Đôi lời về rao vặt của bongban.org

vinhlocht

Đại Uý
Sao mọi người hay bàn tán đến sar thế nhỉ ? mình có 7 cây tem đồng , có số và không số , lùn , cao có cả . Không biết có nên đăng bán không nhỉ ? :(:(:(

Mark V

Đại Uý
Tuần sau em đi Taiwan kiếm mua tem đồng xem giá có hợp lý hơn không?
Gía rẻ em xúc vài cây kiếm lời:D

subin

Đại Tá
Hy vọng đọc 2Pic này rồi mấy bác đang rao cây Sar đồng bên kia bán cho em cây Sar đồng like new đó thì tốt, hê hê... chúc các bác mau dìm được Sar xuống và đẩy ĐSVN đi lên nhé.
hình như thấy quen quen...cũng may là chưa đọc bài này hehehe

subin

Đại Tá
Lâu lắm rồi a ms đăng nhập vào diễn đàn. Hnay thấy cu em có bài tâm huyết nên a mò mãi mới vào được. Lâu quên ca pass :D E ah. Thực ra Ở đâu cũng vậy thôi. Ng ta quý có thể cho nhau, tặng nhau hay để giá chỉ chưa bằng 50% giá trị thực của nó. Nhưng suy nghĩ của mỗi người mỗi khác. Có những người cũng chỉ mua về để bán kiếm lời. Đó cũng k phải là 1 điều gì sai trái e ah. Nhất là trên box rao vặt nữa thì điều đó lại quá là bình thường. Người ta thường có câu. Thuận mua vừa bán mà e. Ngta có rao giá trên trời vẫn là chuyện có thể và ko ít trong box. Như trước a chơi rất chuộng dòng Butterfly. Nhưng giờ gần như a chỉ sự dụng mặt vợt Tennegy của hãng. Còn lại cốt vợt a chuyển hẳn sang nghiên cứu dòng Xiom. Và cũng đang cảm thấy khá hài lòng với dòng sản phẩm này. Hồi mới chơi ước ao đc cầm 1 cây Sar đã là quá đủ. Nhưng vài năm nay a thực sự đã đưa nó vào quên lãng. Mặc dù nó vẫn là cây vợt huyền thoại đối với bóng bàn VN. :D Có lẽ vì thế nên giá trị của nó cũng đc đưa lên cái giá huyền thoại vì như vậy :D A nghĩ bài viết của e rất hay. Cũng đc nhiều người thích và đồng cảm. Kể cả anh. Nhưng cũng k ít bác phật lòng vì bài viết này khi đang cầm những cây Sar quý hiếm :D Nên a nghĩ nên gác lại hoặc post bài sang 1 mục khác e ah. Không phải ai cũng giống ai và phương thức kinh doanh, mua bán cũng vậy. Giá trị sưu tầm thì vô giá lắm. Còn vs ae mình có lẽ giá trị thực mới là hàng đầu. Đôi dòng tâm sự của anh. Có dịp qua a chơi nhé :D
bác nói như vậy thì chi phải không phải bàn luận "Không phải ai cũng giống ai và phương thức kinh doanh, mua bán cũng vậy. Giá trị sưu tầm thì vô giá lắm"

subin

Đại Tá
Day la nguoi ta binh luan ve sar tem dong.tem bac thi noi lam gi.b co cay nao tem dong moi 100%toi tra 5cu

hình như bác trả em đâu tới 5 củ

Bạn đang bán Sar đời cũ có phải ko?nếu bạn am hiểu về Sar như vậy,thì bạn chắc chắn hiểu rằng Sar tem đồng mới 100% đến thời điểm này 99,99% là ko có(0.01% vẫn là có thể nhé).
Quan điểm của chủ thớt là: trước đây,topic rao vặt diễn đàn mở ra hầu hết những tin rao là do những thành viên nhiệt tình share lại cốt vợt,mút vợt đã qua sử dụng cho những ai kinh tế eo hẹp,không có điều kiện mà vẫn ham mê với trái bóng chỉ với mục đích giúp đỡ anh em,giao lưu là chính.
Còn bây h thì sao?cái topic rao vặt này đã thành cái chợ.nơi buôn bán kinh doanh để kiếm lời.thậm chí những thành viên muốn bán nhiều thứ với giá thấp hơn các shop,cửa hàng thì ban quản trị ra điều kiện phải đóng tiền hàng tháng.Vì sao ư?vì nếu có những thành viên như vậy thì họ buôn bán được gì nữa.
Vậy là phải dựa vào topic rao vặt này để "kiếm ăn" sao?
Vậy là diễn đàn này quyền sở hữu thuộc về những người kinh doanh mà ko cần nghĩ tới những người ham mê mà ko có điều kiện.
Vì cầm phí duy trì diễn đàn ư?ngay từ ban đầu tôi đã góp ý nếu cần kinh phí có thể huy động mọi người nhắn tin ủng hộ?

