Hội Andro Treiber

hoangthinh

Đại Uý
E="Trainee, post: 542307, member: 11218"]Em nghe nói đánh Q quen là sẽ lên được ngay 2 bóng :)
Nhưng em lại muốn lên tới 4 bóng cơ, thế nên em chơi với K đã. Hoặc hên 1, 2 năm nữa nó lên được 4 bóng thì tốt. Không thì lúc may lên được 2 bóng thì em sẽ chuyển sang Q! :D[/QUOTE]
Trình E,F mà chơi Q động tác chuẩn , cơ bản k cần đến 1-2 năm để lên được 4 bóng đâu bạn ợ , trình gà như mình mới cầm Q hội trưởng tặng 5 phát vẫn về nhì , nhưng mới hơn một tháng lần này gặp chỉ xin 3 phát là vừa . những đối thủ cùng clb với mình trước đánh ngang muốn thắng họ rất vất vả , giờ muốn thắng đậm hoặc sát nút cũng được . cảm thấy rất tự tin .

Trainee

Đại Tá
Trình E,F mà chơi Q động tác chuẩn , cơ bản k cần đến 1-2 năm để lên được 4 bóng đâu bạn ợ , trình gà như mình mới cầm Q hội trưởng tặng 5 phát vẫn về nhì , nhưng mới hơn một tháng lần này gặp chỉ xin 3 phát là vừa . những đối thủ cùng clb với mình trước đánh ngang muốn thắng họ rất vất vả , giờ muốn thắng đậm hoặc sát nút cũng được . cảm thấy rất tự tin .
Vậy là bác gặp cây hợp tay quá rồi. Trình độ của bác trước có sẵn cái vốn, giờ gặp cốt hợp là nó phát huy ra. Lúc nào đó rồi em cũng sẽ mượn lại Treiber Q đánh xem sao. Khéo lại sắm cây nữa thành fan Andro thì vui lắm đây! :)
P/s: Đọc bải của bác nhức mắt thật đó, bác dùng smart phone gì thế?
Cần phải xem xét lại khi bác trích/Quote bài nó cứ nhảy tưng tưng!

aunhh

Đại Tá
View attachment 43555
Với vũ khi thay đổi sau ngày 29 ngày 30 /3/2015 D9 Đã thay đổi chiến thuật chọn em Treiber Z thay cho em Treiber Q ,sau đây là phần thuật lại ngày 30 tại vùng đất dữ ĐN ^_^

Sau ngày 29 nhậu nhẹt từ sáng đến đêm D9 thua te tua hạng A1 Đà Nẵng : Bảo cầu vồng và Hùng Việt Kiều hiện phong độ nhất tỉnh Đà Nẵng ngày 30 D9 đa thay đổi vũ khí cũng như chiến thuật đánh để ăn lại Hùng Việt Kiều tay vợt đang là số 1 tỉnh Đa Nẵng với tỷ số 3/2 trận này Hùng hơi bất ngờ với lối đánh của D9 với những pha tấn công biến hoá những pha đôi công chặn bóng, giật trái bóng qua lại liên tục trên bàn khi đến sec 5 D9 ăn liền 1 mạch 6-0 Hùng cực kiên trì phòng thủ rất bền lên 9/5 rồi 10 /10 D9 và kết quả 13/11 D9 ăn như vậy tổng lượt đi lượt về D9 hoà với tay vợt số 1 vô địch mấy năm , mạnh nhất Đà Nẵng hiện nay
Trận thứ 2 gặp tay vợt top đầu Đà Nẵng chơi mặt tầu vô cùng khó chịu hạng A1 Tuấn Anh tay vợt này có lối đánh 2 càng đẹp như múa D9 rất may mới ăn đuoc sec 5 bằng lối phòng thủ phản công vô cùng khoa học như người Đức vô địch thế giới D9 đã rất may mắn ăn sec 5 với tỷ số 11/8 tay vợt này có lẽ có lối đanh đẹp nhất Đà Nẵng nghe giang hồ đồn xếp hạng đầu A1
Kết thúc ngày 30 D9 rất may mắn ăn sát nút 2 trận kịch tính 2 cầu thủ đầu sỏ nhất tỉnh ĐN : Hùng Việt Kiều & Tuấn Anh đều 3/2 và bất bại hẹn tay vợt Bảo Cầu Vồng vào ngày 31 rồi ve HN hôm nay D9 chơi hay dc như vậy nhờ có cổ đong viên duy nhất thầy Thuỵ Đà Nẵng cổ vũ ^_^
View attachment 43554
Trong hinh nhan ra bac Dung 9 va Thay Thuy. xem ra chuyen Nam du cua bac Dung 9 thanh cong ghe. Hihi.

