GIẢI Bóng Bàn SINH VIÊN & CỰU SINH VIÊN Hà Nội OPEN – 2012

malong_dung

Đại Tá
Ha ha, em nó trông mặt trẻ thế thôi chứ cũng già lắm rồi, mình nhớ không nhầm thì cách đây 5-7 năm Trình cóc đã từng vô địch hay nhì quốc gia gì đó Bia Bia Bia

Hô hào mấy hôm rồi mà không có thành viên nào có ảnh hay video để post, trước giải thì tưng bừng thế, sau giải chắc mệt quá hay sao mà có vẻ lìu xìu quá

satthu@

Thượng Sỹ
Cảm ơn satthu@ nhé,mình bận quá nên không thể đến mừng giải của các bạn được,sáng nay họp suốt,vừa mới xong.Chúc giải thành công tốt đẹp và mong có dịp được hội ngộ cùng các bạn !

Chúc mừng giải đấu diễn ra thành công tốt đẹp và gây dựng phong trào bong bàn trong cả nước ngày một phát triển mạnh./.

xin cảm ơn đồng chí Tùng satthu@ và toàn bộ ban tổ chức giải bóng bàn sinh viên& cựu sinh viên lần 1-2012. Vừa được tham gia, giao lưu, lại được xem những trận đấu kinh điển như Thắng đen - Trình, Việt Hưng Yên - Trình, Hà Yên Bái - Thắng Đen, Đạt Trố - Minh Lùn, Tú Mẩu - Thao, Quân YB - Thắng Đen... mà mình thấy sướng quá. Tiếc rằng một số vđv A* vì nhiều lý do không vào sâu nên nội dung đánh đơn chưa thực sự quyết liệt và chất lượng ( giá mà có giải final giành cho 10 vđv đánh đơn xuất sắc nhất thì còn gì bằng) . Thật tuyệt vời khi Ban Tổ Chức làm việc quên mình để phục vụ giải, đó là một việc rất ý nghĩa cho bóng bàn Việt Nam nói chung và bóng bàn trẻ nói riêng. Xin chúc toàn bộ ban tổ chức sức khỏe, thành công để lại tiếp tục nung nấu tổ chức giải lần 2 được thành công và trọn vẹn hơn nữa. Thân!

Giải có chất lương khá cao, người xem đông đảo.
Tks bác BTC giải, hy vọng các giải tới cũng đông và thành công hơn nữa

Tùng đã tổ chức một giải đấu rất ý nghĩa cho giới Sinh viên và Cựu sinh viên thủ đô, Hy vọng giải đấu này sẽ trở thành giải thường niên cho chúng ta. Chắc chắn năm sau giải sẽ chuyên nghiệp vì có nhiều chuyên gia tham gia cố vấn và điều hành giải. Hồi hộp chờ nhé các bạn Sinh viên và Cựu sinh viên. Giải thưởng năm sau cũng chắc là hành tráng hơn năm nay nữa chứ:)))

Chúc mừng thành công của giải và thành tích của các đội, cá nhân đã đoạt giải. Đặc biệt chúc mừng ae bóng bàn Yên Bái, Tuyên Quang đã lập đội riêng tham gia và đều đạt giải: Giải Đồng đội, Yên Bái( Thanh, Hà, Quân) đạt giả ba; giải đơn, đội Tuyên Quang( VĐV Hoàn) đạt giải ba./.

Chúc mùng giải đã diên ra thành công tốt đẹp. Kết quả hợp lý phản ánh đúng thực lực của các vận đọng viên tham gia. Các trân đấu diễn ra đúng theo quy định, điều lệ của giải.
Cám ơn BTC đã tạo ra sân chơii lành mạnh, bổ ích, tạo cơ hội giao lưu cọ sát của những người đam mê trái bóng tròn. Dù không vào sâu trong giải nhưng cũng xin chúc mứng hai đội đã có hánh vi rất fair play.

