Hội Andro Treiber

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Treiber bản chất ko phải cốt mềm, nhưng cũng ko hẳn là cốt cứng. Lớp carbon được để lên gần sát mặt vợt do lớp gỗ ngoài cùng (limba thì phải) rất mỏng. Có lẽ do Treiber tương đối mỏng nên ta có cảm giác hơi rung (đánh ZLC cũng có độ rung) nhưng tốc độ của nó lại tương đối nhanh. Treiber Q ko thích hợp với mặt quá cứng (H3 chẳng hạn) nhưng quá mềm thì cũng không nên. Tuỳ thôi cách chơi FH mà bác chọn mặt vợt để không những phát huy được đặc tính bám xoáy và hút lực của Q mà còn thích hợp với lối giật của mình. Người mới chơi Treiber Q nên làm quen với nó bằng nhịp FH chậm lại, tiếp xúc ở điểm số 03 hoặc 04 (bóng đã lên đỉnh hoặc bắt đầu rơi), lực vào thoải mái và đòn đánh thiên về kéo lên. Nếu trước FH mình thiếu xoáy thì chọn cái mặt Rasant gì gì..Dũng 9 nó giới thiệu đó (cứng một tẹo) hoặc Ten05, nếu bro muốn banh ổn định và nâng cao tốc độ thì mình chỉ có thể khuyên dùng Ten64 cũng ổn. Mình chỉ biết mặt Ten thôi, loại khác gặp thằng em Dũng.
Combo của BhG là 05fx - fx05 :D cái này là do thói quen từ lâu nhưng lười chưa thử nghiệm cái mới.
U welcome n' Chúc mừng năm mới. :)
Treiber K tốc độ ko bằng Q nhưng nó ko rung nhé bác. e chưa chơi cây Q nên ko biết nó có rung ko?

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
A
L

Lúc nào anh Thanh owr quê ra qua chỗ Bác, bác gửi về cho em con hexe Duro. Cảm giác mua chỗ Bác sẽ an tâm hơn! Anh Thanh gửi tiền Bác nhé!

chỗ Hiên chủ yếu là mặt blitz, ten và dòng cốt leovis! dòng andro có lẽ chỗ anh Dũng Cửu là chuẩn!
A bảo thế khác nào bảo hỏa châu k uy tín , hàng vẫn chuẩn mà a , có là ở hd ng ta k chơi dòng này nên k nhập thôi a.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Anh ra hỏa châu nhờ a hiên lấy hàng cho , sáng đặt chiều lấy ok ngay !
thằng em còn nhớ anh ko? anh vẫn chơi cây K chú bán cho anh ngon lành cành đào lắm mỗi tội cốt hơi nhẹ có 85g, kể tầm 88-90g thì ngon. cây này gỗ vàng óng ngon đấy

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
H
thằng em còn nhớ anh ko? anh vẫn chơi cây K chú bán cho anh ngon lành cành đào lắm mỗi tội cốt hơi nhẹ có 85g, kể tầm 88-90g thì ngon. cây này gỗ vàng óng ngon đấy
Thì ra là a , em nhớ chứ ,a mặc cả ghê quá mờ , e toàn đi bán hộ thôi a , cây ấy anh họ của bác hàng xóm bạn em dâu của bố bạn em nhờ lấy họ mà lay 1 ngày bán luôn , em cũng không hiểu tại sao ?

Nam_HaiDuong

Đại Tá
H

Thì ra là a , em nhớ chứ ,a mặc cả ghê quá mờ , e toàn đi bán hộ thôi a , cây ấy anh họ của bác hàng xóm bạn em dâu của bố bạn em nhờ lấy họ mà lay 1 ngày bán luôn , em cũng không hiểu tại sao ?
hehe. anh mất công đi 20km sang chỗ chú mà phải rẻ hơn bthuong chứ. trước anh cực ghét cây K này ko bao giờ ý định chơi dòng andro nhưng vớ vẩn tnao chơi thử lại thấy hợp đâm ra hay đỡ mất thêm đống tiền đổi cốt. =))

