Hỏi về xử lý mặt vợt bị rách nứt

danhtai

Binh Nhì
Các bạn cho mình hỏi mặt vợt của mình bị rách nứt như này thì xử lý như nào

Attachments

699.4 KB · Đọc: 0
    598.1 KB · Đọc: 0

phungducthang

Đại Tá
Các bạn cho mình hỏi mặt vợt của mình bị rách nứt như này thì xử lý như nào
Nếu nứt tôi vẫn dùng keo Haifu dán lại. Quét it keo vào đúng chỗ nứt, ít thôi, chờ 1 lúc lấy tay ấn hoặc đè quyển sách lên.
Dán lại sẽ thẩm mỹ và bền hơn, keo haifu mềm mại không ảnh hưởng gì. Tuy nhiên độ dính cũng vừa phải va tùy từng loại mút, có mút dán rất dính nhìn kỹ mới phát hiện vết dán. Còn muốn tốt hơn bạn nên hỏi những người làm mặt ghép.

ITTF

Đại Uý
Bác bachikho nói đúng, dùng keo sữa ấy. Em rách mấy vết trên mặt vợt nhưng dùng keo leoviz dán lại thì lại nhìn như mới, hơi khó nhận ra vết rách.

bachikho

Đại Tá
Bác bachikho nói đúng, dùng keo sữa ấy. Em rách mấy vết trên mặt vợt nhưng dùng keo leoviz dán lại thì lại nhìn như mới, hơi khó nhận ra vết rách.
xài keo sữa của bác truongxt ấy, đặc và dính hơn leoviz

phungducthang

Đại Tá
keo sua cung thu roi nhưng danh thoi gian vet ghep bi bung bac ah
Vết nứt bình thường chả cầu kỳ tôi vẫn dùng keo haifu, lúc mới bôi keo nó hơi nở ra chút (bôi ít thôi) chờ khô xẹp xuống thì ấn nhẹ hoặc đè quyển sách hoặc cái gì đó nặng vừa lên, tất nhiên mức độ dính là chấp nhận được.

lamvt

Thượng Tá
Những trường hợp như mặt của bạn thường ko còn mới nữa.Và ngay cả với mặt còn mới khi va chạm với bàn bị tét,mình thường dùng đầu tăm nhúng vào giọt keo 502 (đã nhỏ ra trên một miếng giấy láng) chấm vào mặt tiếp xúc của vết nứt,sau đó ép nhẹ cho liền lại .Cách này bền và tránh được các vết nứt riếp theo.Điều căn bản là phải mở rộng chỗ nứt như hình chụp và cần thực hiện cẩn thận và khéo tay.Mình thường vẫn bảo vệ toàn bộ viền của mặt vợt bằng cách này ngay khi cắt mặt mới.Bao nhiêu năm nay vẫ ok và đã làm cho nhiều người.Viết để anh em tham khảo và thử nếu thích.Tất nhiên bảo vệ viền mặt vợt thì phức tạp hơn ,cần có kinh nghiệm để cho ra sản phẩm đẹp.

nvdu574

Thượng Tá
Nếu nứt tôi vẫn dùng keo Haifu dán lại. Quét it keo vào đúng chỗ nứt, ít thôi, chờ 1 lúc lấy tay ấn hoặc đè quyển sách lên.
Dán lại sẽ thẩm mỹ và bền hơn, keo haifu mềm mại không ảnh hưởng gì. Tuy nhiên độ dính cũng vừa phải va tùy từng loại mút, có mút dán rất dính nhìn kỹ mới phát hiện vết dán. Còn muốn tốt hơn bạn nên hỏi những người làm mặt ghép.
Dùng keo vá săm xe máy thì dính hơn haifu
Còn dán mặt ghép thì chắc dùng keo dán giầy...đoán mò

songphaisock

Trung Tá
Dùng keo vá săm xe máy thì dính hơn haifu
Còn dán mặt ghép thì chắc dùng keo dán giầy...đoán mò
e nghĩ là k phải keo dán giày, vì cái keo ghép mút e thấy nó đục như keo sữa, mà lại cực kì dai và chắc, kéo cỡ nào cũng k rách chỗ ghép. lại được cái là nó mềm dẻo chứ không làm cứng chỗ ghép. cái này bác mua mấy miếng ten ghép màu đỏ là thấy

nvdu574

Thượng Tá
e nghĩ là k phải keo dán giày, vì cái keo ghép mút e thấy nó đục như keo sữa, mà lại cực kì dai và chắc, kéo cỡ nào cũng k rách chỗ ghép. lại được cái là nó mềm dẻo chứ không làm cứng chỗ ghép. cái này bác mua mấy miếng ten ghép màu đỏ là thấy
thì a cũng chỉ đoán mò thôi... nhưng keo dán giầy đạt hết các tiêu chí đó cònd gì, mềm, dính và dai

bachikho

Đại Tá
các bác đã thử chưa mà toàn đoán mò vậy, tui thử qua hết rùi, có nhận thấy là để ghép mặt hay xử lý vết nứt thì phải xài gốc nước chứ gốc dầu hễ dính vào 1 tí là ts phồng lên ngay, rất khó ghép đc cho chuẩn, thấy tụi tây hay xài loại này nhưng hình như ship về VN đắt lắm (tầm 800k sao đó):
http://www.amazon.com/Best-Test-One-Coat-Repositionable-Rubber-8-Ounce/dp/B000YQJO8O

Bình luận từ Facebook