Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

haphamhd

Trung Uý
Đúng như @langngoi nói, em tầm 1 năm nay không chơi Ten rồi, chứ Long thì em chơi khá nhiều, thành ra vẫn không tư vấn được cho bác

Theo kinh nghiệm của em, đánh Long 5 thì cứ giống Long mà chơi. Chọn 1 cái vợt rất dễ, mua dễ, nhưng khi đã chọn, thì cũng phải chọn cách chơi phù hợp, vì nếu đánh như ZJK mà mua Long thì dán mặt gì cũng không hợp, đánh như XX mà chơi King, Long thì kiểu gì cũng khó. Dán mặt cũng thế

Nếu bác thích chơi Long, nên chọn ngu xi như em, 2 mặt H3, còn nếu không, ít nhất bác chuyển động tác về giống thằng Long, khi đấy thì hay hơn.

Em chơi TMB, nhưng đánh 2 mặt H3, thành ra mọi động tác, di chuyển, em cứ lấy nó làm mẫu, tự nghiên cứu mà làm theo, không học ai cả
Em chơi luôn lấy đôi công của Mã Long làm gốc bác ah hihii vậy xin hỏi bác, em nên chơi BH tàu gì ngoài H3 ra?

haphamhd

Trung Uý
Có vẻ đúng đấy bác, con H3-60 38 độ của @langngoi cho em xem có sponge giống TG3-60 lắm, topsheet thì em không được so nên không biết, thành ra nếu bác chơi Đức Nhật quen, thì TG3-60 có vẻ là phù hợp lối đánh bác hướng đến nhất
Có vẻ đúng đấy bác, con H3-60 38 độ của @langngoi cho em xem có sponge giống TG3-60 lắm, topsheet thì em không được so nên không biết, thành ra nếu bác chơi Đức Nhật quen, thì TG3-60 có vẻ là phù hợp lối đánh bác hướng đến nhất
em oánh Long 5 thấy phải, trái đã ổn lắm rồi. Ko biết W997 ngon hơn nữa không ;)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
em oánh Long 5 thấy phải, trái đã ổn lắm rồi. Ko biết W997 ngon hơn nữa không ;)
Nếu bác đã kết được Long 5, em khuyên bác nên chuyển sang w997, bác sẽ thấy thật sự là bảo kiếm, hôm nào bác thử mượn anh em nào đấy về so, em nghĩ cảm giác của em không phải cực kỳ chính xác nhưng không tệ lắm

com1603

Thượng Tá
Oài anh Định có H3-60 cơ à? Độ này ăn chơi nhề :D
TG3-60 và H3-60 về lý thuyết cùng 1 loại sponge, top sheet thì là của TG3 và H3 tương ứng mà bác cá.

lamtq

Đại Tá
Đúng như @langngoi nói, em tầm 1 năm nay không chơi Ten rồi, chứ Long thì em chơi khá nhiều, thành ra vẫn không tư vấn được cho bác

Theo kinh nghiệm của em, đánh Long 5 thì cứ giống Long mà chơi. Chọn 1 cái vợt rất dễ, mua dễ, nhưng khi đã chọn, thì cũng phải chọn cách chơi phù hợp, vì nếu đánh như ZJK mà mua Long thì dán mặt gì cũng không hợp, đánh như XX mà chơi King, Long thì kiểu gì cũng khó. Dán mặt cũng thế

Nếu bác thích chơi Long, nên chọn ngu xi như em, 2 mặt H3, còn nếu không, ít nhất bác chuyển động tác về giống thằng Long, khi đấy thì hay hơn.

Em chơi TMB, nhưng đánh 2 mặt H3, thành ra mọi động tác, di chuyển, em cứ lấy nó làm mẫu, tự nghiên cứu mà làm theo, không học ai
Em đang chơi W997 và BH TG3-60 là tuyệt vời, công thủ toàn diện!
Hôm nào kiểm tra sức khỏe bác cá cái mới được, xem TMB thế nào ;)

cả
http://www.tabletennisdaily.co.uk/f...)-DHS-506-amp-W997-from-Chinese-national-team hàng chuẩn này cu

gaumeo

Đại Tá

Em chơi TMB, nhưng đánh 2 mặt H3, thành ra mọi động tác, di chuyển, em cứ lấy nó làm mẫu, tự nghiên cứu mà làm theo, không học ai cả
Em chơi cốt 729 mà sớt mãi chẳng thấy thằng nào tên 729 để tập theo

langngoi

Đại Tá
bác thấy giống chứ em ko thấy giống TG3-60 cái lỗ gọi là bọt khí to, khi cắt dán sponge rất giòn, còn H3-60 (tạm gọi là NT đi vì miếng vuông) cái lỗ gọi là bọt khí bé xíu như của bọn ten và cắt thì dai chứ ko giòn như của TG3-60.
Oài anh Định có H3-60 cơ à? Độ này ăn chơi nhề :D
TG3-60 và H3-60 về lý thuyết cùng 1 loại sponge, top sheet thì là của TG3 và H3 tương ứng mà bác cá.
hì về con số thì đúng thế, nhưng TG3-60 thì có bản thương mại(phổ biến) và gọi là TG3-60 market, còn cái H3-60 kia nó như mình chẳng may nhặt được :D chả nên so sánh làm gì. mà a tiện mua giúp chứ a ko dám chơi hàng độc dược đó. Lỡ hay quá thì làm gì có lần sau tự kỷ thì toi.

langngoi

Đại Tá

kinh nghiệm của bác theo góc nhìn của em chỉ bác xài :D chứ người khác xài, mai bác lại nói khác thì vỡ mồm người ta ah?

Bình luận từ Facebook