Về trường hợp của tôi – Biên gai như sau : Cách đây 3năm cháu Hiếu có mời tôi vào đội Quang trung đánh hạng B diễn đàn để học hỏi và cho vui , tôi đã đồng ý.(năm đó hết tg đăng hý hạng C đồng thời có đội B bỏ không thành lập). Ban t/c diễn đàn đã cho tôi một số điểm rất cao. Sau 1 năm hạng B và 2 năm hạng C số điểm của tôi cứ bị tiêu dần mà không hề tăng lên ở bất cứ vòng đấu nào nay có lẽ đã bằng điểm hạng D. Trong suốt 3 năm tôi chỉ may mắn thắng vài trận hiếm hoi với : chuyên Bạch mai, Thái mèo, Tú đồi, Hiệp thanh tri, Dũng bách khoa HM còn lại mấy chục trận tuy có gây khó khăn chút ít cho đội bạn nhưng vẫn tèo hết.( thắng ít thì nhớ mà thua nhiều quá thì quên hết rồi) Lâu nay tôi vẫ thua tuyệt đối một số người hạng D2 diễn đàn như Thành XD, Minh cân, Bình TTX, Tuấn Tây ban nha ở Hồng mai và luôn bị Tuấn kẹo chấp 2 bóng khi giao lưu ở CLB. Như vậy BTC và những người cố vấn giải đã đánh giá trường hợp của tôi cực kỳ chuẩn xác. Tuy đã có tuổi lại tham gia vào giải có đa số vđv là các bạn trẻ có sưc khoẻ và kỹ thuật rất tốt nên ngại quá…nhưng dù sao tôi cũng thấy rất vui vì mình đã vượt qua chính mình để đến với giải sinh viên& cưu sv đại học HN- động viên phong trào là chính ( mà lại còn được chơi những 4 trận ). Mong rằng những giải như thế này nên được phát huy để mọi người cùng được chơi hết mình với trái bóng và xích lại gần nhau hơn mà không phân biệt già trẻ, trình độ cao thấp…Xin cám ơn BTC và cháu Tùng nhé, tuy biết mặt rồi nhưng chưa quen nhau đâu đấy, lần sau có giải mà được đánh giá hạng E thì chú cũng tự tin mà đăng ký một xuất nhé.

Chúc mừng giải Sinh viên và Cựu sinh viên đã thành công rực rỡ với rất nhiều VĐV từ các tỉnh về tham dự và có sự góp mặt của nhiều cây vợt trẻ nổi tiếng của làng bóng bàn Việt Nam. Thật mãn nhãn khi được xem các cây vợt trẻ và các cao thủ hạng A1 của diễn đàn thi đấu với nhiều pha bóng đẹp mắt và tốc độ. Hi vọng giải bóng bàn Sinh viên và cựu sinh viên sẽ là một giải thường niên hàng năm để tạo một sân chơi bổ ích, lành mạnh và thiết thực cho giới bóng bàn sinh viên, cựu sinh viên để thực sự trở thành một ngày hội lớn của các lớp thế hệ sinh viên, cựu sinh viên của các trường đại học quy tụ lại vì một niềm đam mê lớn lao với trái bóng nhựa....!Thân : Lâm tân mai :D

Cảm ơn Tùng và ban tổ chức đã tổ chức 1 giải đấu rất vui vẻ và theo tôi nghĩ thì rất thành công,về việc xếp hạng thì mình thấy rất chuẩn và hợp lý,còn trong trận đấu khi chấp thì không nói trước được điều gì,giải đấu có chấp bóng là rất hợp lý,mọi người đều có cơ hội vào vòng trong,kể cả là hạng D2,như vậy sẽ thu hút được nhiều người tự tin đánh.chứ nếu mà đánh 0 - 0 thì có lẽ không có những bất ngờ của giải khi hạng A sẽ luôn vào chung kết.Minh Anh là 1 ví dụ,cậu ấy thua Vy hưng yên nhiều nhưng đã tự tin và đánh rất máu lửa khiến cả khán đài phải vỗ tay,nếu là 0 - 0 thì MA ko bjo có cơ hội XOOOOOO.....thật hoành tráng như thế.Vậy tôi nghĩ giải đấu như thế này là hợp lý và mong rằng sẽ phát triển hơn nữa và hàng năm các tay vơt yêu bóng bàn lại có cơ hội thể hiện sự máu lửa của mình.