drsan

Thượng Tá
A

A bảo thế khác nào bảo hỏa châu k uy tín , hàng vẫn chuẩn mà a , có là ở hd ng ta k chơi dòng này nên k nhập thôi a.
Hi @Sơn Hoá Nt! anh không chủ ý so sánh chỗ nào uy tín hơn chỗ nào @Sơn Hoá Nt ah! theo cá nhân anh hàng thương hiệu nào nên mua ở chỗ đó sẽ ok hơn, em bỏ tiền ra mua nếu mua phải hàng kém chất lượng vừa không sử dụng được vừa mua lại bực tức vào cho mình! Bây giờ thật giả lẫn lộn, ngay cả chỗ tưởng là chuẩn mà chưa chắc chuẩn! Nói ra để em tham khoả nhé: Năm 2012 anh từng mua một mặt Blitz 750.000đ dán vào cốt sardius (cũng là cửa hiệu có tên tuổi đoàng hoàng...xin phép anh không tiện nói ra tên cửa hiệu), anh nhờ chủ hiệu dán và cắt mặt, anh về chỗ Nguyễn An Ninh (Hà Nội) chơi...trời ạ...mặt vợt dộp lên, vừa đánh vừa ấn xuống mặt bàn, ngày hôm sau anh mang cả mặt và vợt ra chỗ hiệu đó, chủ thớt bảo là vô lý và dán lại cho anh, đợt này anh ta còn mang cả quạt ra thổi vù vù để keo thật khô, dán xong tuyên bố một câu xanh rờn...chắc chắn là ok!!! anh về HD lúc đó khoảng 18h, mang vợt ra chơi...lại một phen nổ cả máu mắt...mặt vợt lại phồng lên và co lại, mua 1 lọ keo mới về mất cả buổi tối hì hục đợi keo khô và dán, cẩn thận còn đè 2 quyển biệt dược y học (nặng cả kg) lên mặt vợt cho nó chắc...kết quả là "mèo" vẫn hoàn "mèo"! Em hỏi @tosiosHD đã gặp trường hợp nào như vậy chưa?! :)

Last edited:

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Hi @Sơn Hoá Nt! anh không chủ ý so sánh chỗ nào uy tín hơn chỗ nào @Sơn Hoá Nt ah! theo cá nhân anh hàng thương hiệu nào nên mua ở chỗ đó sẽ ok hơn, em bỏ tiền ra mua nếu mua phải hàng kém chất lượng vừa không sử dụng được vừa mua lại bực tức vào cho mình! Bây giờ thật giả lẫn lộn, ngay cả chỗ tưởng là chuẩn mà chưa chắc chuẩn! Nói ra để em tham khoả nhé: Năm 2012 anh từng mua một mặt Blitz 750.000đ dán vào cốt sardius (cũng là cửa hiệu có tên tuổi đoàng hoàng...xin phép anh không tiện nói ra tên cửa hiệu), anh nhờ chủ hiệu dán và cắt mặt, anh về chỗ Nguyễn An Ninh chơi...trời ạ...mặt vợt dộp lên, vừa đánh vừa ấn xuống mặt bàn, ngày hôm sau anh mang cả mặt và vợt ra chỗ hiệu đó, chủ thớt bảo là vô lý và dán lại cho anh, đợt này anh ta còn mang cả quạt ra thổi vù vù để keo thật khô, dán xong tuyên bố một câu xanh rờn...chắc chắn là ok!!! anh về HD lúc đó khoảng 18h, mang vợt ra chơi...lại một phen nổ cả máu mắt...mặt vợt lại phồng lên và co lại, mua 1 lọ keo mới về mất cả buổi tối hì hục đợi keo khô và dán, cẩn thận còn đè 2 quyển biệt dược y học (nặng cả kg) lên mặt vợt cho nó chắc...kết quả là "mèo" vẫn hoàn "mèo"! Em hỏi @tosiosHD đã gặp trường hợp nào như vậy chưa?! :)
Anh nói vậy ....... Em chịu !

drsan

Thượng Tá
Nay chơi ham bóng quá nhao vợt vào cạnh bàn làm ngón tay tê dại. Tối về lột mút ra dán lại và kiểm tra em nó có thương tích nặng không...kết quả là con treiber Z bị sớt chút cạnh, miếng rasant grip rách mút đệm, còn mặt caosu vẫn không bị sao. Phải công nhận mút rasant chất thật!

