Làm cách nào để cán TMB ZLC to hơn?

bocau

Đại Tá
Cám ơn! Bác AnCòi đã hướng dẫn tỉ mỹ; nhờ Bác hướng dẫn thêm cách tháo ốp cán, tem cán bằng cách nào; và dán lại cái tem bằng gì ạ?
Bác tháo 2 cái ốp cán ra sau đó lấy lại mặt phẳng , chuẩn bị 2 miếng gỗ mỏng nếu có được gỗ hinoki thì tốt vì nó sẽ có thêm một viền trắng làm cho cán đẹp hơn , dùng keo dán gỗ dán ở ốp cán trước chờ khô mài theo ốp cán , tiếp theo lấy mặt phẳng ốp cán và cuối cùng dán lên cốt , chờ khô lấy giấy nhám mịn ( số 240 ) đánh , chúc Bác @bocau thành công

anzippo

Đại Tá
Cám ơn! Bác AnCòi đã hướng dẫn tỉ mỹ; nhờ Bác hướng dẫn thêm cách tháo ốp cán, tem cán bằng cách nào; và dán lại cái tem bằng gì ạ?
@bocau lấy con giao thái lan loại cũ thì nó càng mỏng càng tốt , đưa lưỡi vài trên ốp cán , dùng một lực vừa phải lắc qua lắc lại , nếu thấy chật quá thì dừng lại để nguyên , lấy một khúc gỗ ( gỗ mền ) gõ đều lên ốp vài phút sau đó đè tiếp như ban đầu , đến lúc nặng thì dừng lại , dùng khúc gỗ gõ tiếp .... Lưu ý cốt vợt hiện nay đa số là rỗng cán , cho nên rất dễ gãy phần lõi cán , chúc Bác thành công

bocau

Đại Tá
xin cám ơn Bác ACT @anzippo rất nhiều;
@bocau lấy con giao thái lan loại cũ thì nó càng mỏng càng tốt , đưa lưỡi vài trên ốp cán , dùng một lực vừa phải lắc qua lắc lại , nếu thấy chật quá thì dừng lại để nguyên , lấy một khúc gỗ ( gỗ mền ) gõ đều lên ốp vài phút sau đó đè tiếp như ban đầu , đến lúc nặng thì dừng lại , dùng khúc gỗ gõ tiếp .... Lưu ý cốt vợt hiện nay đa số là rỗng cán , cho nên rất dễ gãy phần lõi cán , chúc Bác thành công

bocau

Đại Tá
đang nghiên cứu bạn ơi; ca này xem ra cũng khó, mà thử nghỉẹm tmb zlc thì mạo hiểm quá; tạm thời đang tròng 2 lớp ruột xe đạp để triển, thấy cũng ổn, lại k bị nặng đầu, he!
Khuyên bạn nên thực hành với cốt dán sẵn hoặc cốt cũ ít giá trị trước, chứ làm ngay với zlc thì mạo hiểm lắm đấy. Nếu ko làm đc thì LH nhé

bocau

Đại Tá
Khuyên bạn nên thực hành với cốt dán sẵn hoặc cốt cũ ít giá trị trước, chứ làm ngay với zlc thì mạo hiểm lắm đấy. Nếu ko làm đc thì LH nhé
@bocau nhờ Bác @anzippo ; @Timobollvn chỉ giúp thêm tí nữa, sau khi gỡ ốp cán vệ sinh lớp keo cũ bằng cách nào; dán đệm thêm ốp cán lớp bằng ván- gỗ gì và dán loại keo nào phù hợp; Xin cám ơn rất nhiều;

anzippo

Đại Tá
@bocau nhờ Bác @anzippo ; @Timobollvn chỉ giúp thêm tí nữa, sau khi gỡ ốp cán vệ sinh lớp keo cũ bằng cách nào; dán đệm thêm ốp cán lớp bằng ván- gỗ gì và dán loại keo nào phù hợp; Xin cám ơn rất nhiều;
@bocau ở đâu An Còi cho 2 miếng gỗ hinoki mỏng , có thể dùng keo 502 , tốt hơn dùng loại keo sữa ( nhật ) để dán , để khô lấy giấy nhám số 320 và cuói cùng dùng giấy nhám 600 đánh mịn

bocau

Đại Tá
@bocau ở đâu An Còi cho 2 miếng gỗ hinoki mỏng , có thể dùng keo 502 , tốt hơn dùng loại keo sữa ( nhật ) để dán , để khô lấy giấy nhám số 320 và cuói cùng dùng giấy nhám 600 đánh mịn
oh tiếc quá! ở tận tỉnh Vĩnh Long , làm sao nhận được 2 gỗ của @anzippo ... hihi...; keo 502 dán sau này có tháo ra được không; có thể mua cây vợt rởm vài chục ngàn để lấy gỗ được k anh An; Thành thật xin cám ơn;

chaubinh

Đại Tá
oh tiếc quá! ở tận tỉnh Vĩnh Long , làm sao nhận được 2 gỗ của @anzippo ... hihi...; keo 502 dán sau này có tháo ra được không; có thể mua cây vợt rởm vài chục ngàn để lấy gỗ được k anh An; Thành thật xin cám ơn;
mình cũng đã thử thấy cũng được,đây là theo cách của mình nha.lấy hai miếng săm xe đạp đánh kỹ bằng giấy nhám phết keo vá săm xe vào,dán vào hai miếng ốp cán chước,sau đó cắt như cắt mặt vợt bằng dao dọc giấy.tiếp theo dán vào cốt vợt cũng bằng keo vá săm,(lưu ý phải để keo khô có thể quét 2đến3 lớp.có 2 màu đen và đỏ)

Timobollvn

Trung Uý
Mình thì chỉ lấy mấy que kem merino thôi, loại que mỏng khoảng 1,5 mm, rộng khoảng 1 cm. M dùng 4 que là đủ ốp cho một cốt vợt

anzippo

Đại Tá
Không sao , có IMS đem đến tận nơi, dán keo 502 thì chắc , sau này muốn bóc ra cũng được nhưng rất khó, chú sẽ gởi cho 4 miếng , 2 miếng thực hành vào cây vợt 729 , nếu ổn thì làm cây kia .

Bình luận từ Facebook