GIẢI BÓNG BÀN TỈNH HÀ NAM - Qúy 4 năm 2016

thuychoe

Đại Uý
rất là lâu rồi cháu cũng chưa được đánh với CT LĐ BB bao giờ rất mong muốn được gặp chú Quyết trong 1 ngày gần đây nhất :) đợt cháu mới gặp chú cháu còn lon ton ở clb Thành Phố giờ đánh ở Bắc Sơn nên ít có dịp nhưng vẫn hi vọng được giao lưu ạ
Dạo này thịt Chủ tịch ngon lắm. Nên ai cũng muốn Chén. Gặp em chắc CT đi nhanh. Hí.. hí...

thuychoe

Đại Uý
Thương gửi... Chăm chỉ luyện tập nhé...
Đưa lại bài cũ để hâm nóng tinh thần. Hi...

Yêu Thể Thao

Anh ơi! Đến giờ rồi ra tập đi thôi
Nắng chiều đã tắt hoàng hôn ẩn
Đến giao lưu và đến để cùng cười
Bao khổ đau ta thả vào dĩ vãng
Vạn nỗi sầu ta nhốt ở trong tim.

Giải đến rồi tập luyện đi Anh nhé
Gắng hết mình dù hết sức khó khăn
Vui lên nhé và tự tin lên nhé
Quyết luyện rèn để đến được vinh quang.

Nếu thất bại đừng buông tay Anh nhé
Hãy đứng lên và cần vững bước hơn
Tay trong tay ta cùng nhau bước tiếp
Cùng hết mình với tiếng gọi THỂ THAO./.

(Tặng "Người ấy". Hi... ) :) :) :)

Hieu67_PhuLy

Trung Uý
nhìn danh sách dk thi đấu năm nay thấy thiếu vắng những vdv đã tạo lên tên tuổi của mình trong bb tỉnh nhà.như Thành,Quyết,Minh của Bình Lục.Thành con.Lâm.Hùng (ngân hàng)...thêm vào đó rất nhiều tên tuổi chưa nghe đến bao giờ.như mấy vdv của ngân hàng rồi lý nhân nữa.vui và buồn lẫn lộn.khi trực tiếp hỏi các vdv có tên tuổi người thì biết do bận cv thì ko nói làm gì.còn những người mới biết thì phải nhường nhau dành chỗ.ai đóng tiền sớm thì được dk.theo tôi có nhất thiết phải như vậy ko.xin góp ý với BTC cái điều lệ đã ghi rõ hạn dk và cần phải ưu tiên cho những vdv đã tham gia giải của quý trước nếu trường hợp ko tham gia được thì hãy chọn lọc những vdv có khả năng nhằm cho giải có chất lượng hơn tạo sự hấp dẫn và căng thẳng cho từng trận đấu...vâng đấy là ý kiến cá nhân nếu ko phải mong được bỏ qua.

thuychoe

Đại Uý
nhìn danh sách dk thi đấu năm nay thấy thiếu vắng những vdv đã tạo lên tên tuổi của mình trong bb tỉnh nhà.như Thành,Quyết,Minh của Bình Lục.Thành con.Lâm.Hùng (ngân hàng)...thêm vào đó rất nhiều tên tuổi chưa nghe đến bao giờ.như mấy vdv của ngân hàng rồi lý nhân nữa.vui và buồn lẫn lộn.khi trực tiếp hỏi các vdv có tên tuổi người thì biết do bận cv thì ko nói làm gì.còn những người mới biết thì phải nhường nhau dành chỗ.ai đóng tiền sớm thì được dk.theo tôi có nhất thiết phải như vậy ko.xin góp ý với BTC cái điều lệ đã ghi rõ hạn dk và cần phải ưu tiên cho những vdv đã tham gia giải của quý trước nếu trường hợp ko tham gia được thì hãy chọn lọc những vdv có khả năng nhằm cho giải có chất lượng hơn tạo sự hấp dẫn và căng thẳng cho từng trận đấu...vâng đấy là ý kiến cá nhân nếu ko phải mong được bỏ qua.

