kỹ thuật đánh mặt tầu đạo(H3)

Dũng Cửu

Đại Tá
a D9 và mọi người giúp e với ạ. E mới chuyển sang đánh mặt tàu. Combo như dưới chữ ký. E trước đánh combo: Stradivarius + FH: Ten05 + BH: Palio Bliz't 2010. Lối của e là giật cầu vông quả 1 để dứt điểm quả 2-3. Trước đây e được các ae chơi bóng bàn cùng nói rằng có quả 1 chuẩn. Quả 2 -3 rất tốt. Vì ít khi e đánh bỏng quả 2-3. Nhưng từ hồi chuyển combo. E có cảm giác tự tin về quả bắt ngắn, đỡ giao bóng, chặn đẩy, hay quả giật đối tầm trung hay đờ mi. Nhưng quả 2 lại kém đi rõ rệt. Quả 1 e vẫn giật chuẩn nhưng quả 2 e giật tăng lực cảm giác bóng cứ bay bay và toàn ra ngoài hoặc cắm lưới thôi ạ. Các bác giúp e với ạ. Làm sao để đánh quả 2 tốt với mặt tàu ạ.

theo mình nghĩ khi bạn chuyển sang mặt tầu bạn quá để ý đến mặt nên bị hỏng quả 2,bạn chịu khó trước khi đánh nên khởi động giật cho tròn động tác và tiếp xúc ma sát đồng đều rồi hãng vào thi đấu nhé(vào thi đấu thì bạn văng thoải mái đừng để ý đến mặt)!mặt tầu khi khởi động giật cơ bản ko nên văng chú ý giật tròn động tác tiếp xúc ma sát và lực đồng đều thì người chặn cho bạn sẽ đứng chặn bóng dễ dàng

seven25

Trung Uý
theo mình nghĩ khi bạn chuyển sang mặt tầu bạn quá để ý đến mặt nên bị hỏng quả 2,bạn chịu khó trước khi đánh nên khởi động giật cho tròn động tác và tiếp xúc ma sát đồng đều rồi hãng vào thi đấu nhé(vào thi đấu thì bạn văng thoải mái đừng để ý đến mặt)!mặt tầu khi khởi động giật cơ bản ko nên văng chú ý giật tròn động tác tiếp xúc ma sát và lực đồng đều thì người chặn cho bạn sẽ đứng chặn bóng dễ dàng

A D9 cho e hỏi là khi giật những quả xuống nặng thì nên giật cầu vồng khéo lên hay lăng tay đánh thật dày vào bóng ah,nếu chuẩn thì nên đánh với góc vợt tầm bao nhiêu độ và tiếp xúc mỏng hay dày ah.E cảm ơn :thèm Bia

traicauvong_bg

Đại Tá
anh D9 ơi.cho e hỏi chút.ROSEWOOD XO chơi với mặt tàu thì thế nào ah.về tốc độ và kiểm soát. và mút tàu loại gì chơi với XO là hợp nhất ạh. e cảm ơn

Dũng Cửu

Đại Tá
A D9 cho e hỏi là khi giật những quả xuống nặng thì nên giật cầu vồng khéo lên hay lăng tay đánh thật dày vào bóng ah,nếu chuẩn thì nên đánh với góc vợt tầm bao nhiêu độ và tiếp xúc mỏng hay dày ah.E cảm ơn :thèm Bia

Với những quả bóng xoáy xuống nặng công lực bạn chưa đủ thì phương án tốt nhất là bạn giật ma sát lên rồi đợi quá sau dứt điểm nhé!đánh bóng bàn bạn đừng để ý góc vợt bao nhiêu nhất là với xoáy xuống vì có quả dài quả ngắn,cao thấp :) bạn úp mặt vợt kỹ thuật cơ bản càng tốt,cảm giác tốt và tiếp xúc bóng tốt thì mặt vợt càng úp để tạo ma sát!trong những tình huống bóng xoáy xuống nặng mà bóng hơi cao ngắn bàn thì bạn hãy tăng lực dứt điểm nhé.còn bóng thấp lưới thì cứ ma sát đường chéo rồi đợi quả sau kết liễu đối phương cũng chưa muộn!

Dũng Cửu

Đại Tá
anh D9 ơi.cho e hỏi chút.ROSEWOOD XO chơi với mặt tàu thì thế nào ah.về tốc độ và kiểm soát. và mút tàu loại gì chơi với XO là hợp nhất ạh. e cảm ơn

ROSEWOOD XO chơi được với mặt tầu bạn nhé!tốt nhất là bạn chọn mặt tầu H3 hoặc TG3 có độ cứng 39 độ!kiếm em pro hoặc nt 39 độ là ok!

