm lý, hay chưa làm chủ để phát huy hết sức mạnh của cốt đó.
Em có lỡ lời gì mong các bác nhẹ tay. :(
đã đánh bóng bàn bia là vui ra kèo chấp cơ trên hay cơ dưới thỏa đáng là chiến được - quan trọng chiến đấu ra họp báo mới thây niềm vui đâu ai so tài trình độ :D ở đây ý em nếu tranh luận trên lý thuyết ko dẫn đến đâu tốt nhất phải gặp nhau chiến đấu trên bàn bóng , rồi ra họp trên bàn bia có tý ma men mới ra được vấn để còn nếu chưa ra được thì phải liên tục ,còn tự dưng rủ em đi uống bia thì cái tánh em lại không thích nếu rủ thì anh em căm phu chia để họp báo cho zui :D :D bác chuyên tổ chức anh em diễn đàn đi với em các tỉnh em hủy diệt @o3ma em đều chấp đấy chứ :D

archer

Đại Tá
Theo em dịch nghĩa thô thiển là thế này, sau khi tham khao wiki mà bác @archer gửi cho :
Từ đây suy ra là hầu như chỉ được sử dụng trong lĩnh vực game online và võ thuật ( theo wiki ) .
Tất nhiên, nếu thích thì cũng có thể dùng trong bóng bàn, tùy ý thích thôi ( em cũng thích thế ) vì em có 2 cái nghiện là: game và bóng bàn :D.
Gosu không phải viết tắt mà là kiểu "phiên âm quốc tế" của chữ tượng hình bác ạ.
Go ~ Cao (nghĩa là ...Cao), Su ~ Thủ ( nghĩa là Tay) (highly hand - có đôi tay cực khéo, nôm na là làm gì đó rất giỏi)
Tương tự như:
Joongsu (hangul: 중수, hanja: 中手) ~ Trung thủ - Trình vừa
Hasu (hangul: 하수, hanja: 下手) ~ Hạ thủ - Trình gà, hạ đây là tính từ vị trí "thấp", không phải động từ "hạ"
chobo (hangul: 초보, hanja: 初步) ~ Sơ bộ - Bước đầu, ý là chập chững vào nghề, newbie

atnguyen23

Trung Uý
Ko phải em có ý vặn vẹo gì đâu, thật tình em ko biết là bóng bàn cũng có đẳng cấp GOSU à bác?
chuẩn rồi bác ơi, gosu hay còn gọi là gosu gamer chỉ những thần tượng của mỗi tựa game; trước em là game thủ giờ ko chơi nữa nhưng thi thoảng vẫn quen gọi thế.

archer

Đại Tá
Nhân tiện Topic thiên hướng Thuần gỗ của anh D9, em cũng đang rao bán mấy cốt thuần gỗ cực hay với giá rẻ như cho đây:
Hao 1, Hao 2, Hao 3, Long 1(em này thêm sợi Arylate), Yasaka Sweden Classic, Rosewood NTC V, tất cả đều còn mới leng keng fullbox đây:
http://www.bongban.org/threads/khong-the-tin-duoc-xa-kho-cot-ngon-gia-sieu-re.45616/
http://www.bongban.org/threads/hop-vot-nhom-stiga-1tr-cot-yasaka-sweden-classic-1tr1-h8-500k.45242/
http://www.bongban.org/threads/killa-blade-long-n-jttaa-japan-1tr9.45388/
Sorry a D9 e tranh thủ tí :D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Nhân tiện Topic thiên hướng Thuần gỗ của anh D9, em cũng đang rao bán mấy cốt thuần gỗ cực hay với giá rẻ như cho đây:
Hao 1, Hao 2, Hao 3, Long 1(em này thêm sợi Arylate), Yasaka Sweden Classic, Rosewood NTC V, tất cả đều còn mới leng keng fullbox đây:
http://www.bongban.org/threads/khong-the-tin-duoc-xa-kho-cot-ngon-gia-sieu-re.45616/
http://www.bongban.org/threads/hop-vot-nhom-stiga-1tr-cot-yasaka-sweden-classic-1tr1-h8-500k.45242/
http://www.bongban.org/threads/killa-blade-long-n-jttaa-japan-1tr9.45388/
Sorry a D9 e tranh thủ tí :D
Hi thiên hướng anh là sợi carbon( zylon ,alc,aramid ,fiber, zephelium .. rồi đến thuần gỗ nếu yêu thích carbon chơi dòng mỏng carbon 6k tránh anh em trẻ vừa chơi đã thuần carbon giống các cụ ngày xưa ,anh em sẽ dễ tập luyện với nhau + lên trình độ , thi đấu sẽ hiệu quả hơn , chứ với phong trào thiên hướng hẳn thuần gỗ cũng ko phải do chơi thuần gỗ cũng có ưu nhược điểm riêng :)

