Dự án làm bàn bóng bàn ngon, bổ, rẻ.

Chào mừng em về với đội của anh.

Em nó đã thành hình.

Chạy không tải kiểm tra theo lời khuyên từ anh Hiệp:

Kết quả đúng là nóng thật, nhưng đỡ hơn máy Đài Loan kia. Không biết là do có cơ chế làm mát bằng gió hay do máy HH kia đã cũ rồi.

Anh có 1 máy Hồng Ký. Có cảm nhận thế này máy chạy thì ổn nhưng motor rất nóng. Chạy khoảng 1h thì bỏng tay. Thử thay tụ vẫn thế ! Nên không dùng lâu được.

Em Mua máy cần yêu cầu chạy kiểm tra không tải khoảng 15 phút xem motor có bị nóng không nhé !
Cho chạy thử không tải tối đa khoảng bao lâu anh nhỉ. Em cho nó chạy được tầm 1h rồi.

Bác ơi máy khoan mà em chạy dưới 1 tiếng lại nghỉ thì làm sao đảm bảo được hiệu suất công việc ạ.

Mô tơ này chỉ sợ nóng quá cháy tụ thôi chứ ko hỏng mô tơ dễ thế đâu ạ. Em cho chạy gần 2h chưa thấy bị làm sao, ko biết hoạt động chịu tải trong các ngày nóng sẽ thế nào. Nếu lởm quá em mua mô tơ Nhật thay vào chạy cũng được.

Tuy nhiên đến giờ cảm nhận là OK.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Bác ơi máy khoan mà em chạy dưới 1 tiếng lại nghỉ thì làm sao đảm bảo được hiệu suất công việc ạ.

Mô tơ này chỉ sợ nóng quá cháy tụ thôi chứ ko hỏng mô tơ dễ thế đâu ạ. Em cho chạy gần 2h chưa thấy bị làm sao, ko biết hoạt động chịu tải trong các ngày nóng sẽ thế nào. Nếu lởm quá em mua mô tơ Nhật thay vào chạy cũng được.

Tuy nhiên đến giờ cảm nhận là OK.

Sờ tay kiểm tra thôi ! nóng không rát tay thì có vẻ ổn mà .

Đã tìm được ốc vít phù hợp ạ.
Hầu hết chân bàn tầm giá 3 triệu, thậm chí 7 triệu của Trung Quốc bị lỏng lẻo một phần do ốc vít.

Em đã tháo khá nhiều bàn ra và phát hiện họ chỉ dùng ốc 8-10mm. Vì vậy em chọn ốc 12-15mm để vít chặt hơn, bàn sẽ chắc chắn hơn. Riêng về điểm này em nghĩ là sẽ có sự vượt trội.

Đến cái ốc vít cũng là Made in Vietnam. Em đang thấy khoái trá khi nghĩ về cái này :D

congcong73

Đại Tá
Chúc mừng! Chúc mừng!
Chúc bàn Việt giá rẻ là đặt luôn!
Đọc và thấy bạn có quan điểm và các bước tiến hành ngược với mình.
Với mình thì cái quan trọng nhất làm trước. Lý do đơn giản là lúc đầu mình suy nghĩ sáng suốt và tư duy luôn thận trọng.
Sau đó làm các phần còn lại đầu óc thanh thảm vì cái quan trọng nhất mình làm xong rồi.
Chúc cái Mặt sẽ chuẩn theo tiêu chuẩn 5 cấp!

congcong73

Đại Tá
Đã tìm được ốc vít phù hợp ạ.
Hầu hết chân bàn tầm giá 3 triệu, thậm chí 7 triệu của Trung Quốc bị lỏng lẻo một phần do ốc vít.

Em đã tháo khá nhiều bàn ra và phát hiện họ chỉ dùng ốc 8-10mm. Vì vậy em chọn ốc 12-15mm để vít chặt hơn, bàn sẽ chắc chắn hơn. Riêng về điểm này em nghĩ là sẽ có sự vượt trội.

Đến cái ốc vít cũng là Made in Vietnam. Em đang thấy khoái trá khi nghĩ về cái này :D

Bạn quan tâm cho vít vào mặt bàn, do mặt bàn là gỗ ép, nếu di chuyển nhiều vít tụt đó.
Nữa là cần có xà gầm để giảm bớt độ cong vênh cái Mẹt thì tốt!

Chiều dài vít náy ổn rồi , còn đường kính anh cảm thấy hơi nhỏ , ít thì cũng là 6 mm .
Để lần tới có thời gian em thử loại vít to hơn xem thế nào. Hiện tại thì nó to bằng và dài hơn vít của Trung Quốc.
Em chọn đường kính này vì thử nghiệm vít vào thấy chắc; thêm nữa khi tháo ra, vít lại tiếp thì không bị vỡ hẳn lỗ vít.

Cái này sẽ thuận lợi trong trường hợp vận chuyển không cẩn thận, bị đổ bàn dẫn đến cong hoặc bật viền bàn ra phải thay chân hoặc vít lại các mối nối.

Tuy nhiên nguyên nhân chính vẫn là đã thừ nghiệm loại vít này rồi và thấy tốt nên không muốn phát sinh thêm công việc vào lúc này ạ. Làm loại to hơn như anh nói khả năng còn chắc nữa, khi nào rảnh em sẽ thử xem.

Chúc mừng! Chúc mừng!
Chúc bàn Việt giá rẻ là đặt luôn!
Đọc và thấy bạn có quan điểm và các bước tiến hành ngược với mình.
Với mình thì cái quan trọng nhất làm trước. Lý do đơn giản là lúc đầu mình suy nghĩ sáng suốt và tư duy luôn thận trọng.
Sau đó làm các phần còn lại đầu óc thanh thảm vì cái quan trọng nhất mình làm xong rồi.
Chúc cái Mặt sẽ chuẩn theo tiêu chuẩn 5 cấp!
Sáng suốt với đam mê nhiều khi nó không đi với nhau bác ạ.
Em máu thì em làm thôi.
Làm cho thoả chí mà.

anzippo

Đại Tá
Sáng suốt với đam mê nhiều khi nó không đi với nhau bác ạ.
Em máu thì em làm thôi.
Làm cho thoả chí mà.
Ủng hộ em , khi mình đam mê một cái gì đó , sản phẩm mình làm ra được mọi người ủng hộ là mình vui khó tả , chính vì vậy lợi nhuận không chỉ để gọi là dư chút ít đủ trang trải chứ không đủ đi du lịch dubai he he , dù sao anh luôn theo dõi và luôn ủng hộ cty em ngày càng phát triển . Em tiếp tục nghiên cứu vật liệu ở ta có sẵn còn phần sơn anh sẽ tư vấn cho .

Ủng hộ em , khi mình đam mê một cái gì đó , sản phẩm mình làm ra được mọi người ủng hộ là mình vui khó tả , chính vì vậy lợi nhuận không chỉ để gọi là dư chút ít đủ trang trải chứ không đủ đi du lịch dubai he he , dù sao anh luôn theo dõi và luôn ủng hộ cty em ngày càng phát triển . Em tiếp tục nghiên cứu vật liệu ở ta có sẵn còn phần sơn anh sẽ tư vấn cho .
Hiện phần sơn trên sắt mạ kẽm em vẫn chưa quyết hẳn. Có 1 loại sơn màu bạc rất tốt, nhưng nếu dùng loại sơn khác cho da dạng màu thì dùng loại nào. Nếu anh biết thì tư vấn thêm cho em nhé.
Sơn Hoa Việt thì lại đắt, đội giá thành lên quá cao ạ.

Bình luận từ Facebook