Kỹ thuật tam giác - BH đã thực hiện được - H3 của tương lai

gaumeo

Đại Tá
Qúa khó, mà lại quá dễ bác ạ

Qúa khó vì kỹ thuật TAM GIÁC của em chính em còn không biết nó chuẩn hóa không, thành ra bảo nó là đúng hay sai còn chưa biết, sao mà biết vũ khí phù hợp với nó

Qúa dễ vì với kỹ thuật của em, cú FH và BH đều không liên quan đến cổ tay, thành ra cán ST hay FL đều không có ý nghĩa gì, tức là đều hợp. Hơn nữa, em cầm tụt cán, dài về phía sau, mang cá cách tầm 5cm, nên FL hay ST cũng thế, đều nằm trong khấu thịt gần cổ tay, không ảnh hưởng gì cả. Với em, cứ cán nào cầm mà không cảm thấy tay nó khó chịu là chơi được, em kỵ AN, SI, Legend, ... vì cầm nó cứ đầy lè, cán thì dầy quá, thành ra cảm giác bóng với vợt nó không được thật, em thích cán mỏng, hình thù không quan trọng, cán mỏng cảm giác bóng tốt hơn, cảm giác vợt cũng tốt hơn

Em giải thích thế không biết đã đủ rõ ràng chưa nữa :(
TAM GIÁC của bác mà bác còn ko rõ à?

Trainee

Đại Tá
Bác nói về mặt nào đấy? So với rakza 7 thì thế nào bác?
Cứng, xoáy, lực, xo thì X51 đều hơn R7 nhiều.
Độ bền cơ học chắc R7 kém hơn chút, nhưng độ bền chất lượng có lẽ hơn: R7 mình thấy có người chơi 3, 4 tháng vẫn êm, xoáy nhưng dòng Pro nói chung và chắc X51 nói riêng sau 3, 4 tháng nó ko bén như lúc mới nữa, lúc này thấy mấy tên hoặc là tune hoặc là dán keo tăng lực lại luôn tục!
R7 mình thấy là mặt hay với tầm giá 8, 900.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
TAM GIÁC của bác mà bác còn ko rõ à?
Mình làm tam giác theo những gì giấy nói, còn có được nhìn bọn nó chỉnh động tác tam giác thế nào đâu, toàn nhìn bọn CNT đánh, so sánh các cú đánh với nhau, các CNT với nhau, rồi đọc tài liệu, so sánh tài liệu với video để hình thành động tác của mình, không phải TAM SAO mà là TAM THẬP LỤC SAO, dị bản là bình thường, nên không dám khẳng định đó đúng là kỹ thuật TAM GIÁC như sách đã hướng dẫn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
TƯNG là cái gì đấy bác, chả hiểu
Nếu chơi Ten, quả bóng vào mặt vợt sẽ thấy có 3 giai đoạn

1. giai đoạn bóng vào mặt, rồi lún vào mặt

2. sau khi lún vào mặt, có cảm giác bóng nó hơi nhả ra một chút, rồi mới nẩy đi. Ai chơi Ten quen sẽ sử dụng thời điểm này để chỉnh bóng, ra lực, tăng xoáy, ... rất tinh tế

3. sau khi tưng khỏi mặt vợt một chút, bóng mới thật sự nẩy đi, lúc này chơi Ten quen mới là lúc phát lực, tức là vã, kéo, đẩy, úp, ... để đánh bóng

Anh chơi H3 rồi, không có giai đoạn thứ 2/ TƯNG, mà chỉ có 1 và 3, thành ra quay lại dùng Ten không quen, điều chỉnh đặt điểm, tăng lực rất khó, vì nó chèn một giai đoạn vào giữa, làm mình cảm thấy HẪNG

Các mặt khác như Tibhar Evolution EL-P, Target, Andro cứng cũng đều không có giai đoạn 2 này, càng cứng thì giai đoạn 2 càng không có, gần giống với H3 nhất, nên anh thích hơn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm nay thật sự rất vui, vì đã có đệ tử để truyền quả BH, và cũng là thử nghiệm nó trên một người khác, chỉ có điều là ... dạy nó xong thì nó chấp lại mình 2 trái, trong khi bình thường thì mình ăn nó cũng chả vất vả mấy

Thế có đau em không :(

Nó to hơn, khỏe hơn, chân nhanh hơn, có cú BH mình vừa chỉ, thế là nó ép trái với mình ầm ầm. Trước khi chỉ nó, nó đánh BH demi, mình lùi ra vã cho tẹt cơ luôn. Thế mà sau đó thì nó ... vã mình lùi không kịp nữa, điên cả người

Nó cũng trả công mình bằng cú chặn bóng giao xoáy ngang nhiều, có lên/xuống ngắn cả FH và BH, cực kỳ hiệu quả và quái dị (chính quả này trước đó nó ăn vã giao bóng mình giống như @Red Arc :p), đối không thể nào có bóng áp đảo nếu bị đỡ kiểu đó, mà lại quay lại khó như mình lúc đỡ

@Red Arc , trong thời gian tới, luyện thuần thục đỡ cú đỡ giao bóng này, có thể đánh sòng phẳng với mày rồi

VR46

Đại Tá
Hôm nay thật sự rất vui, vì đã có đệ tử để truyền quả BH, và cũng là thử nghiệm nó trên một người khác, chỉ có điều là ... dạy nó xong thì nó chấp lại mình 2 trái, trong khi bình thường thì mình ăn nó cũng chả vất vả mấy

Thế có đau em không :(

Nó to hơn, khỏe hơn, chân nhanh hơn, có cú BH mình vừa chỉ, thế là nó ép trái với mình ầm ầm. Trước khi chỉ nó, nó đánh BH demi, mình lùi ra vã cho tẹt cơ luôn. Thế mà sau đó thì nó ... vã mình lùi không kịp nữa, điên cả người

Nó cũng trả công mình bằng cú chặn bóng giao xoáy ngang nhiều, có lên/xuống ngắn cả FH và BH, cực kỳ hiệu quả và quái dị (chính quả này trước đó nó ăn vã giao bóng mình giống như @Red Arc :p), đối không thể nào có bóng áp đảo nếu bị đỡ kiểu đó, mà lại quay lại khó như mình lúc đỡ

@Red Arc , trong thời gian tới, luyện thuần thục đỡ cú đỡ giao bóng này, có thể đánh sòng phẳng với mày rồi
Làm trẬn mất trym với @Red Arc

Bình luận từ Facebook