doantronghoan

Trung Tá
Hi thiên hướng anh là sợi carbon( zylon ,alc,aramid ,fiber, zephelium .. rồi đến thuần gỗ nếu yêu thích carbon chơi dòng mỏng carbon 6k tránh anh em trẻ vừa chơi đã thuần carbon giống các cụ ngày xưa ,anh em sẽ dễ tập luyện với nhau + lên trình độ , thi đấu sẽ hiệu quả hơn , chứ với phong trào thiên hướng hẳn thuần gỗ cũng ko phải do chơi thuần gỗ cũng có ưu nhược điểm riêng :)
Chơi phong trào dùng cốt thuần gỗ có ưu nhược điểm ra sao vậy @Dũng Cửu SHOP???hóng:D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
D9 nói Lý luận phải đi đôi với thực tế là đúng rồi. Nhưng D9 lại ví dụ cái thực tế là dùng cốt 900k chiến đấu với a e khác cốt xịn hơn là hơi khập khiễng, bởi khi trình đã chênh nhiều thì đối phương có dùng cốt xịn đến đâu cũng ko thể chiến được. D9 phải xét đến tình huống cùng 1 người, chơi các loại vũ khí khác nhau thì mới thấy tác dụng khác nhau của các loai cốt chứ? Giờ bảo Mỹ Trang đang chơi tmb zlc mà giờ chơi PG9 thì có vô địch quốc gia được ko? Tuấn Quỳnh đang chơi Sar mà dùng Mazunov thì có vô địch quốc gia được ko?
Mình hay tiếp xúc với dân thợ nghề, họ vẫn hay nói với mình: Nhất đồ nhì nghề! Nếu đồ ko tốt thì ko thể làm 1 thợ nghề giỏi được!
Hì bác mang đội tuyển quốc gia làm dẫn chứng nhưng em thấy bác lên lấy anh em phong trào hạng A ,B,C thì sự so sánh liên tưởng nó dễ dàng hơn vì trình nó còn tương đồng là phong trào mang chuyên nghiệp vô là đẳng cấp lại xa thêm vài bậc ^_^ nhưng không sao :D Mỹ Trang + Tuấn Quỳnh đều do butterfly tài trợ , Mỹ Trang năm trước chơi TMB ZLC chị chuyển sang supper Mj trong mấy tháng để làm quen để đánh seagame vừa rồi , trong đội tuyển có Tú Mẩu cũng vậy năm vừa qua anh chuyển từ tmb T5000 dòng tam ca thuần carbon sang supper Mj sợi để hoàn thiện khả năng phòng thủ hơn , còn Tuấn Quỳnh chơi cây Sa thừ thuở mười mấy điều anh không chịu thay đổi cũng do nhiều yếu tố nhưng cái yếu tố quan trọng là anh vẫn ra đi với lối phòng thủ cổ xưa 47 tuổi người Philippin từ vóng bảng 3/0 bị loại khỏi đơn nam mà bác gông za lét này từ thời cha chú Nguyễn Đức Long , Trần Tuấn Anh ... , lập luận của bác đưa seagame vào thì cũng cần có tính kết quả trong thi đấu nói chung do yếu tố chúng ta thay đổi hệ thống nhanh quá chuyển từ thành quả nền móng vững chắc của cha ông lối phòng thủ tấn công sang tấn công toàn diện lên kết quả thực sự khả quan như bài viết trên bác đọc em đã viết ^_^ với sự nhìn nhận vấn đề của em thì sự định hướng trong quá trình em theo dõi vđv này thi đấu cũng như xem anh tập luyện thì thời điểm đinh hướng quan trọng nhât khi Tuấn Quỳnh vô địch seagame năm xấp xỉ 20 điều anh cần là phải tăng khả năg phòng thủ chủ động và phát triển kỹ năng giật trái , kết lối đòn trái với phải do bên phải anh đã rất mạnh và uy lực + anh có bộ pháp vô cùng nhanh nhẹn có lẽ anh là 1 trong những vđv có bộ pháp nhanh nhất quốc gia , muốn phát huy điều này anh cần phải hy sinh sự trợ lực do cốt vợt tạo ra chuyển sang các dòng kobel thuần gỗ hoặc dòng zlc đi với mặt trung bình rồi mấy năm sau đến Alc đi với mặt cứng tăng độ bền bóng để có thể cống hiến lâu dài hơn cho quốc gia từng bước đi theo chu trình - lộ trình của thế giới mà điều này không có gì khó các vđv Nhật cũng chuyển từ ZLC sang ALC trong mấy năm trở lại đây mà mặt bọn nó sử dụng max có 1,9mm , với 1 chiến binh ý chí tố chất như anh sẽ còn tiến thêm vài bậc nữa ! Quan điểm em tiếc là anh cầu toàn không chịu thay đổi hoặc không có ngừoi đủ tầm thay đổi anh ^_^ em lập luận lại ý bác là chuyên nghiệp nền tảng cơ bản đủ cho họ có thể điều khiển ngay cả như bác nói từ Sa về Kobel hoặc tmb w7 như các vđv Hàn cũng hay chơi cây này nhưng thời điểm nào , trong bao lâu và ai sẽ hướng dẫn họ Quỳnh đang chơi sa cho đôi ten 64 combo này có lẽ tốc độ nhanh nhất thế giới :) nếu như bác bảo chuyển thì PG9 sẽ đi với FH: ten 05 +bh :ten 80 đây là điều làm được và sẽ còn lên trình cao em tin vậy ^_^ nhưng sự thức thời - nhận thức - hành động cái này cần những tình báo thế thao những viện nghiên cứu cả quốc gia lẫn chuyên gia độc lập của các hãng như butterfly, stiga , andro ... Đều có các chuyên gia là cầu nối công nghệ đến HLV đưa đến sự vận dụng là những chiến binh họ vận dụng như chiến tranh chúng ta thắng Mĩ + Pháp đến ngừoi Nga và cả thế giới còn phải khâm phục sự vận dụng hiệu quả vũ khí - khí tài hiện đại của quân đội vậy :D hic em lại nhầm chủ đề :D

