Dùng Sardius Butterfly ngon không?

xukaka

Đại Tá
Chỗ CLB mình dùng cũng đủ loại. Butt, Nitaku, Andro, hàng tàu, ... Nói chung đủ loại. Gai, mút cũng đã dạng. Gai thì Supper Clock, Gai công. Như vậy chủng loại cũng đa dạng nên có thể nói tùy theo kinh tế và lối đánh từng người.

tuandat2006

Đại Uý
Tùy từng rơ chơi mình thấy mấy thằng e club chỗ mình dùng sa vẫn gật trái ầm ầm đấy tất cả là do kỹ thuật và lối chơi bóng của từng nguời thui.

Phương Dung

Đại Uý
Lớp bb tôi học thì 80% dùng Sar vì thầy bảo mua sar tốt chứ chả ai tìm hiểu nó hay dở thế nào, chả ai biết mấy về nó. Cứ hỏi thầy mua cho em 1 cây vợt, thầy sẽ hỏi bạn mua đc tầm bao tiền và chọn hộ,thông thường tầm 4-5tr thầy cứ chọn cốt Sar và mặt Ten cho lành. Thành ra nhiều người dùng là như vậy.
Giờ nhiều sự lựa chọn lắm, dùng dòng TMB cũng thích,mình đánh thử cái T5000 ổn, giá 2tr9 cũn chỉ đắt hơn sar tí thôi.

Jacky Nguyen

Binh Nhì
Em cũng định mua Sardius dùng thử, các bác có thấy dùng được không ạ? Cảm ơn. :)
Theo ý kiến thiển cận của em thì việc dùng Sardius (tem bạc) ở Việt Nam là rất phổ biến, đặc biệt là cho người mới chơi bóng bàn cơ bản vì những đặc tính dễ sử dụng của nó như nẩy, có carbon, cầm vừa tay, hơi bám. Song nếu lên được những bậc cao hơn thì nhiều người nói Sardius "nẫy hỗn" và không bám, không phù hợp để giật (trừ Sardius tem đồng), nhưng bạt thì rất tốt. Nên tốt nhất anh nên xác định mình đánh "rơ" nào mà hãy chọn vợt. Song nếu được thì cứ sử dụng Sardius trước rồi chuyển qua cây khác khi trình mình đã cao hơn
Thân !

AndroCS7

Đại Tá
Tùy từng rơ chơi mình thấy mấy thằng e club chỗ mình dùng sa vẫn gật trái ầm ầm đấy tất cả là do kỹ thuật và lối chơi bóng của từng nguời thui.
"giật trái ầm ầm" như bác nói chỉ là với cơ dưới thôi, gặp tầm ngang hoặc trên 1 chút là quả trái của Sar tắt điện hoàn toàn :D với 1 cây vợt mỏng hơn , hiện đại hơn như tmb, innerforce...gặp cơ trên giật trái còn có quả vào quả ko chứ cầm sar thì giật trái vào bàn chắc cả trận đc 1,2 quả vì lúc này đường bóng của đối thủ ở mức khó hơn nhiều

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
cũng có nhiêu người đang muốn chuyển từ sar sang dòng khác .những người đang chơi sar là những người,một là người chơi có trình độ từ khá trở lên mới kiểm soát tốt vì tốc độ nhanh.hai là đa phần là miền bắc những người chơi đã rất lâu thời sar còn là số 1 ,còn bây giờ có nhiều dòng ,có những đặc tính trội hơn ,dựa vào lối chơi của mình để chọn cốt
đảm bảo nếu bạn cầm con Sar lùn đánh lập tức bạn thay đổi suy nghĩ

Bình luận từ Facebook