Lâu lắm rồi mới đánh giải đánh nhiều trận quá bị căng cơ. Tks BTC nhiều nhiều. Hy vọng năm sau tiếp tục để trở thành giải thường niên cho SV và Cựu SV

Trước hết, thay mặt các anh em trong BAN TỔ CHỨC giải, Tùng@ xin gửi lời cảm ơn trân trọng tới tất cả các anh, các chú, các em vdv là sinh viên và cựu sinh viên, những người cùng chung niềm đam mê và đặc biệt là sự nhiệt tình của các Đoàn vdv từ các tỉnh xa xôi đã về tham dự giải đã góp phần không nhỏ vào thành công của giải!
- "Một cây làm chẳng nên non", "Một cánh én nhỏ không thể làm nên mùa xuân" - Cảm ơn những lời chúc mừng tốt đẹp và những góp ý của tất cả các anh em! Nhưng chỉ 1 mình Tùng@ em thì cũng không thể làm được 1 giải đấu thành công nếu như không có sự giúp sức của tất cả mọi người.
- Satthu@ xin gửi lời cảm ơn tới những người thầm lặng trong BAN TỔ CHỨC góp sức cho giải như : Nam_ke, Minh lùn, Lâm tanmai, Đăng ngựa, a Hải tài chính, Việt Thắng, e Chi, Hà... Ban điều hành giải và Tổ trọng tài Quốc gia như : Chú Tôn phủi, chú Hòa, chú Thành, chú Tuấn TutraTH..... Cùng với các trọng tài như Linhkhun, Hiếu thăng long, a Chaien Nguyen, chú Tài cùng các anh em clb Đông Ngạc....
- Tất cả sẽ không thể thực hiện được nếu như không có sự động viên kịp thời của các nhà hảo tâm, các nhà tài trợ và các anh em tâm huyết đã cùng đóng góp, cổ vũ cho giải đấu. Xin trân trọng cảm ơn các nhà tài trợ:
1. Hãng Xiom Việt Nam tài trợ 10.000.000 tiền mặt, 1.000.000đ chi phí in ấn Poster và các phần quà của hãng trị giá 25.300.000đ.

2. Công Ty KIẾN TRÚC MGSU
- Tài trợ toàn bộ chi phí Thiết kế Banner, poster, cờ, Cúp của giải.
- Tài trợ chi phí in ấn cờ, Cúp của giải.
- Tài trợ 30.000.000đ tiền mặt
- Hỗ trợ cùng BTC tổ chức và điều hành giải.

3. Anh Đỗ Hải Hà - Mê Linh, Hà Nội : Tài trợ 2.000.000 đồng.

4. Đội Đại Học Thái Nguyên : Tài trợ 3.000.000 đ

5. Tuấn số 7 : Tài trợ 500.000đ

6. Trần Thế Long - ĐH Xây dựng : 500.000Đ
7. Anh Doan công tử - Định Công tài trợ giải: 500.000đ.
8. Anh Chiến Thái Nguyên : tài trợ 1.000.000đ
9. Anh Tuấn chùa Hương: tài trợ 200.000đ

- Cảm ơn CLB Nguyễn Phong Sắc đã hỗ trợ và tạo điều kiện tốt nhất trong quá trình diễn ra giải đấu.
- Thay mặt BAN TỔ CHỨC, xin gửi lời cảm ơn tới đơn vị truyền thông, kênh Truyền hình Thể Thao TV, Bóng đá TV và Báo Bóng Đá thể thao đã đưa tin kịp thời về giải đấu! BiaBiaBiaBiaBia