Tham gia diễn đàn ko lâu mà cũng ko mới nhưng chừng đấy thời gian cũng đủ để tôi nhận ra bongban.org thực chất là như thế nào?
ai nói là không có new 100%...chẳng qua là bác chưa thấy thôi..có vài người họ thích sưu tầm đến tận bây giờ kẹt tiền vẫn mang ra bán nhé

money12

Đại Tá
Ba
Lâu lắm rồi a ms đăng nhập vào diễn đàn. Hnay thấy cu em có bài tâm huyết nên a mò mãi mới vào được. Lâu quên ca pass :D E ah. Thực ra Ở đâu cũng vậy thôi. Ng ta quý có thể cho nhau, tặng nhau hay để giá chỉ chưa bằng 50% giá trị thực của nó. Nhưng suy nghĩ của mỗi người mỗi khác. Có những người cũng chỉ mua về để bán kiếm lời. Đó cũng k phải là 1 điều gì sai trái e ah. Nhất là trên box rao vặt nữa thì điều đó lại quá là bình thường. Người ta thường có câu. Thuận mua vừa bán mà e. Ngta có rao giá trên trời vẫn là chuyện có thể và ko ít trong box. Như trước a chơi rất chuộng dòng Butterfly. Nhưng giờ gần như a chỉ sự dụng mặt vợt Tennegy của hãng. Còn lại cốt vợt a chuyển hẳn sang nghiên cứu dòng Xiom. Và cũng đang cảm thấy khá hài lòng với dòng sản phẩm này. Hồi mới chơi ước ao đc cầm 1 cây Sar đã là quá đủ. Nhưng vài năm nay a thực sự đã đưa nó vào quên lãng. Mặc dù nó vẫn là cây vợt huyền thoại đối với bóng bàn VN. :D Có lẽ vì thế nên giá trị của nó cũng đc đưa lên cái giá huyền thoại vì như vậy :D A nghĩ bài viết của e rất hay. Cũng đc nhiều người thích và đồng cảm. Kể cả anh. Nhưng cũng k ít bác phật lòng vì bài viết này khi đang cầm những cây Sar quý hiếm :D Nên a nghĩ nên gác lại hoặc post bài sang 1 mục khác e ah. Không phải ai cũng giống ai và phương thức kinh doanh, mua bán cũng vậy. Giá trị sưu tầm thì vô giá lắm. Còn vs ae mình có lẽ giá trị thực mới là hàng đầu. Đôi dòng tâm sự của anh. Có dịp qua a chơi nhé :D
bác nói chuẩn ,nói đi thì nói lại sao qua bao năm nhưng anh quốc vẫn đánh sadius tem đồng mà vẫn vô địch ,cây vợt rất quan trọng nhưng phù hợp với nối đánh của mỗi người ,và thói quen khó bỏ ko thể nói sadius là nhất nhưng nó là những cây vợt được mọi người đón nhận
Nói chung mỗi người một suy nghĩ quan điểm, nhưng hay chọn cho mình cây vọt phù hợp với nình

Tại sao có những bức tranh hay 1 cái bình cổ hay 1 chiếc xe cổ trị giá hàng chục, hàng trăm triệu usd. Có thể đối với bạn bức tranh chẳng khác gì mảnh giấy, bình cổ chẳng khác gì cái bình trà hay chiếc xe cổ đi còn thua chiếc wave trung quốc nhà bạn nhưng đối với người khác nó là niềm ao ước, là sự kiêu hãnh và là...vô giá. Cuộc sống là muôn màu muôn vẻ.

noobteam

Trung Uý
Ba
bác nói chuẩn ,nói đi thì nói lại sao qua bao năm nhưng anh quốc vẫn đánh sadius tem đồng mà vẫn vô địch ,cây vợt rất quan trọng nhưng phù hợp với nối đánh của mỗi người ,và thói quen khó bỏ ko thể nói sadius là nhất nhưng nó là những cây vợt được mọi người đón nhận
Nói chung mỗi người một suy nghĩ quan điểm, nhưng hay chọn cho mình cây vọt phù hợp với nình
Like mạnh cho cách diễn đạt của bạn!! joking.

