LỚP ĐỠ GIAO BÓNG-LÊN 1-2 BÓNG CHỈ TRONG 2 LẦN TẬP

loiphong

Đại Tá
Bóng trình C, bia B, rượu B+, ngụ tại Gò Vấp - TPHCM, lang thang kiếm cơm giờ hành chính Q1 ... Top Poster & Top Liked. Tính thật thà, nghĩ sao nói vậy, mỗi tội hay nghĩ bậy :D
P/s: Đại ca tq, anh có biết chú chủ topic này không anh ơi?
Giờ hành chính là tiếp hết ah anh @lamtq :):):)

hoangbubb

Thiếu Uý
Bóng trình E, bia D, rượu E. Cái gì cũng thua ổng giao lưu làm gì :D
Cháu xin phép đc góp ý 1 chút thôi ạ ! 1.muốn đỡ đc giao bóng tốt trước hết phải phán đoán đc quả giáo bóng đó là xoáy gì , ngắn hay dài , để lựa chọn kĩ thuật đỡ giao bóng tối ưu cho quả đỡ giao bóng đó !
2. 1 cú đỡ giao bóng hoàn hảo là có thể dùng kĩ thuật ăn điêm trực tiếp luôn tư kĩ thuật đõ giao bóng đó . Nêu ko được thì phải làm sao khống chế đc đối phương , ko cho đối phương tân công đc ngay , hoặc nếu có bị tấn công cũng ko thể kết thúc đc ngay , mình vẫn có thể phòng thủ và chờ cơ hội phản công .
Đó chỉ la 1 số y kiến đóng góp của e , mong các bác nhẹ tay ! Tất cả chỉ là li thuyết , tất cả đều phai trên bàn bóng và đoi hỏi sự luyện tập và 1 ngươi hlv hiểu về bóng bàn !! @Trainee có phải ko anh !?

:MaLong:

Thiếu Uý
Cho em hỏi nếu mà khi người ta giao bóng qua nó nhảy như thế.. thì mình đoán làm sao ah

Trainee

Đại Tá
Cho em hỏi nếu mà khi người ta giao bóng qua nó nhảy như thế.. thì mình đoán làm sao ah

Đây là mình tưởng tượng ra thôi, chứ bóng nó chỉ đi cong và nhảy 1 lần khi tiếp xúc bàn mình. Xoáy ngang dữ dội + ngắn chìm làm mình dễ rối.

damme_bongban214

Thượng Tá
===
Có dạy đỡ giao bóng đục chọi và che không?
Đỡ giao bóng ko khó lắm bạn muốn cách đỡ đục chọi che tay mình bảo bạn rất đơn giải như lại hiệu quả . thứ nhất bạn hiểu khi giao bóng xoáy lên đỡ thế nào xoáy xuống đỡ thế nào . để phân biệt giao bóng lên hay xoáy rất dễ bạn cố gắng để ý 1 chut thôi nếu giáo bóng xoáy lên bóng chạm bàn mình hơi cuộn và lồng 1 chút síu. còn bóng xoáy xuống ko như vậy bóng đi hơi lì lì , mai bạn ra CLB gặp những người đục chọi che tay nếu nhìn tốt mình tin bạn sẽ đỡ giao bóng sẽ tốt hơn

Red Arc

Đại Tá
Đỡ giao bóng ko khó lắm bạn muốn cách đỡ đục chọi che tay mình bảo bạn rất đơn giải như lại hiệu quả . thứ nhất bạn hiểu khi giao bóng xoáy lên đỡ thế nào xoáy xuống đỡ thế nào . để phân biệt giao bóng lên hay xoáy rất dễ bạn cố gắng để ý 1 chut thôi nếu giáo bóng xoáy lên bóng chạm bàn mình hơi cuộn và lồng 1 chút síu. còn bóng xoáy xuống ko như vậy bóng đi hơi lì lì , mai bạn ra CLB gặp những người đục chọi che tay nếu nhìn tốt mình tin bạn sẽ đỡ giao bóng sẽ tốt hơn
@meoluoitmb gà lắm, kg biết nhìn xoáy đâu bạn à. Mèo mình nuôi nên rất rõ.

Bình luận từ Facebook