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Học tấn công vất vả quá, tập thì cứ tập đòn cú, nhưng đánh trận giờ anh hướng tới tập chặn đẩy phản công, ngon thì bụp thôi, giữ sức để sau đó còn uống bia :D
=> dán 1 mặt mềm, một trung bình trên Innerforce ZLC được không D9?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Học tấn công vất vả quá, tập thì cứ tập đòn cú, nhưng đánh trận giờ anh hướng tới tập chặn đẩy phản công, ngon thì bụp thôi, giữ sức để sau đó còn uống bia :D
=> dán 1 mặt mềm, một trung bình trên Innerforce ZLC được không D9?
Anh đinh chơi mặt gì vậy cây này như hôm trước em nhìn anh chơi thì Fh : ten 80 + bh :ten 05fx :D

AndroCS7

Đại Tá
Học trò @Dũng Cửu

Bọn VĐV Tầu có đặc điểm càng lên trình cao càng sử dụng cốt thuần gỗ và tốc độ chậm dần, gần như tất cả đều dùng gỗ limba là chính, rồi mới đến koto. o_O

100% là cốt rất rung do xu thế chơi bóng 40 + nên BH cứng còn FH thì rất cứng, và đặc điểm của những vđv tầu là những cầu thủ cực hay rồi, chúng nó trên tuyển thủ quốc gia chúng ta 1 đến 2 đẳng cấp.:oops::oops::oops::oops::oops:

Trừ những thằng đội tuyển quốc gia, trẻ quốc gia được các hãng trang bị từ chân tơ kẽ tóc, còn những thằng vừa vừa, khi em sang, nó toàn fang PG8, PG9, kobel (900k), nhưng nó cho tầm hạng A diễn đàn tầm 4 phát , tầm B như em phải 5 phát rồi ^_^:eek::eek::eek::eek::eek:

