Hội Viscaria

Trainee

Đại Tá
Trước em đánh 2 mút, combo toàn 185g đổ lên; giờ đánh gai trái, combo tầm 172-178g chứ tới 180 là trĩu hết cả tay lại rồi!
Do đó một cách tương đối thôi, còn do chọn kỹ thuật, tập luyện, làm quen, …

mcfly

Thượng Tá
Trước em đánh 2 mút, combo toàn 185g đổ lên; giờ đánh gai trái, combo tầm 172-178g chứ tới 180 là trĩu hết cả tay lại rồi!
Do đó một cách tương đối thôi, còn do chọn kỹ thuật, tập luyện, làm quen, …
nói chung tập sẽ quen - e chơi combo gần 200g mãi rồi thấy bình thường, giờ mà cầm combo dưới 190 thấy đòn thanh thoát hơn hẳn mới đau đầu chứ!

lemau1988

Thượng Sỹ
nói chung tập sẽ quen - e chơi combo gần 200g mãi rồi thấy bình thường, giờ mà cầm combo dưới 190 thấy đòn thanh thoát hơn hẳn mới đau đầu chứ!
trước đọc mấy bài của bác e cũng làm combo tầm 192-195gr, thấy đánh sướng hẳn,mà hôm nào mệt thì bóng ko đi dc :v.giờ bác lại chuyển nhẹ :))

mcfly

Thượng Tá
trước đọc mấy bài của bác e cũng làm combo tầm 192-195gr, thấy đánh sướng hẳn,mà hôm nào mệt thì bóng ko đi dc :v.giờ bác lại chuyển nhẹ :))
e nhiều combo lắm bác - hôm nào mệt lại lôi combo nhẹ ra đánh. mà đánh vợt nặng xa bàn giật sướng thôi rồi

Anhswang57

Trung Uý
Trước e chơi cây 95g, đòn đúng là rát hơn thật, đao phải nặng đòn hơn kiếm chứ :D mỗi tội hôm nào mệt cũng oải, với lại hay đánh trái + ve vẩy cổ tay nhiều nên bị đau nên phải cho đi, kiếm cây 88,89g thì hết đau luôn

bachikho

Đại Tá
Trước e chơi cây 95g, đòn đúng là rát hơn thật, đao phải nặng đòn hơn kiếm chứ :D mỗi tội hôm nào mệt cũng oải, với lại hay đánh trái + ve vẩy cổ tay nhiều nên bị đau nên phải cho đi, kiếm cây 88,89g thì hết đau luôn
thường đánh 1 càng, ưa bạo lực sẽ thích vợt nặng, 2 càng thiên về đánh đều sẽ thích vợt nhẹ, chả có cái nào là toàn ưu điểm cả, được cái này mất cái kia

IFUD

Trung Uý
Mấy bác toàn chơi đồ long đao hạng nặng thế này. Mình trước xài combo super vis, dig 09, 05 tổng nặng 192g mà đánh cảm giác như cầm tạ luôn. Đánh khoảng 2 set đầu thì còn sức mà giật chứ bị kéo tới set 5 là như đeo chì ở tay luôn :p
Giờ đổi sang combo v22DE + v15 stiff thấy nhẹ nhàng hơn hẳn

Bình luận từ Facebook