Hỏi anh em về việc lập danh sách người mua bán đáng tin cậy.

H_PL7

Thượng Sỹ
Rảnh rỗi, lang thang trên mạng đọc thấy dạo này diễn đàn mình nhiều trò lừa đảo quá. Bản thân mình tham gia diễn đàn từ năm 2007, mua bán cũng rất nhiều nhưng hầu như ko có trường hợp đáng tiếc xảy ra. Thiết nghĩ, có lẽ mình may mắn vì gặp được những người uy tín, nhưng cũng ko biết lúc nào mình sẽ bị ăn quả lừa (chắc nghĩ bóng bàn quá, vì mình thích trao đổi vũ khí mà còn chơi là còn đổi, hì).
Mình lập topic này trao đổi anh em rằng chúng ta có nên lập danh sách những người uy tín mua bán trên diễn đàn, bên cạnh đó chúng ta cũng lập danh sách những kẻ lừa đảo (thông tin về kẻ này càng chi tiết càng tốt, vd tên, ở đâu, số đt, thông tin tài khoản, v.v...).
Việc làm này có thể cho chúng ta biết được thông tin người mà mình sẽ giao dịch, người đó có đáng tin cậy ko, ...
Vẫn biết việc này có lẽ sẽ làm cho những bạn mới tham gia diễn đàn khó trao đổi vũ khí, nên mình trao đổi thêm, cùng bàn luận để hài hòa cho tất cả mọi thành viên dù cũ hay mới đều có thể trao đổi vui vẻ, cuối cùng cũng vì đam mê thôi phải ko các bạn.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Phuong_sardius

Đại Uý
Việc này cũng rất tốt và hữu ích.Giúp cho những bạn vừa tham gia vào DĐ muốn gd mà không biết có an toàn không.Vụ này mình đề xuất bác Meoluoi phụ trách lập danh sách nhé :D

AndroCS7

Đại Tá
Theo em nên lập danh sách theo cụm, nhóm những người bạn hoặc sống gần nhà nhau cho dễ. VD: AndroCS7 ở cụm Nhân Chính cùng Dzung Aloha, anh ruahoguom, Mr_Dj.....Ở HCM có thể chia theo Quận 1, Quận 2...để khi có người muốn mua bán trao đổi có thể qua trung gian là mấy bác uy tín đó. Vấn đề này cũng đã đc nhắc đến nhiều nhưng hình như ít đc thực hiện, có thể vì chưa có danh sách cụ thể nên nhiều ng còn ngần ngại, tự gửi tự nhận hàng cho nhanh

Bình luận từ Facebook