Hội Viscaria

anhthinh098

Thượng Tá
Kiếm cùi hay dùng.

aunhh

Đại Tá
Úm kỹ quá, giờ mới chịu khoe hàng. Đề nghị ông anh đổi mặt FH là H3 và BH là Ten cho đúng bài, đúng chất, đúng fan cu Zhang :p
Mới bước vào Tàu đạo, có thời gian làm quen. Hehe. Mai mốt thử H3 xem sao, có lẽ hơi lâu vì mút TQ quá bền.
Tạm thời quýnh đồ ngon bổ rẻ đã. Để chơi thêm H3 rồi xem em FH nào hay và hợp với Vis hơn. Mà công nhận ZJK rồng xanh quýnh Battle 2 hay H3 pro đều hay. :)

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình còn cây M để dành, nặng 91.2gr, nhưng chắc để đó thôi chứ chưa biết bao giờ mới quay lại VIS được, kỹ thuật học mới từng ngày, nên dạo này cứ phải ôm chặt em P900 để ổn định cốt, học kỹ thuật mới. FH và BH em đang tìm cách tròn lại kỹ thuật TAM GIÁC, đánh cả BH và FH cùng một kỹ thuật, làm sao cho nó giống nhau để đảm bảo lực, tốc độ và độ an toàn như nhau.

Em hiện đang đánh cả 2 bên là H3, 42 FH và 38 BH, khá ổn, với mọi kỹ thuật, chỉ thiếu độ an toàn và ổn định thôi, trừ cú flick FH là không có, chán thật, nhưng bận quá, không có thời gian nghiên cứu cú đó để mà thực hành :(

aunhh

Đại Tá
Úm kỹ quá, giờ mới chịu khoe hàng. Đề nghị ông anh đổi mặt FH là H3 và BH là Ten cho đúng bài, đúng chất, đúng fan cu Zhang :p
Hêhh
Hehe
Đt anh dùng cục gạch, ko up ảnh lên được dù rất muốn post lên diễn đàn cho anh em cùng vui. Xài ké ipad của bx. Hehe. Đang nhịn ăn để mua đt. Lúc ấy post hình tá lả luôn. :D

aunhh

Đại Tá
Mình còn cây M để dành, nặng 91.2gr, nhưng chắc để đó thôi chứ chưa biết bao giờ mới quay lại VIS được, kỹ thuật học mới từng ngày, nên dạo này cứ phải ôm chặt em P900 để ổn định cốt, học kỹ thuật mới. FH và BH em đang tìm cách tròn lại kỹ thuật TAM GIÁC, đánh cả BH và FH cùng một kỹ thuật, làm sao cho nó giống nhau để đảm bảo lực, tốc độ và độ an toàn như nhau.

Em hiện đang đánh cả 2 bên là H3, 42 FH và 38 BH, khá ổn, với mọi kỹ thuật, chỉ thiếu độ an toàn và ổn định thôi, trừ cú flick FH là không có, chán thật, nhưng bận quá, không có thời gian nghiên cứu cú đó để mà thực hành :(
A Cá giờ tập lại kỹ thuật với đổi vợt kể ra cũng công phu ghê. Chúc a Cá thành công.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Một góp ý nhỏ cho mọi người thôi (dân Tàu đạo nhé)

Hãy đánh bóng với vợt hơi dựng, giữ vợt cố định, tịnh tiến theo kiểu xoè quạt, cả BH và FH, thực hiện với cánh tay cố định, cùi trỏ càng ít di động càng tốt.

Nếu các bác làm được như thế, các bác sẽ có cú đánh mạnh và ổn định hơn đấy (phần nổi của KỸ THUẬT TAM GIÁC)

lamtq

Đại Tá
Một góp ý nhỏ cho mọi người thôi (dân Tàu đạo nhé)

Hãy đánh bóng với vợt hơi dựng, giữ vợt cố định, tịnh tiến theo kiểu xoè quạt, cả BH và FH, thực hiện với cánh tay cố định, cùi trỏ càng ít di động càng tốt.

Nếu các bác làm được như thế, các bác sẽ có cú đánh mạnh và ổn định hơn đấy (phần nổi của KỸ THUẬT TAM GIÁC)
Goc vot luc nao cung co dinh 70-80do bat ke bong toi la gi. Goc giat tuy thuoc bong toi.bong Cang nang Cang de giat mat mien la du bo. Cai nay la ki thuat co ban of mat Tau. Tuong chu bjt lau roi, hoa ra nghien cuu mai h moi nghiem ra dc Ty:confused:

Trainee

Đại Tá
Goc vot luc nao cung co dinh 70-80do bat ke bong toi la gi. Goc giat tuy thuoc bong toi.bong Cang nang Cang de giat mat mien la du bo. Cai nay la ki thuat co ban of mat Tau. Tuong chu bjt lau roi, hoa ra nghien cuu mai h moi nghiem ra dc Ty:confused:
Anh viết ít khẩu quyết đánh FH với H3 đi ;)
Combo H3 em dán mà mới đánh thử chừng 30', mất toi 2 chai nước! :D

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
có bác nào có kinh nghiệm về cốt vợt , làm ơn xin giúp mình đánh giá cây này gium nhe :về gỗ ,sớ gỗ ,chất lượng như thế nào,..cây này theo đánh giá các bác là đánh có giống như mấy cây đời J,K,l,M ko ( cảm nhận bằng mắt thôi mà ).Mình muốn thắc mắc thôi à, cảm ơn các bác đã chia sẻ ạ!View attachment 63881View attachment 63878View attachment 63880View attachment 63881

Bình luận từ Facebook