HN--------------- h3 market mới 99%

danhram_1

Trung Sỹ
em không bán anh ạ
em giao lưu thôi
bán được bao nhiêu đâu cũng không đủ tiền mua cái mặt khác
yên tâm, không sứt mẻ gì cả, em mới cắt 2 ngày thôi

linh729

Thượng Tá
EM VỪA CẮT MẶT NÀY ĐƯỢC 2 HÔM
đánh k hợp
nay ae nào có mặt đức hay nhật gì, kích thước to cho em giao lưu với
em ở hà nội

Cứ giữ mà đánh chú em à. Cây PG9 hôm anh chọn cho rất hợp với H3 đấy. Đang từ xiom mềm nảy mà chuyển sang H3 thì bị sốc là cái chắc. Cứ giữ lại mà chơi thêm 1 tuần nữa. Kỹ thuật chơi mặt tàu thì hỏi mấy anh trong CLB anh DŨng ấy.
Anh cũng vừa xúc 1 con PG9 + H3 martket ... Đánh xoáy vãi cả ra ý, kiểm soát còn cao hơn cả khi đánh H3 với Boll ALC.

Thang2501

Thượng Sỹ
Cứ giữ mà đánh chú em à. Cây PG9 hôm anh chọn cho rất hợp với H3 đấy. Đang từ xiom mềm nảy mà chuyển sang H3 thì bị sốc là cái chắc. Cứ giữ lại mà chơi thêm 1 tuần nữa. Kỹ thuật chơi mặt tàu thì hỏi mấy anh trong CLB anh DŨng ấy.
Anh cũng vừa xúc 1 con PG9 + H3 martket ... Đánh xoáy vãi cả ra ý, kiểm soát còn cao hơn cả khi đánh H3 với Boll ALC.

PG9 hợp với cả H3 market hả bác!
Em cũng đang tìm hiểu về mặt Tàu vì vừa thửa 1 cây này. Chiều dày, độ cứng của mút (theo kinh nghiệm) mà bác hiện đang dùng là bao nhiêu?
Còn chuyện "tune" mút thì thế nào nhỉ?
Em thích giật xoáy bên phải, đôi công cả 2 bên rồi giật hoặc bạt bên FH ăn điểm.
Bên trái thì "găm" được 1 em Ten 64 rồi. Cũng "máu" lắm rồi nhưng còn lăn tăn chờ đánh xong giải cơ quan đã.
Bây giờ chuyển Nhật sang Tàu sợ "loãng" chuyên môn mất!:eek:

danhram_1

Trung Sỹ
Cứ giữ mà đánh chú em à. Cây PG9 hôm anh chọn cho rất hợp với H3 đấy. Đang từ xiom mề

ok anh
vậy em giữ lại chơi vậy
vì cơ bản từ trước đến h em đanh toàn là chơi tốc độ là chính
trước em đánh h3 neo, cảm giác tốc độ hơn cái h3 market này, xoáy thì em k chơi được rồi
cứ để h3 market đánh vậy
thankss anh nhé
hôm nào suống dũng 9 ae mình làm trận nhé

danhram_1

Trung Sỹ
PG9 hợp với cả H3 market hả bác! Em cũng đang tìm hiểu về mặt Tàu vì vừa thửa 1 cây n

nếu mà anh mới chơi tàu, thì k nên tune làm gì cả
cứ để bình thường mà chơi cho quen đi
mới chơi thì mua TG3 neo mà tập anh ạ

linh729

Thượng Tá
PG9 hợp với cả H3 market hả bác!
Em cũng đang tìm hiểu về mặt Tàu vì vừa thửa 1 cây này. Chiều dày, độ cứng của mút (theo kinh nghiệm) mà bác hiện đang dùng là bao nhiêu?
Còn chuyện "tune" mút thì thế nào nhỉ?
Em thích giật xoáy bên phải, đôi công cả 2 bên rồi giật hoặc bạt bên FH ăn điểm.
Bên trái thì "găm" được 1 em Ten 64 rồi. Cũng "máu" lắm rồi nhưng còn lăn tăn chờ đánh xong giải cơ quan đã.
Bây giờ chuyển Nhật sang Tàu sợ "loãng" chuyên môn mất!:eek:

Bác mới làm quen với mặt tàu thì đừng nên chơi tàu vội mà phải có 1 bước đệm, bước trung gian là chơi mặt lai tàu trước. Không thì sẽ bị sốc như kiểu đang đi ô tô ngồi điều hòa chuyển sang nghề đạp xích lô.

