Hướng dẫn làm Tấm phản bóng -Return Board

Zynzyn

Banned
Quả phải dẻo rồi anh ơi, tập thế này tốt quá, rất thích hợp rèn luyện động tác, điều khiển xoáy, điểm rơi và lực. Nói chung là quá ổn để rèn động tác và cảm giác.
Em thấy bác bị nóng "phần dưới" hay sao mà phải để cái quạt mát cho phần dưới. Cứ bình tĩnh nhé bác, luyện công quá sức để "cháy máy" thì có người buồn lắm đấy bác. :p
Thật tuyệt với những món handmade khéo léo của bác. 100 like
Chính xác, phần dưới cần bảo quản trong đk tốt nhất, nó mà cháy thì hết cái làm ăn

potay_87

Đại Tá

Attachments

1.2 MB · Đọc: 0

backhand-ghost

Đại Tá
Trông có vẻ ổn rồi đấy, e đặt hàng bác một bộ nhé, chỉ cần nó chắc chắn và dễ tháo lắp để dễ di dời là được.
Riêng về phần lắp mặt thì bác để em tự tay dán nhé, em sẽ nghiên cứu xem lắp cái mặt loại gì rồi tự tay dán mặt, nó cũng là một cái thú đấy.

Last edited:

Quanghoangminh

Thượng Sỹ
Bác cho e xin kích thước cái giá đỡ ấy đc ko, đoạn thép to hơn là cao bằng mép bàn ạ? Cái này lúc muốn tập gò bóng có đc ko?
Cái bảng của bác là 40x75 à, hqua e cũng cắt 2 tấm 40x75 mà sao nhìn be bé. Kích thước 1 mặt vợt vuông là bn vậy bác

docmaorg

Đại Tá
hai cái thanh ống thép vuông nếu thay bằng ống tròn thì sẽ hay hơn, vì khi cần xoay tấm bảng sẽ tốt hơn. Trong trường hợp thanh vuông thì phải xoay cả chân.

Zynzyn

Banned
hai cái thanh ống thép vuông nếu thay bằng ống tròn thì sẽ hay hơn, vì khi cần xoay tấm bảng sẽ tốt hơn. Trong trường hợp thanh vuông thì phải xoay cả chân.
Thanh tròn anh cũng tính rồi, nhưng tìm kg thấy, với lại hàn chỗ thanh ngang để đỡ tấm phản nó kg đc chắc chắn.
Muốn xoay thì cũng phải ra tận nơi xoay tý ti thôi cũng kg nhiều, kg làm tự động lo gì hihi

Zynzyn

Banned
Bác cho e xin kích thước cái giá đỡ ấy đc ko, đoạn thép to hơn là cao bằng mép bàn ạ? Cái này lúc muốn tập gò bóng có đc ko?
Cái bảng của bác là 40x75 à, hqua e cũng cắt 2 tấm 40x75 mà sao nhìn be bé. Kích thước 1 mặt vợt vuông là bn vậy bác
Đúng là 40x75 đấy bạn, kg bé đâu.
Tập gò thì bạn để sát lưới mặt nghiêng ngửa cái mặt mút lên, chỉnh góc nghiêng phù hợp để khi gò bóng vào đó nó trả sang bàn mình thấp thôi

Zynzyn

Banned
Như này đã quá đủ cho mấy bài tập rồi, bạn nào bảo đơn điệu nhỉ, hihi
1. Gò bóng: trái - phải
2. Giao bóng xoáy xuống vào tấm phản trên ( gần lưới), bóng sang giật, bạt, hất(flick), gò ... sang tấm đằng xa, bóng dội lại giật đều tiếp.
3. Các bác tự nghĩ tiếp ..... :)

Bình luận từ Facebook