backhand-ghost

Đại Tá
Đại ca cầm đầu @backhand-ghost tổ chức off lần 2 đi ạ.
Đại ca đại cốc gì ở đây.
Tớ thì đơn giản, sẽ bàn với thằng em hói đầu xem. Lần này off phải nghiêm túc, sẽ thông báo sớm và có danh sách đăng ký tham gia đàng hoàng, chú nào đăng ký rồi lại bùng show thì tớ ly dị luôn. Sinh hoạt nghiêm túc thì ta chơi chứ vớ vẩn phọt phẹt, èo uột thì thôi.

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Đại ca đại cốc gì ở đây.
Tớ thì đơn giản, sẽ bàn với thằng em hói đầu xem. Lần này off phải nghiêm túc, sẽ thông báo sớm và có danh sách đăng ký tham gia đàng hoàng, chú nào đăng ký rồi lại bùng show thì tớ ly dị luôn. Sinh hoạt nghiêm túc thì ta chơi chứ vớ vẩn phọt phẹt, èo uột thì thôi.
hi chuẩn quá bác hội trưởng ^_^
AE nào off lần 2 vô đăng ký để anh em ngoài yếu tố trau dồi kỹ thuật trên bàn bóng còn trau dồi kỹ thuật trên bàn bia nữa :D

o3ma

Đại Tá
Đại ca đại cốc gì ở đây.
hi chuẩn quá bác hội trưởng ^_^
AE nào off lần 2 vô đăng ký để anh em ngoài yếu tố trau dồi kỹ thuật trên bàn bóng còn trau dồi kỹ thuật trên bàn bia nữa :D
Cho đăng ký 1 chỗ để hóng. :)

hoangthinh

Đại Uý
TE="tabletennis, post: 512482, member: 4348"]Tớ xin 2 kèo:
Kèo 1:
Luợt đi BhG chơi với tớ + 3 20bia
Luợt về BhG với tớ +5 ....rót bia.
Kèo 2:
D9 với tớ +5 Luợt đi 20 bia.
D9 với tớ + 7 lượt về ....rót bia.[/QUOTE]
Đồng chí này chắc rót bia nhiều mỏi tay nên bây giờ sợ phải rót nữa. Hehe. Mình trình gà cộng mình mấy trái để kiếm người rót bia nhuể.

tabletennis

Thượng Tá
TE="tabletennis, post: 512482, member: 4348"]Tớ xin 2 kèo:
Kèo 1:
Luợt đi BhG chơi với tớ + 3 20bia
Luợt về BhG với tớ +5 ....rót bia.
Kèo 2:
D9 với tớ +5 Luợt đi 20 bia.
D9 với tớ + 7 lượt về ....rót bia.
Đồng chí này chắc rót bia nhiều mỏi tay nên bây giờ sợ phải rót nữa. Hehe. Mình trình gà cộng mình mấy trái để kiếm người rót bia nhuể.[/QUOTE]
Bác nhận xét chuẩn ....1/2. Tôi rất sợ rót vì chưa bao giờ thua trận rót bia.

backhand-ghost

Đại Tá
Em đăng ký một suất đi học hỏi.
khi nào có thống nhất được toàn thể anh em trong hội về thời gian thì mình sẽ ra một cái thông báo. Những ai đăng ký tham gia dự off lần này thì nhấn like, lần nhấn like này ko giống như mọi lần, đi được thì mới "like" nha. Sẽ sớm có thông báo gửi mọi người ^_^

hoangthinh

Đại Uý
Kèo của dc như thế thì bao giờ mới được rót bia ,trừ khi dc đánh với các tuyển thủ của tq.thế còn kèo của toi voi đồng chí thì thế nào nhỉ?OTE="tabletennis, post: 512542, member: 4348"]Đồng chí này chắc rót bia nhiều mỏi tay nên bây giờ sợ phải rót nữa. Hehe. Mình trình gà cộng mình mấy trái để kiếm người rót bia nhuể.[/QUOTE]
Bác nhận xét chuẩn ....1/2. Tôi rất sợ rót vì chưa bao giờ thua trận rót bia.[/QUOTE]
Keo

Bình luận từ Facebook