satthu@

Thượng Sỹ
Lần đầu tổ chức giải nên chắc chắn sẽ còn rất nhiều thiếu sót! Satthu@ rất mong nhận được sự thông cảm của tất cả các anh em trong đại gia đình org để chúng ta cùng giao lưu và thỏa niềm đam mê! Do bận công việc bị dồn nén trong khi tổ chức giải nên satthu@ em bây giờ mới "hoàn hồn" và sẽ gửi tới các bác những hình ảnh và video "nguội nguội" để a e chiêm ngưỡng và chém gió nhé! BiaBiaBia

lethanhtrung

Trung Sỹ
Lần đầu tổ chức giải nên chắc chắn sẽ còn rất nhiều thiếu sót! Satthu@ rất mong nhận được sự thông cảm của tất cả các anh em trong đại gia đình org để chúng ta cùng giao lưu và thỏa niềm đam mê! Do bận công việc bị dồn nén trong khi tổ chức giải nên satthu@ em bây giờ mới "hoàn hồn" và sẽ gửi tới các bác những hình ảnh và video "nguội nguội" để a e chiêm ngưỡng và chém gió nhé! BiaBiaBia

Bạn làm được như vậy là tương đối tốt rồi, được nhất là khâu tuyên truyền và vận động tài trợ trước giải đấu, nhưng công tác truyền thông trong và sau giải đấu thì yếu quá, mỗi đầu công việc nên phân công cho từng người phụ trách, như vậy hiệu quả sẽ cao hơn, cảm ơn ý tưởng và sự quyết tâm của bạn, thân!

Bạn làm được như vậy là tương đối tốt rồi, được nhất là khâu tuyên truyền và vận động tài trợ trước giải đấu, nhưng công tác truyền thông trong và sau giải đấu thì yếu quá, mỗi đầu công việc nên phân công cho từng người phụ trách, như vậy hiệu quả sẽ cao hơn, cảm ơn ý tưởng và sự quyết tâm của bạn, thân!

Cảm ơn Tùng@ đã dồn hết tâm huyết cùng a e tổ chức 1 giải đấu mà dư âm còn mãi, đây thực sự là 1 sân chơi mới mà mọi người đều có thể tham gia và đều có thể giành chiếc cúp vô địch Danh Giá!
@ Bác lethanhtrung: Cảm ơn bác đã góp ý, bản thân em cùng vs các anh em hỗ trợ Tùng@ đều hiểu là sức mình nhỏ bé, ngoài bóng bàn ra, mọi người cũng có những công việc riêng và bên cạnh công việc, họ đã tạo nên 1 sân chơi mới là điều tuyệt vời...Ngay cả trong Ban Tổ Chức chính xác cũng chỉ có 5-6 người, toàn các anh em sinh viên cả, nửa buổi đi học, nửa buổi tranh thủ hỗ trợ Tùng phát điều lệ, đưa thông tin lên các trang mạng xã hội....đưa lên diễn đàn...Nếu bác theo dõi cũng biết diễn đàn bị sập gần 1 tuần cũng chính là thời điểm diễn ra giải, đến nỗi mọi người cũng nản luôn. khi giải diễn ra thì diễn đàn mới hoạt động bình thường. Lúc ấy thì thông tin trong topic cũng bị gián đoạn và cũng ko thể update kịp được. Em cũng nằm trong BTC nhưng cũng bận việc riêng nên mãi đến trước hôm thi đấu mới có mặt. Ban đầu cũng chỉ nghĩ là 1 giải vui vui và tổ chức đơn giản thôi. Nhưng nào ngờ đến phút chót lại có cả Đài truyền hình về quay và báo chí đưa tin nên mọi người đều bất ngờ và anh em cùng nhau đến tận 3h sáng mới hoàn thành được! tuy mệt nhưng tất cả anh em đều coi đây là 1 kỷ niệm đáng nhớ!
- Giải sang năm rất mong các bác và các bạn nhiệt tình đăng ký tham gia vào Ban Tổ Chức để chúng ta cùng tạo nên 1 ngày hội bóng bàn của anh em Sinh Viên và cựu sinh viên!

Bình luận từ Facebook