[Hà Nội] Tìm mặt vợt màu đen, tiêu chí là xoáy nhất có thể ạ!

archer

Đại Tá
Xoáy, rung, kiểm soát điểm rơi tốt và nhẹ ===> Nittaku Violin
Mình đang có 1 em rất đẹp, chỉ nặng 82g thôi. B cứ tham khảo trên 4rum xem nittaku violin như thế nào nhé. Nếu thích thì alo mình cho mượn combo fh Fast arc G1 - NV - bh renanos hold chơi thử nhé.
0935525511

Về cảm giác và điều khiển bác tư vấn cho em tí, so sánh giữa mấy cốt vợt của Nittaku ấy ạ: Acoustic, Violin, Tenor...
Em cảm ơn bác nhiều! :X

lamtq

Đại Tá
tò mò tý
bác có thể cho e biết miếng của bác là miếng gì vậy?
e cũng đang cân 1 miếng xoáy nhất và chậm nhất có thể ạh

Tosios

Đại Uý
tò mò tý
bác có thể cho e biết miếng của bác là miếng gì vậy?
e cũng đang cân 1 miếng xoáy nhất và chậm nhất có thể ạh

E cũng như bác. Tìm 1 miếng xoáy nhất có thể, tốc độ chậm chậm thôi, mềm mà ko phải là H3. Hi. Kiếm mặt H3 đỏ mắt ra chưa được con nào.

pen pil

Binh Nhất
Về cảm giác và điều khiển bác tư vấn cho em tí, so sánh giữa mấy cốt vợt của Nittaku ấy ạ: Acoustic, Violin, Tenor...
Em cảm ơn bác nhiều! :X

Cảm giác thì độ cứng + tốc độ
Tennor > acoustic > violin
Độ rung + mềm + bám xoáy
Violin > acoustic > tennor
Về tốc độ thì avoustic ~ violin thôi, nhưng cảm giác khô + ít rung hơn, cảm giác cũng không tốt bằng violin.

archer

Đại Tá
Cảm giác thì độ cứng + tốc độ
Tennor > acoustic > violin
Độ rung + mềm + bám xoáy
Violin > acoustic > tennor
Về tốc độ thì avoustic ~ violin thôi, nhưng cảm giác khô + ít rung hơn, cảm giác cũng không tốt bằng violin.

Chân thành cảm ơn bác ạ! Em theo tàu đạo nên chủ trương xoáy và cảm giác điều khiển tốt, còn tốc độ thì mình thêm lực tay vào cũng được, tập thể dục luôn, có lẽ em chọn Violin vậy, mặt thì có lẽ một mặt tàu (em cũng chưa biết nên chọn loại nào) và một mặt ten 05 fx thôi :)

hunghuong

Thượng Sỹ
Mình có 1 mặt h3 mềm như mặt donic s2 nè vẫn còn rất rất là ngon dính như keo dính chuột và rất xoáy tốc độ tươg đối

Mặt ten 05 vẫn còn tốt chỉ bị sước 1 ít thôi 1 bám xoáy tốt .
Cả 2 mặt dán hụt sadius 1 li

archer

Đại Tá
Mình có 1 mặt h3 mềm như mặt donic s2 nè vẫn còn rất rất là ngon dính như keo dính chuột và rất xoáy tốc độ tươg đối

Mặt ten 05 vẫn còn tốt chỉ bị sước 1 ít thôi 1 bám xoáy tốt .
Cả 2 mặt dán hụt sadius 1 li

Bán bán như nào ạ, giá mềm mà em gánh nổi thì em rước về dùng lại ạ :)

hungtv2002

Đại Tá
cái này thì thế nào? có ưng không?....................

bachikho

Đại Tá
đề nghị hunghuong thứ 1 post hình và giá lên đây, thứ 2 nếu ok ship hàng nhận tiền thì giao dịch, thứ 3 stop spam sms người khác, thanks

bachikho

Đại Tá
đây là tôi nói cách ông giao dịch với người khác trên này còn tôi ko có hứng thú giao dịch với ông nên đừng làm phiền nữa, cám ơn

linh729

Thượng Tá
Như tiêu đề, em ở Yên Hòa - Cầu Giấy, muốn tìm mua một mặt vợt cũ, loại nào mà các Pro cho là xoáy nhất có thể, ưu tiên mặt mềm và cảm giác tốt ạ, em cảm ơn!!! :zingme69:
Nhân tiện em thích đánh vợt rung và điều khiển, cảm giác tốt, bác nào có lòng tư vấn em chọn 1 cái cốt hợp lý với ạ, em vô cùng đội ơn ạ!! :zingme71:

== Dễ tạo xoáy mạnh thì cũng sẽ dễ bị bung xoáy mạnh. (khi đỡ giao bóng, khi chặn bóng)
== Mặt mềm đánh êm, chặn sướng, cảm giác tốt, nhưng gặp giới hạn về độ xoáy.
== Mặt cứng sẽ tạo xoáy mạnh mẽ hơn.

Việc tạo xoáy trong bóng bàn có thể so sánh với trò chơi "đánh vào lốp xe" cho nó chạy trên đường của trẻ con hàng chục năm về trước. 1 cây gậy mềm và 1 cây gậy cứng, cây nào có thể "quất" cho tốc độ vòng quay cao hơn.?

Chốt : mặt mềm dễ tạo xoáy nhưng tốc độ xoáy tối đa luôn thua mặt cứng. Thích xoáy mạnh thì phải chấp nhận chơi mặt cứng. Thích mềm thì đừng lăn tăn quá nhiều về xoáy.

Bạn thích chơi vợt rung thì nên sử dụng các cốt thuộc dòng Stiga.

Bình luận từ Facebook