Đã chơi mút thì chỉ phong trào dùng sợi carbon, nhưng khá ít ace chơi phong trào, những người này được tập cơ bản, hầu hết chơi thuần gỗ. :(:(:(:(:(

100% dân Tầu ko chơi carbon, trừ người chơi gai tấn công, VĐV chuyên nghiệp nếu chơi mút thì toàn thuần gỗ.:confused::confused::confused::confused::confused:

Với ZJK, em cũng tin nó chơi thuần gỗ trên cây vis 2 lớp gỗ đen, vì thằng này cổ tay nó khỏe. Đạt đến kỹ thuật mang tầm quốc gia, hầu hết VĐV Tầu đều tự phát lực nên cốt vô cùng xịt, nếu cho anh em phong trào cũng khó mà chơi được

Những VĐV Việt Nam thế hệ chơi cốt sợi carbon, sang Tầu cũng vẫn khó chơi được các dòng cốt VĐV nó sử dụng, do tốc độ rất chậm, gần như chỉ bám xoáy, còn phải tự phát lực, giật cảm giác rung ăn thẳng vào cốt

VĐV nó chơi H3 1,7 đến 1,9 mm khá nhiều. Chú Nguyễn Đức Long, Trưởng bộ môn bóng bàn Việt Nam có lần kể, 1 trong những VĐV top 32 Trung Quốc, tên nó tiếng Việt Oán Cơ Chế:p:p:p:p (cái tên nghe rất HÌNH SỰ:D:D:D:D:D:D), tỉnh Quảng Tây, thế hệ cách đây 5 đến 10 năm, trên chúng ta tầm 3 bóng, chơi mặt H3 có 1,6mm :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:, gần như không ai trong đội tuyển chúng ta đối giật lên được ^_^

Nên, anh em nhìn vũ khí nó sừ dụng mà phải thèm thuồng làm gì:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: đẳng cấp, thể lực , kỹ thuật nó xa vời vợio_Oo_Oo_Oo_Oo_O, bảo đao ở tay nó giật thế, chứ vào tay chúng ta, em sợ chẳng ông nào chơi nổi quá 1 tuần :D Quăng giật em sợ ko qua nổi lưới ^_^:D:D:D:D:D:D

Tên tuổi như vậy kiểu gì cũng vô tù sớm bác ạ. "Oán cơ chế" với "Hận chính quyền" là ko xong đâu :D

tosiosHD

Đại Tá
.... dán 1 mặt mềm, một trung bình trên Innerforce ZLC được không D9....?
Anh à! Em thấy rằng Inner zlc là cốt khá mềm, rung rồi, em đang dán Blitz2010 và HexerHD khá cứng cho em nó mà phòng thủ và chặn đẩy cũng khá tốt (đương nhiên với trình của em và với đối thủ trong clb em cũng tương đương em thôi). Giờ bác định dán mặt mềm nữa cho Inner zlc em sợ khi kê chặn thì ok, nhưng khi phản công lại thiếu lực, trừ khi khả năng phát lực của bác tốt rồi.