backhand-ghost

Đại Tá
E="Trainee, post: 542307, member: 11218"]Em nghe nói đánh Q quen là sẽ lên được ngay 2 bóng :)
Nhưng em lại muốn lên tới 4 bóng cơ, thế nên em chơi với K đã. Hoặc hên 1, 2 năm nữa nó lên được 4 bóng thì tốt. Không thì lúc may lên được 2 bóng thì em sẽ chuyển sang Q! :D
Trình E,F mà chơi Q động tác chuẩn , cơ bản k cần đến 1-2 năm để lên được 4 bóng đâu bạn ợ , trình gà như mình mới cầm Q hội trưởng tặng 5 phát vẫn về nhì , nhưng mới hơn một tháng lần này gặp chỉ xin 3 phát là vừa . những đối thủ cùng clb với mình trước đánh ngang muốn thắng họ rất vất vả , giờ muốn thắng đậm hoặc sát nút cũng được . cảm thấy rất tự tin .[/QUOTE]
"KẾT QUẢ BAN ĐẦU NHƯ VẬY LÀ TUYỆT VỜI RỒI"

backhand-ghost

Đại Tá
Cả hai bro đều là người đam mê, nói xong là thôi. Em với @lamtq cũng phập nhau tơi bời nhưng gặp nhau cái là Đại tá Lâm lại mến em ngay. Tranh luận trong sáng và chân thành, đề nghị các anh vui vẻ nhé, ko em lại cáu tham gia vô thì thành nguyên một cái chợ haha.

backhand-ghost

Đại Tá
@VR46 với @o3ma thấy chữ ký của đệ được ko? Đêm qua định hỏi tổng thống nhưng may thế nào lại mò mẫm ra được, mịe, chơi ở đây cả năm rồi mà bây giờ mới tìm được cái chữ ký, nhục ko cơ chứ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hôm trước mình ko biết là đồ H3 tuyển tỉnh hàng tốt ngay cả ở TQ cũng khó mua, đang nhờ thằng bạn làm thêm cái nữa cho thằng em @archer nó bảo mai nó đi xem hàng họ thế nào nó báo lại. Biết thế hôm trước mình quyết luôn 5 cái cho xong.
@Trạng .... CÁ thì yên tâm rồi, hàng của mày với một thằng em tao đã làm xong và cất vào va ly.
Mải chém quên mất rồi, tao đánh untune, hôm nọ chỉ vì mải cãi nhau với mày quên không dặn, nó tune rồi thì .... ĐẬP ĐẦU XUỐNG ĐẤT mất thôi :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
lực của em nó yếu, đánh phải ko làm cho Ten05 nó lõm vào được nên phải chơi fx cả 2 bên, em muốn chơi mặt cứng như mặt Turbo hay Ten05 lắm, nhưng ko tập thì chơi ko nổi - đành chơi mãi kiểu này (ten05fx nhưng lại phải tune keo như mặt Tàu nữa cơ ạ).
Dị nhỉ :confused:

hoangthinh

Đại Uý
[QUO="backhand-ghost, post: 542360, member: 8686"]mặt vợt thì quan trọng nhất mấy điểm sau:
1) tốc độ bật vọt và vòng cung cao thấp.
2) khả năng bắt xoáy (cắn bóng)
3) cứng mềm
động tác kỹ thuật vì thế cũng hơi khác
1) đôi công vào sớm muộn, điểm phát lực cao hay thấp.
2) giật bóng vào dầy hay mỏng (mặt cứng vào dầy hơn)
.... Đức hay Nhật thì nó cũng giống nhau hết mà bác, có điều là Ten thì nó chơi được đa dạng hơn. Trước em ko mấy khi giật trái thì đánh Donic S3, đấm chặn rầm rầm. Nhưng giật trái thì S3 thiếu xoáy kinh khủng, đặc biệt là flick, nhấc nó ko lên. Đổi sang trái Nittaku G1 thấy nó cực xoáy nhưng lại thiếu độ bật vọt, bóng chậm như rùa. Chơi 05fx thì nó là toàn diện, đấm chặn trái; đờ mi trái; giật trái xoáy xuống, top spin đè trái xoáy lên đều được. Nó đắt một chút và chỉ chơi được 2-3 tháng cũng xứng đáng mà.[/QUOTE]
Khi nào ht thay mặt đừng vứt bỏ nhé giữ lại cho hội viên thử cái cảm giác của ten xem thế nào . nếu fx mềm như vậy hội viên đánh trái rất hợp đấy. Trước tuyền dùng donic giờ mới dùng andro nên ten với hội viên còn là hàng sa xỉ lắm .

sunsukeqn25

Thượng Tá
mấy a trong hội chia sẽ các clip tập luyện hoặc đi mài kiếm lên cho a e trong hội học hỏi giao lưu lẫn nhau thì hay quá...trao đổi về kiếm rồi thì h trình diễn cho a e xem với...e rất to mò không biết a @backhand-ghost đánh trái như thế nào...tại thấy cái tên là thấy bá đạo rồi ...hihih

backhand-ghost

Đại Tá
mấy a trong hội chia sẽ các clip tập luyện hoặc đi mài kiếm lên cho a e trong hội học hỏi giao lưu lẫn nhau thì hay quá...trao đổi về kiếm rồi thì h trình diễn cho a e xem với...e rất to mò không biết a @backhand-ghost đánh trái như thế nào...tại thấy cái tên là thấy bá đạo rồi ...hihih
ko được đâu bro, dạo này kém lắm, xấu hổ.

Red Arc

Đại Tá
Vừa nhận đồ xong, nó tune xong 2 miếng mặt vợt dài ra cả nửa cm. Đánh bây giờ mới sướng, bóng vào sâu cốt và nổ như pháo, cảm giác căng lắm.
Nổ như pháo á? chưa nghe mặt tàu nổ như pháo bao giờ. bị kích thích quá, khi nào test xong cho a mượn thử nhé. Kêu to và sướng là trấn luôn.

Bình luận từ Facebook