Đây là sân chơi do Chủ tịch liên đoàn khởi xướng, anh em đam mê BB tự đóng góp và tham gia. Trong Điều lệ cũng có thời hạn đăng ký rồi, nhưng phải ưu tiên những người đăng ký và nộp lệ phí sớm. Không phải thích là cứ đăng ký bừa được.
Với cá nhân em nghĩ, cũng nên khuyến khích những gương mặt mới tham gia, để họ có cơ hội giao lưu, cọ sát và tích cực luyện tập hơn để phong trào ngày càng đi lên. Có câu: Tre già - Măng mọc. Có thể những "Gương mặt thân quen" của Bóng bàn Hà Nam kỳ này bận ko tham gia được, không nên đưa ý chủ quan của mình vào "Ưu tiên những vđv đã tham gia giải quý trước" anh ạ. BTC cũng không gọi điện thông báo cho từng người mà chỉ thông báo chung cho các CLB để anh em bảo nhau đăng ký thôi. Em nghĩ, mỗi mùa giải có những yếu tố bất ngờ thì hay lắm chứ. Với tư cách của 1 khán giả em mong là như vậy. Ví như trận Hiếu + Thành gặp Quyết + Minh (Bình Lục) có ai tin các anh sẽ "lội ngược dòng"? Hoặc giải xếp hạng trước Linh Béo "suýt" vô địch. Vậy nên chúng ta có thể không tham gia giải được vì bất cứ lý do gì thì chúng ta cũng cùng nhau cổ vũ và động viên phong trào để phong trào BB tỉnh ta ngày một đi lên.
Đây cũng là những ý kiến cá nhân, nhằm mục đích xây dựng chứ ko có ý gì khác. Mong anh và mọi người hiểu, thông cảm.
Ngày thi đấu đã đến gần. Rất mong anh em tích cực tập luyện để cống hiến những trận đấu hay, đẹp mắt và cả phong cách chơi ấn tượng nữa. hi...

Last edited:

levanquyet

Đại Uý
Một điều vui là xuất hiện nhiều vdv khác lẩn đầu tham gia có nghĩ là ptbb hà nam đang phát triển về bề rộng và chiều sâu của phong trào .
từ năm 2017 dịp thiếu nhi ngày 1 tháng 6 hoạc ngày thành lập đội thiếu niên tiền phong Tôi se tổ chức giải BB thiếu niên nhi đồng toàn tỉnh .
Rất mong mọi người đam mê ủng hộ nhé .
Trân trọng cảm ơn .

guitarpro

Trung Sỹ
Thông báo : guitarpro chiều nay ra clb của anh dũng ngân hàng htx gặp chủ tịch nhé .
thật đáng tiếc vì chiều nay cháu lại bận công việc k thể góp mặt được với CTLĐ BB
thật ra cháu sắp cưới mà cưới lại trùng ngày với giải xếp hạng 13-11 :) nên giải k tham gia được , time này cũng bận cháu rất lấy làm tiếc
Hẹn CTLĐ BB 1 ngày gần đây nhất cháu sẽ alo
xin cảm ơn chú đã để mắt

guitarpro

Trung Sỹ
:) e nghĩ nếu mà để những VĐV có khả năng tham gia còn k có khả năng thì k dc tham gia hoặc k nên tham gia thì k được ổn lắm :) người ta cũng muốn cọ sát giao lưu học hỏi dù trình độ chưa tốt nhưng điều này cho thấy sự phát triển phong trào của Hà Nam đang đi lên
VD VDV Thu BẢo Hiểm , Đức Xây Dựng , Độ Lý Nhân , Việt Kiện Khê v.v,,, tuy họ ít tham gia nhưng trình độ cũng đã tạm ổn để tham dự giải rồi :) hơn nữa sau giải còn có màn giao lưu uống rượu đấy mới là chỗ đáng nói mở rộng giao tiếp
chứ bây giờ toàn người quen đánh thì những người khác k giám tham gia rồi hụt cả phong trào đi
tuy nhiên thì mong BTC góp ý rõ về chuyện đăng ký tham gia vì quả thật có những người k dùng Facbook k nắm được thông tin thành ra người ta muốn đăng ký cũng khó hoặc có đăng ký nhưng chậm là mất chân rồi còn có những chuyện người này đăng ký được chắc chân rồi bận k đánh được nên nhường cho người khác :) giới hạn thì có 40 người ... làm sao để mọi người thoải mái trong vấn đề đăng ký như VDV Hiếu Trần Hưng Đạo đã phản ánh k ạ :)

