Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm vừa rồi có anh em show hàng Long 5 một sợi một gỗ, em không tin lắm, xem lại QUATAR 2016 (
), có thể cốt đó là cốt mới nhất mà Ma Long đang chơi, cảm giác FH của ML an toàn hơn, đa dạng hơn, và BH thì an toàn hơn rất nhiều, cú dựng vuông góc mặt vợt để thủ của ML có vẻ tốt hơn, bóng điều khiển dễ hơn

Thái Nguyễn

Đại Uý
Hôm vừa rồi có anh em show hàng Long 5 một sợi một gỗ, em không tin lắm, xem lại QUATAR 2016 (
), có thể cốt đó là cốt mới nhất mà Ma Long đang chơi, cảm giác FH của ML an toàn hơn, đa dạng hơn, và BH thì an toàn hơn rất nhiều, cú dựng vuông góc mặt vợt để thủ của ML có vẻ tốt hơn, bóng điều khiển dễ hơn
View attachment 87414
có ai có con này chưa a

wh_qn87

Đại Tá
Mình đang chơi LongV. Ko biết các a e khác thế nào chứ mình thấy LongV + Rasant Power Spooge (FH) + Ten 80 (BH) chơi cực hay. Giật tốt, trái tốt, gò tốt, bạt tốt. Hơi trái khoáy tí là mình đang sử dụng combo liên hợp quốc : cốt Tàu + mặt trái Nhật + mặt phải Đức + quấn cán của VNsport, chưa kể còn cuộn viền Stiga Thụy Điển chưa dán vào.
Mình sẽ gắn bó lâu dài với combo này !!!

Last edited:

longqin

Đại Uý
Các bác chơi Long 5 có thử cân vợt nặng bao nhiêu gam không ạ, của em fh là h3 neo, bh là hexer duro mà nặng 190g (cốt 95g) thấy nặng đầu quá, fh thì ok chứ đánh bh thì thấy nặng rõ nên khá khó đánh:eek:

ngocbg

Trung Uý
Các bác chơi Long 5 có thử cân vợt nặng bao nhiêu gam không ạ, của em fh là h3 neo, bh là hexer duro mà nặng 190g (cốt 95g) thấy nặng đầu quá, fh thì ok chứ đánh bh thì thấy nặng rõ nên khá khó đánh:eek:
cốt bác nặng quá
Bác cứ làm em 968 chi tầm 90 gr đổ lại thôi

lamtq

Đại Tá
W997 96g fh h3mk, bh Ten... + 1 vien mica, 2 vien cân = nittaku+1 vien Tsp dán ngoài. Total 202g. Vot rat cân = ko bi nang dau

E thấy cốt nặng đầu oánh FH bạo lực hơn nhưng BH khó phát lực hơn, còn nhẹ đầu thì BH oánh dễ hơn nhưng FH không bạo lực như cây nặng đầu. Iem chơi 1 càng nên lại khoái cây nặng đầu, BH chỉ chặn đẩy lấy lệ nhưng cảm giác đánh lên bóng hơn so với lúc chơi cốt nhẹ đầu.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chơi 2 càng, đánh vợt cân bằng thích, dễ xoay sở, dễ làm bóng

Chơi 1 càng, đánh nặng đầu là đương nhiên tốt hơn, chặn không bị bung, ra đòn FH phũ hơn, ác hơn, và về tay tốt hơn

Bình luận từ Facebook