Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

Proximang

Đại Uý
Thuận lác giới thiệu thì cây này quá ngon cho anh em tàu đạo rồi... giống rosewood 5 ghê, cây này nặng 85-90 gr quá đẹp.

tuankhoai

Đại Tá
Thuận lác giới thiệu thì cây này quá ngon cho anh em tàu đạo rồi... giống rosewood 5 ghê, cây này nặng 85-90 gr quá đẹp.

seri GATIEN này gần như nháy của Stiga ý mà:) có mấy cây cấu trúc y hệt, mà, cây GLORY nầy là bản sao Rosewood 5 chứ giống gì:rolleyes:

tuankhoai

Đại Tá
ah đấy là ý kiến cá nhân em, phán phiếc gì đâu:D quên mất ko có câu kết " đây chỉ là ý kiến cá nhân", nó cũng giống HRT có mấy con cũng giống nhau ý mà. quan điểm là cứ mua của thằng nào nó sản xuất, nghiên cứu ra thị trường đầu tiên, còn lại là hãng bất tài mới phải đi làm "nhái xịn"

songphaisock

Trung Tá
ah đấy là ý kiến cá nhân em, phán phiếc gì đâu:D quên mất ko có câu kết " đây chỉ là ý kiến cá nhân", nó cũng giống HRT có mấy con cũng giống nhau ý mà. quan điểm là cứ mua của thằng nào nó sản xuất, nghiên cứu ra thị trường đầu tiên, còn lại là hãng bất tài mới phải đi làm "nhái xịn"
Anh nói thế làm em hơi nản đấy, nhưng dù sao thằng HRT nó nhái chất lượng vẫn tốt. Ví dụ cây HRT RSW 5 giá chỉ tầm 25$ trong khi hàng Stiga xịn thì 125$. Bỏ thêm 100$ để mua cái thương hiệu thì đắt quá.

tuankhoai

Đại Tá
Anh nói thế làm em hơi nản đấy, nhưng dù sao thằng HRT nó nhái chất lượng vẫn tốt. Ví dụ cây HRT RSW 5 giá chỉ tầm 25$ trong khi hàng Stiga xịn thì 125$. Bỏ thêm 100$ để mua cái thương hiệu thì đắt quá.
ko đắt tí nào chứ, cái gì nó cũng có giá trị của nó và cần được trả công xứng đáng:) mỗi hãng sử dụng 1 công nghệ gọi là độc và luôn luôn phát triển nó thì mới gọi là 1 hãng lớn và sản phẩm của nó tạo cho người chơi phải nhớ đến công nghệ của hãng đó, chớ ko nên copy và càng ko thích chơi hàng copy

tuankhoai

Đại Tá
đừng phát ngôn bừa bãi, HRT thì công nhận là nhái chứ Cornilleau thì ko có nhái nhiếc j ở đây cả đâu nhé
có nhiều con ko nhái, nhưng mấy em có cấu trúc giống stiga thì là nh...xịn:D nh...được cấp phép:p giồng như hàng hóa ở VN ý mà
sao thèng corni ko nghiên cứu ra một có cấu tạo lớp ngoài gỗ trong lõi cao su ý, việc j cứ phải làm giống hãng khác làm gì, mà nếu nó nghiên cứu ra đc loại cốt đó mà thằng Stiga nó cũng làm ra 1 loại cốt cũng y hệt như thế thì thèng stiga đc gọi là gì nhỉ:cool:
nói vui thôi chứ chắc chắn mỗi hãng sẽ có công nghệ khác nhau, lên nếu có dư kinh tế chút hãy trải nghiệm hết:) chỉ tại mình hơi cố chấp tí

Last edited:

thuanlacsg

Đại Tá
seri GATIEN này gần như nháy của Stiga ý mà:) có mấy cây cấu trúc y hệt, mà, cây GLORY nầy là bản sao Rosewood 5 chứ giống gì:rolleyes:
Bác này nói có vẻ am hiểu nhỉ???
Theo lịch sử CORNILLEAU thì ngày xưa nhà máy sản xuất vợt cho CORNILLEAU là nhà máy sản xuất vợt cho STIGA nhưng sau này do giá thành cao quá nên STIGA giao cho nhà máy khác sản xuất. Và CORNILLEAU bắt đầu giao dịch với nhà máy này.

=> Như thế là chung 1 người cha ra chứ đâu có ăn cắp như kiểu hãng xe máy SYM. Bác nói từ NHÁI em nghe thấy ko được ổn lắm.
Giá tiền 2 hãng cũng ngang nhau thôi.

tuankhoai

Đại Tá
Bác này nói có vẻ am hiểu nhỉ???
Theo lịch sử CORNILLEAU thì ngày xưa nhà máy sản xuất vợt cho CORNILLEAU là nhà máy sản xuất vợt cho STIGA nhưng sau này do giá thành cao quá nên STIGA giao cho nhà máy khác sản xuất. Và CORNILLEAU bắt đầu giao dịch với nhà máy này.

=> Như thế là chung 1 người cha ra chứ đâu có ăn cắp như kiểu hãng xe máy SYM. Bác nói từ NHÁI em nghe thấy ko được ổn lắm.
Giá tiền 2 hãng cũng ngang nhau thôi.
vâng, giải thích như đại ka chắc là chuẩn mem rồi:D như vậy là ko phải nhái mà là cùng chung công nghệ=> 2 cây này có khác nhau nhiều ko?
đúng là có tranh luận mới ra vấn đề, như vậy ta đã biết thêm về hãng sản xuất, công nghệ của 1 cây vợt nữa rồi:)

Proximang

Đại Uý
ML5 .....ML5 is commercial version so the quality and the handle are different then the W968 personal ML blade. I have the W968 Blade and its only weight 87 grams and its 5 plywood + 2 fiber glass. I have the same set up as my ML1 and ML1 is a bit heavier . Here are some pictures ...

W986...thinner, very good quality

Bình luận từ Facebook