levanquyet

Đại Uý
Kính gửi : Các vđv .

Thât ra CTLĐ muốn nhiều cầu thủ đăng ký tham gia càng tốt . nhưng mà vì thời gian có một ngày , hơn nữa BTC giải toàn anh em tự nguyện cùng chung trách nhiệm tổ chức thôi kh ngoài mục đích là tạo sân chơi cho anh em giao lưu .
Hơn nữa phải đưa thông tin lên TRANG CUA DIEN ĐÀN , vì môt. là cho các Tỉnh biết phong trào bb tỉnh nhà . và nữa là ta phải duy trì bài viết kg là BAN BIEN TẠP BB ORG sẽ kh tải lên nữa .
MONG các vđv thông cảm phải theo dõi trên trang của diến đàn vây .

malong_dung

Đại Tá
Ngày mai 03.11 Giải bóng bàn thường niên Org bắt đầu khởi tranh tại Cung Thể thao Quần ngựa. Năm nay đoàn Hà Nam có 2 đội tham gia nội dung U10 gồm các cháu: Trương Khánh Linh, Phùng Hoàng Hà, Tạ Quang Anh và Đỗ Minh Tuấn. Các cô chú có điều kiện đi xem và cổ vũ các cháu nhé !!!!

malong_dung

Đại Tá
DANH SÁCH CÁC NHÀ TÀI TRỢ GIẢI
(Cập nhật đến 03.11)

1. A Tiến (Cty Hoa Việt): toàn bộ Giải thưởng + thực phẩm chức năng, phông bạt.
2. Chủ tịch Quyết: 1.000.000 đ
3. Malong-dung: 02 bàn thi đấu
4. Nhuonghaihau: 03 bàn thi đấu
5. Bầu Kiên: loa đài
6. A Đồng (Than Hà Nam): 1.000.000 đồng
7. A Bảo (UBTP): sân bãi thi đấu
8. A Thống - Kiện khê: 600.000 đồng
9. Thuychoe: (toàn bộ nước uống)
............................

thuychoe

Đại Uý
SÁNG dậy nhớ BB .
Đêm nằm nhớ.... Bàn bóng .
Chỉ một mực trông ngóng .
Sáng dậy thấy bóng em .

.

Bóng em nhỏ mà xinh
Chỉ một màu tinh khiết
Lòng thủy chung thắm thiết
Với... chiếc vợt của anh./.

(Hưởng ứng chủ đề Thơ Con Cóc của Chủ tịch ạ)

thuychoe

Đại Uý
Ngày mai 03.11 Giải bóng bàn thường niên Org bắt đầu khởi tranh tại Cung Thể thao Quần ngựa. Năm nay đoàn Hà Nam có 2 đội tham gia nội dung U10 gồm các cháu: Trương Khánh Linh, Phùng Hoàng Hà, Tạ Quang Anh và Đỗ Minh Tuấn. Các cô chú có điều kiện đi xem và cổ vũ các cháu nhé !!!!

Mặc dù không đi cổ vũ được, nhưng cô rất mong các cháu bình tĩnh, tự tin, thi đấu hết mình và có thành tích mang về báo cáo. Chắc chắn là có thưởng. Cố lên nhé: Linh, Hà, Quang Anh, Tuấn.
Chúc các cháu thi tốt!
(2 học trò Linh, Hà yêu quý! Các con phải cố gắng thật nhiều... nhiều... nhé. Bài nghỉ không phải lo đâu nhé).

Bình luận từ Facebook