Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
vừa vô web take vớ được cái thông báo thay đổi thiết kế của em VISCARIA, bà con tham khảo.
http://bongban.asia/thong-bao-thay-doi-thiet-ke-can-vot-butterfly-viscaria.html

Thế này thì đánh Innerforce còn sướng hơn, nó đổi về cán dọc kiểu TMB giống Innerforce thế này thì mất hết độ dẻo của vợt. Gia Cát Dự

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ôi xời :D gỗ ốp cán thôi cụ, có thay gỗ làm mẹt vợt đâu
Con Innerforce cũng thế.

Cái ốp cán của VIS là bản ngang, song song với mặt vợt, còn Innerforce là bản dọc, vuông góc với mặt vợt, dù form dài hơn nhưng không dẻo bằng VIS, anh đang định đi thay cán cho nó đây

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thay cốt, cảm giác vợt khác đi nhiều lắm.
Cùng một cây Treiber Q chẳng hạn, cán FL đánh thấy tốc độ khác hẳn ST.
Thằng này dạo này sướng nhỉ, suốt ngày lượn trên này, làm hộ anh tí việc đi, từ sáng đến giờ cày như trâu, đúng là thân trâu ngựa, nhục như con trùng trục

langngoi

Đại Tá
Không, khác nhiều, kể cả gỗ lõi với outer, nhưng đang nói đến độ dẻo của vợt, vì đáng ra con Innerforce phải dẻo hơn vì lõi mềm hơn, nhưng thực tế thì ... ngược lại
hì bác đùa, cấu trúc nó khác nhau thế, mà bác bảo ko khác nhiều. em chả hiểu gì về cách làm cốt, nhưng nó khác nhau thì cảm giác phải khác nhau, chứ ko thể chỉ vì cái cán được!

Trainee

Đại Tá
2 cây innerforce ZLC thì đánh hết thế nào đc nhỉ
Giờ chả có cây nào trong tay cả :(
Cây mới thì chưa về tới tay, cây cũ thì hôm qua ra clb có ông thích quá, dúi tiền mặt trấn luôn cốt + mặt đỏ rồi! :)

Trainee

Đại Tá
Ngon quá!mới chưa về,cũ đã ra đi.còn cây K nữa cơ mà?
Cây K vẫn giữ chứ, cây đó em đánh quen tay rồi. FH đánh hơi ngu tý vì dạo này loạn tay. Nhưng BH thì cứ thẳng tay mà nẹt bằng cây K rất dễ, kê chặn cũng an toàn. Mấy bữa cầm Inner ZLC đứng đánh đôi bị chửi quá trời, do trả giao bóng cứ nhống lên cả mét + BH không đánh được làm em lại ngậm ngùi lấy Treiber K ra chiến! :(
P/s: Có bác nào có nhu cầu với TG3-60 không nhỉ? Lão kia không đánh mặt Tàu thành thử giờ em lại dư mặt TG3-60.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hì bác đùa, cấu trúc nó khác nhau thế, mà bác bảo ko khác nhiều. em chả hiểu gì về cách làm cốt, nhưng nó khác nhau thì cảm giác phải khác nhau, chứ ko thể chỉ vì cái cán được!
Mọi yếu tố về gỗ đều tạo ra Innerforce phải dẻo hơn VIS vì gỗ đều mềm hơn, thế mà Innerforce cứng hơn VIS đấy, anh nghĩ chỉ tại cái cán thôi

langngoi

Đại Tá
Mọi yếu tố về gỗ đều tạo ra Innerforce phải dẻo hơn VIS vì gỗ đều mềm hơn, thế mà Innerforce cứng hơn VIS đấy, anh nghĩ chỉ tại cái cán thôi
hehe :D em nghĩ chỉ là giả thuyết :D cứ phải thử mới bít được :D, bg mua cây vis new thì chọn ưu tiên cái mới nhất hay mới vừa đây :D. em thì cứ ưu tiên cái mới nhất chén, sau cốt nát còn mua cái tương tự, đào mộ mãi làm sao được :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe :D em nghĩ chỉ là giả thuyết :D cứ phải thử mới bít được :D, bg mua cây vis new thì chọn ưu tiên cái mới nhất hay mới vừa đây :D. em thì cứ ưu tiên cái mới nhất chén, sau cốt nát còn mua cái tương tự, đào mộ mãi làm sao được :D
Mới nhất chắc chắn là không, vì có biết là hàng Nhật jin không, mới vừa cũng không, vì có biết mà nào sản xuất đâu, cứ tốt nhất là chọn cây ..... mới đét ... đời cũ thôi :D, kiểu mấy con của @VR46 với cả @Red Arc là vừa miếng :p

langngoi

Đại Tá
Mới nhất chắc chắn là không, vì có biết là hàng Nhật jin không, mới vừa cũng không, vì có biết mà nào sản xuất đâu, cứ tốt nhất là chọn cây ..... mới đét ... đời cũ thôi :D, kiểu mấy con của @VR46 với cả @Red Arc là vừa miếng :p
hehe thế có lẽ :D hội VIS này phải chia thành 2 chi nhánh,
1 - tân thời
2 - bốc mộ

Bình luận từ Facebook