Mình thì nghĩ nếu Kiến Quốc không quen với Sadius trước, mà theo Tàu đạo khéo không lại vô địch Đông Nam Á đấy chứ. Nghĩ thôi chứ không khẳng định nhé. :)

phucanh_viettri

Đại Uý
ĐỌc xong topic mà em cảm thấy tầng lớp "con buôn" như em nó tội lỗi quá. Giai cấp "vô sản" như chủ topic nói "sv mới học 1tr khá to rồi..." thì mới là trong sạch, mới là đam mê chân chính. Vì thế em mới phải soi xét lại bản thân bởi em cũng nhập thấp bán cao mang về "nguồn lợi bất chính". Nhưng thế quái nào người "bán giá thấp" cho em cũng vui vẻ vì đỡ mất thời gian rao bán trên diễn đàn, mà "người bị mua giá cao" của em cũng vui vẻ vì được em tư vấn cốt hay mút phù hợp, cắt dán thẩm mỹ..vv..vv. Vậy nên em xin tự nhận 2 chữ "doanh nhân" tức là những người kiếm tiền mà không làm hại đến ai, không lừa gạt ai và sản phẩm của họ có thể đem lại những giá trị cho người tiêu dùng. Nói ngắn gọn, doanh nhân là những người “kiếm” bằng cách “mang” và không “gây”. Cũng như @hiepga @anhkhoi @docmaorg @archer ... vậy.
Anh @backhand-ghost vào xem ông em của anh nói thế có đúng ko?
Hay hqua say đâm vào con Lancruiser của người ta phải đền mất mấy chục củ tỏi buồn quá ko vào diễn đàn nữa rồi.

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
ĐỌc xong topic mà em cảm thấy tầng lớp "con buôn" như em nó tội lỗi quá. Giai cấp "vô sản" như chủ topic nói "sv mới học 1tr khá to rồi..." thì mới là trong sạch, mới là đam mê chân chính. Vì thế em mới phải soi xét lại bản thân bởi em cũng nhập thấp bán cao mang về "nguồn lợi bất chính". Nhưng thế quái nào người "bán giá thấp" cho em cũng vui vẻ vì đỡ mất thời gian rao bán trên diễn đàn, mà "người bị mua giá cao" của em cũng vui vẻ vì được em tư vấn cốt hay mút phù hợp, cắt dán thẩm mỹ..vv..vv. Vậy nên em xin tự nhận 2 chữ "doanh nhân" tức là những người kiếm tiền mà không làm hại đến ai, không lừa gạt ai và sản phẩm của họ có thể đem lại những giá trị cho người tiêu dùng. Nói ngắn gọn, doanh nhân là những người “kiếm” bằng cách “mang” và không “gây”. Cũng như @hiepga @anhkhoi... vậy.
Anh @backhand-ghost vào xem em nói thế có đúng ko?
ô hay, sao lại có anh ở đây vậy nhỉ?
Mà chú nói thì anh phải trả lời vậy.
Anh vẫn nói với chú trước đây, mà không phải, với chú thì anh có thể nói là chỉ bảo cũng được. A ủng hộ chú tập tành kinh doanh, tập kinh doanh để ý thức được nhiều thứ khác trong cuộc sống, chú còn quá trẻ nên nhiều thứ phải rèn luyện, rèn tư duy, rèn ý chí, là việc hàng ngày và tập kiếm tiền cũng là một cách.
Anh chỉ đề nghị chú một việc, kinh doanh thì phải có những nguyên tắc cũng như làm người thì phải có những chuẩn mực đạo đức. Chuyện liên quan đến tiền nong thì mình phải cẩn trọng, càng rõ ràng càng tốt và luôn phải để uy tín lên hàng đầu, uy tín của chú hoặc sự tin tưởng của mọi người dành cho mình phải có quá trình lâu dài để vun đắp từng ngày. Làm người cũng vậy, để người ta hiểu mình và tin tưởng mình thì cũng phải có thời gian, mình có thể phải thay đổi nhiều thứ để thích nghi với cuộc sống nhưng phẩm chất hay chất sống của một thằng đàn ông đàng hoàng, mạnh mẽ thì phải giữ gìn vì nó vô giá (cái này qua thời gian chú sẽ càng hiểu).
Riêng trong kinh doanh, chú cứ tâm niệm rằng những gì mình đang làm không ảnh hưởng đến quyền lợi của người khác, luôn thẳng thắn và trung thực thì đã là rất ok rồi. Còn việc chú được gì và mất gì thì chú chịu trách nhiệm với nó cơ mà, cứ yên tâm mà làm "đúng" nhé.
Chữ "doanh nhân" để định nghĩa được nó không đơn giản, trao đổi sau nhé.
Good job man.