Mặt lai tàu vừa có đặc điểm mềm như mặt Nhật Đức vừa có tính chất hơi xịt khi chặn bóng và tạo xoáy cực mạnh khi giao bóng, giật bóng như mặt tàu. Một số mặt lai tàu có thể kể đến :
== Dawei Saviga (bác nên đánh con này trong 1 tháng)
== Hoặc con này : Dawei Inspirit UL41 hoặc UL43 (đánh trong 1 tháng) (giá mỗi con này tầm 350, 400K)

Nếu có điều kiện thì bác có thể bỏ qua 2 con trên và chơi luôn con khá xịn này: DHS Gold arc (700 hay 800K, ko nhớ lắm)

Sau đó khoảng 2 tháng thì tùy điều kiện công lực và khả năng thi triển chiêu thức mà chuyển sang H3 NEO, H3

Điều đó có nghĩa là tối thiểu 2 tháng nữa bác mới cần quan tâm đến độ dày, độ cứng, cách tune ....

ok anh
vậy em giữ lại chơi vậy
vì cơ bản từ trước đến h em đanh toàn là chơi tốc độ là chính
trước em đánh h3 neo, cảm giác tốc độ hơn cái h3 market này, xoáy thì em k chơi được rồi
cứ để h3 market đánh vậy
thankss anh nhé
hôm nào suống dũng 9 ae mình làm trận nhé

H3 martket biết tune thì đánh sẽ xoáy hơn H3 Neo rất nhiều, vấn đề tốc độ phụ thuộc vào cách phát lực, độ cứng của mặt vợt, góc độ mặt vợt khi tiếp xúc bóng là dày hay mỏng và độ đàn hồi cộng hưởng của cốt và mặt chứ ko phụ thuộc nhiều vào độ nảy thuần túy của mặt vợt vì tàu thì gần như chả có con nào nảy cả, nảy càng mạnh tạo xoáy càng kém. Hôm anh giao hữu với anh Phan 1 trận, thấy anh giật chứ, mặt rất xịt nhưng bóng cắm sang có khi còn nhanh hơn cả giật bằng mặt ten + cốt cac bon cứng.

Chiều thứ 7 hoặc chủ nhật tuần này a qua. Cho chú chơi thử luôn combo của anh, giống hệt của chú luôn, trừ mặt bên BH vì anh chưa tìm được cái miếng ten nào.

Last edited:

thanh dai ca77

Đại Tá
Bác mới làm quen với mặt tàu thì đừng nên chơi tàu vội mà phải có 1 bước đệm, bước trung gian là chơi mặt lai tàu trước. Không thì sẽ bị sốc như kiểu đang đi ô tô ngồi điều hòa chuyển sang nghề đạp xích lô.

Mặt lai tàu vừa có đặc điểm mềm như mặt Nhật Đức vừa có tính chất hơi xịt khi chặn bóng và tạo xoáy cực mạnh khi giao bóng, giật bóng như mặt tàu. Một số mặt lai tàu có thể kể đến :
== Dawei Saviga (bác nên đánh con này trong 1 tháng)
== Hoặc con này : Dawei Inspirit UL41 hoặc UL43 (đánh trong 1 tháng) (giá mỗi con này tầm 350, 400K)

Nếu có điều kiện thì bác có thể bỏ qua 2 con trên và chơi luôn con khá xịn này: DHS Gold arc (700 hay 800K, ko nhớ lắm)

Sau đó khoảng 2 tháng thì tùy điều kiện công lực và khả năng thi triển chiêu thức mà chuyển sang H3 NEO, H3

Điều đó có nghĩa là tối thiểu 2 tháng nữa bác mới cần quan tâm đến độ dày, độ cứng, cách tune ....

H3 martket biết tune thì đánh sẽ xoáy hơn H3 Neo rất nhiều, vấn đề tốc độ phụ thuộc vào cách phát lực, độ cứng của mặt vợt, góc độ mặt vợt khi tiếp xúc bóng là dày hay mỏng và độ đàn hồi cộng hưởng của cốt và mặt chứ ko phụ thuộc nhiều vào độ nảy thuần túy của mặt vợt vì tàu thì gần như chả có con nào nảy cả, nảy càng mạnh tạo xoáy càng kém. Hôm anh giao hữu với anh Phan 1 trận, thấy anh giật chứ, mặt rất xịt nhưng bóng cắm sang có khi còn nhanh hơn cả giật bằng mặt ten + cốt cac bon cứng.

Chiều thứ 7 hoặc chủ nhật tuần này a qua. Cho chú chơi thử luôn combo của anh, giống hệt của chú luôn, trừ mặt bên BH vì anh chưa tìm được cái miếng ten nào.

very accurate!!!!!!!!!!!!!!!!!

danhram_1

Trung Sỹ
anh linh 729 : H3 martket biết tune thì đánh sẽ xoáy hơn H3 Neo rất nhiều, vấn đề tốc

ok anh, hẹn anh chiều chủ nhật nhé
BH : của em là BARACUDA thôi
anh chấp em 6 hay 6 quả nhé.........

Thang2501

Thượng Sỹ
Cảm ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của các bạn Linh729, thanh dai ca77 và danhram_1.
Mình sẽ lưu ý khi lựa chọn mặt vợt.
Mong tiếp tục nhận được sự giúp đỡ của mọi người!:eek:

trung2409

Trung Uý
EM VỪA CẮT MẶT NÀY ĐƯỢC 2 HÔM
đánh k hợp
nay ae nào có mặt đức hay nhật gì, kích thước to cho em giao lưu với
em ở hà nội
đổi palio blitz 2010 không em......... màu đen... anh còn cái, hôm qua vừa mua blitsoft.... đổi nhể...

trung2409

Trung Uý
Cảm ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của các bạn Linh729, thanh dai ca77 và danhram_1.
Mình sẽ lưu ý khi lựa chọn mặt vợt.
Mong tiếp tục nhận được sự giúp đỡ của mọi người!:eek:
đổi con này xài anh nhể.........................

Bình luận từ Facebook