Dũng Cửu

Đại Tá
a D9 cho e hỏi là hayabusa zxi có chiến đc với mặt tằu đạo k a

hayabusa zxi có đánh được mặt tầu và cho cảm giác rất tốt vì cốt mỏng và hơi rung khả năng tạo xoáy tốt cán cầm xoay chuyển dễ dàng lên FH đánh mặt h3,tg3 bh lên chọn ten 64,sigma 2 euro thì sẽ rất hay!

huanbk1984

Binh Nhì
Hôm nay em gọi bac Dũng 9 ko nghe máy, em đang tìm hộ bạn 1 cốt PG7 + 1 TG3 neo nên em hỏi đại lý anh có không và giá tiền 2 món la nhiu tiền

khong_le_huy_cn

Trung Uý
Hôm nay em gọi bac Dũng 9 ko nghe máy, em đang tìm hộ bạn 1 cốt PG7 + 1 TG3 neo nên em hỏi đại lý anh có không và giá tiền 2 món la nhiu tiền
bác gọi lúc chiều thì chắc là đang dạy rồi! hiện ở trung tâm có hàng bác cần nhé! giá cốt PG7 là 750k và TG3 là 400k bác nhé!

anluongiaobong

Thượng Sỹ
theo ý kiến cá nhân của mình khi bạn đã đánh H3 không nên sử dụng sản phẩm H3 của nittaku bạn nhé!bạn có thể sử dụng H3 PRO,H3 PRO 2012,H3 NT,H3 PRO BLUE SPONGER của DHS. :),Vì mặt H3 của DHS độ tạo xoáy lớn hơn hẳn nhất là nếu bạn chịu khó quét keo 3 đến 5 lớp thì cú giật của bạn sẽ rất uy lực với độ xoáy lớn,hướng đi của bóng sẽ rất khó chịu vơi đối phương..^_^...:D

anh d9 cho e hỏi 1 chút tại sao khi đã đánh h3 thì lại ko nên dùng h3 của nitaku vậy ạ.e chơi h3 được khoảng hơn 4 năm rồi.mới gần đây e được 1 anh bạn tặng cho 1 miếng h3 pro nitaku đời 2005.topsheet đời cũ và rất dính.e đánh cảm thấy không khác biệt dòng h3 truyền thống là mấy....:)

ducnm

Đại Tá
Hi Hà
Hôm qua đánh thua, anh đổ tại vũ khí. Về nghĩ lại thấy tội cho nó quá. Rút lại vậy, tại mình kém thôi....^^

bác gọi lúc chiều thì chắc là đang dạy rồi! hiện ở trung tâm có hàng bác cần nhé! giá cốt PG7 là 750k và TG3 là 400k bác nhé!

Dũng Cửu

Đại Tá
anh d9 cho e hỏi 1 chút tại sao khi đã đánh h3 thì lại ko nên dùng h3 của nitaku vậy ạ.e chơi h3 được khoảng hơn 4 năm rồi.mới gần đây e được 1 anh bạn tặng cho 1 miếng h3 pro nitaku đời 2005.topsheet đời cũ và rất dính.e đánh cảm thấy không khác biệt dòng h3 truyền thống là mấy....:)

Nói chung dòng h3 của nitaku chất lượng rất đồng đều và cảm giác giống h3 tầu nhưng khi đối giật bóng rất hay bị nhả xoáy!và độ hiểm của đường bóng theo cảm nhận của mình ko bằng h3 pro và nt được!:D:D

Profess.medical

Đại Uý
Ông Dũng 9 bjo là chuyên gia "tàu đạo" rồi nghe nói còn được đy huấn luyện ở bên tàu để làm chuyên gia gì nữa cơ nên anh em có thắc mắc gì hoặc muốn chuyển sang tàu đạo cứ nhờ ông này chỉ giáo là chuẩn nhất rồi.Chờ cái" còn nữa" của ông Dũng 9...

Nikoli Pham

Thiếu Uý

H3 và H3 nittaku topsheet giống nhau, nhưng bottom sheet khác nhau. H3 nittaku bottom sheet mềm xèo, nên đánh bóng không dị mấy. Ngoại trừ thằng H3 Neo của DHS và Nittaku là giống nhau, còn lại khác hết. thân!

TNGHO

Binh Nhì
Anh Dũng cho em hỏi với, em đang dùng cốt Gergely tamca 5000 đời cũ thì dùng H3 Neo hay Pro cho FH có phù hợp không ạ ?

Em hay giật moi quả 1. Cốt Gergely không biết + với H3 có tốn lực khi giật lắm không.

Last edited:

Nikoli Pham

Thiếu Uý
giật bỏng lỏng đó là những quả gò bóng đối phương trả sang không xoáy em chỉ cần úp mặt vợt miết về phía trước thường trong tình huống, bóng lỏng có 2 lựa chọn nếu trong tình huống mình không đủ người và bị động thì chúng ta giật chuẩn lưu ý không giật ma sát vì dễ bay ra ngoài
2 là dứt điểm luôn trong quả này có thể dùng giật đờ mi ngay trên bàn miết mỏng bóng ép về phía trước và giật bóng tăng lực dùng cả cánh tay đòn quăng để để dứt điểm luôn!:D

bóng lỏng mà úp mặt vợt miết về phía trước sao được? phải mở ra rồi mới miết chứ bác??? Úp vợt là dzính lưới chắc...hahahha, chắc bác nhầm wa mút nhật rồi...:)). Túm lại bài viết hay lắm bác. Thích cách bác nhấn mạnh rằng, mặt tàu là trùm về xoáy xuống. Ai cắt nặng thì chỉ có đi lụm thôi...hi hi hi...

Bình luận từ Facebook