HOANG MINH

Đại Tá
Hì bác mang đội tuyển quốc gia làm dẫn chứng nhưng em thấy bác lên lấy anh em phong trào hạng A ,B,C thì sự so sánh liên tưởng nó dễ dàng hơn vì trình nó còn tương đồng là phong trào mang chuyên nghiệp vô là đẳng cấp lại xa thêm vài bậc ^_^ nhưng không sao :D Mỹ Trang + Tuấn Quỳnh đều do butterfly tài trợ , Mỹ Trang năm trước chơi TMB ZLC chị chuyển sang supper Mj trong mấy tháng để làm quen để đánh seagame vừa rồi còn Tuấn Quỳnh chơi cây Sa thừ thuở mười mấy điều anh không chịu thay đổi cũng do nhiều yếu tố nhưng cái yếu tố quan trọng là anh vẫn ra đi với lối phòng thủ cổ xưa 47 tuổi người Philippin từ vóng bảng 3/0 bị loại khỏi đơn nam mà bác gông za lét này từ thời cha chú Nguyễn Đức Long , Trần Tuấn Anh ... , lập luận của bác đưa seagame vào thì cũng cần có tính kết quả trong thi đấu nói chung do yếu tố chúng ta thay đổi hệ thống nhanh quá chuyển từ thành quả nền móng vững chắc của cha ông lối phòng thủ tấn công sang tấn công toàn diện lên kết quả thực sự khả quan như bài viết trên bác đọc em đã viết ^_^ với sự nhìn nhận vấn đề của em thì sự định hướng trong quá trình em theo dõi vđv này thi đấu cũng như xem anh tập luyện thì thời điểm đinh hướng quan trọng nhât khi Tuấn Quỳnh vô địch seagame năm xấp xỉ 20 điều anh cần là phải tăng khả năg phòng thủ chủ động và phát triển kỹ năng giật trái , kết lối đòn trái với phải do bên phải anh đã rất mạnh và uy lực + anh có bộ pháp vô cùng nhanh nhẹn có lẽ anh là 1 trong những vđv có bộ pháp nhanh nhất quốc gia , muốn phát huy điều này anh cần phải hy sinh sự trợ lực do cốt vợt tạo ra chuyển sang các dòng kobel thuần gỗ hoặc dòng zlc đi với mặt trung bình rồi mấy năm sau đến Alc đi với mặt cứng tăng độ bền bóng để có thể cống hiến lâu dài hơn cho quốc gia từng bước đi theo chu trình - lộ trình của thế giới mà điều này không có gì khó các vđv Nhật cũng chuyển từ ZLC sang ALC trong mấy năm trở lại đây mà mặt bọn nó sử dụng max có 1,9mm , với 1 chiến binh ý chí tố chất như anh sẽ còn tiến thêm vài bậc nữa ! Quan điểm em tiếc là anh cầu toàn không chịu thay đổi hoặc không có ngừoi đủ tầm thay đổi anh ^_^ em lập luận lại ý bác là chuyên nghiệp nền tảng cơ bản đủ cho họ có thể điều khiển ngay cả như bác nói từ Sa về PG9 nhưng thời điểm nào , trong bao lâu và ai sẽ hướng dẫn họ Quỳnh đang chơi sa cho đôi ten 64 combo này có lẽ tốc độ nhanh nhất thế giới :) nếu như bác bảo chuyển thì PG9 sẽ đi với FH: ten 05 +bh :ten 80 đây là điều làm được và sẽ còn lên trình cao em tin vậy ^_^ nhưng sự thức thời - nhận thức - hành động cái này cần những tình báo thế thao những viện nghiên cứu cả quốc gia lẫn chuyên gia độc lập của các hãng như butterfly, stiga , andro ... Đều có các chuyên gia là cầu nối công nghệ đến HLV đưa đến sự vận dụng là những chiến binh họ vận dụng như chiến tranh chúng ta thắng Mĩ + Pháp đến ngừoi Nga và cả thế giới còn phải khâm phục sự vận dụng hiệu quả vũ khí - khí tài hiện đại của quân đội vậy :D hic em lại nhầm chủ đề :D
Định hướng làm sao được. Nhìn ra thế giới mà xem. Những HLV phần lớn là các VĐV đã đạt thành tích truyền đạt kiến thức và kinh nghiệm cho thế hệ trẻ (tiếp bước cho một quá trình đào tạo từ nhỏ). Còn chúng ta bây giờ mới làm điều đó. Xem như lớp đàn anh TQ, YT,v.v... là bài học cho thế hệ trẻ sau này :(
Muốn đổi vũ khí cần có sự nghiên cứu kĩ lưỡng. Khi các hãng tài trợ cho VĐV cũng đo ni đóng vợt, thử nghiệm chứ đâu phải tài trợ là mang vợt về mà đánh là xong.

Nhìn đội hình Nam của họ thôi cũng thấy hùng hậu và chất đến cỡ nào rồi.
Rồi ngay cả lão già ngồi ghi ghi chép chép đằng kia nữa.
Dân a ma tơ như mình còn thấy được sự chuyên nghiệp của họ thì ở mình khỏi phải bàn.:D

Bình luận từ Facebook