phucanh_viettri

Đại Uý
ô hay, sao lại có anh ở đây vậy nhỉ?
Mà chú nói thì anh phải trả lời vậy.
Anh vẫn nói với chú trước đây, mà không phải, với chú thì anh có thể nói là chỉ bảo cũng được. A ủng hộ chú tập tành kinh doanh, tập kinh doanh để ý thức được nhiều thứ khác trong cuộc sống, chú còn quá trẻ nên nhiều thứ phải rèn luyện, rèn tư duy, rèn ý chí, là việc hàng ngày và tập kiếm tiền cũng là một cách.
Anh chỉ đề nghị chú một việc, kinh doanh thì phải có những nguyên tắc cũng như làm người thì phải có những chuẩn mực đạo đức. Chuyện liên quan đến tiền nong thì mình phải cẩn trọng, càng rõ ràng càng tốt và luôn phải để uy tín lên hàng đầu, uy tín của chú hoặc sự tin tưởng của mọi người dành cho mình phải có quá trình lâu dài để vun đắp từng ngày. Làm người cũng vậy, để người ta hiểu mình và tin tưởng mình thì cũng phải có thời gian, mình có thể phải thay đổi nhiều thứ để thích nghi với cuộc sống nhưng phẩm chất hay chất sống của một thằng đàn ông đàng hoàng, mạnh mẽ thì phải giữ gìn vì nó vô giá (cái này qua thời gian chú sẽ càng hiểu).
Riêng trong kinh doanh, chú cứ tâm niệm rằng những gì mình đang làm không ảnh hưởng đến quyền lợi của người khác, luôn thẳng thắn và trung thực thì đã là rất ok rồi. Còn việc chú được gì và mất gì thì chú chịu trách nhiệm với nó cơ mà, cứ yên tâm mà làm "đúng" nhé.
Chữ "doanh nhân" để định nghĩa được nó không đơn giản, trao đổi sau nhé.
Good job man.
Thấy anh vào cm ngay là em mừng rồi. Em làm theo chỉ bảo của anh và cũng may mắn 1 điều rằng 2 tháng nay em tập kinh doanh phục vụ hàng trăm ae khắp mọi nơi thì ai cũng vui vẻ và thoải mái chưa thấy anh em nào phàn nàn 1 câu. Có những người nhận được cốt của em đánh đâu thắng đó còn inbox để chia sẻ. Ai mà cảm thấy chơi ko hợp là em đổi sản phẩm khác liền. Em chỉ mong mọi người ghi nhận công sức và thời gian em bỏ ra phục vụ anh em diễn đàn thôi. Mỗi người một nghề mà. Có phải ai cũng rảnh rang đi rao bán vài ba cái mặt vợt hay cốt vợt được đâu. Vài lời thật lòng mong ae góp ý và động viên.

mimi

Binh Nhất
Việc kinh doanh uy tín trên dd là điều tốt, cần phát huy. Nhờ các bác kinh doanh mà người mua có điều kiện được mua đồ mình cần, người bán thì bán được cái mình có, đó là cái hay của dd.
Có tẩy chay là tẩy chay các bác gian thương làm mất uy tín, hình ảnh của dd, ảnh hưởng đến các ae kinh doanh uy tín cũng như các ae vào dd vì niềm đam mê bb
Ngày nay, việc kinh doanh chân chính luôn được mọi người ủng hộ, đồng tình nên ở VIỆT NAM mới có ngày DOANH NHÂN

xukaka

Đại Tá
Mình không bình luận gì. " CÁI NÀY LÀ DO SỞ THÍCH MỖI NGƯỜI". Có người thích đồ cổ thì sẵn lòng trả giá cho vật mà mình yêu thích.
Ắt hẳn chúng ta cũng đã từng đọc bài báo " câu chuyện có người ở SÀI GÒN đã bỏ ra khoảng 250 triệu để mua 1 chiếc xe HONDA Dream mới 100% (chủ nhận bao trùm xe, bảo quản xe cẩn thận, chưa sử dụng, công tơ km nguyên). Nhiều người sẽ nghĩ 250 triệu thì tại sao không mua được gần 2 chiếc xe SH HONDA mới toanh, chạy còn ngon hơn. Hoặc 250 triệu có thể mua được xe ô tô, hoặc thêm 1 ít vào mua xe ô tô tốt hơn,...như vậy vấn đề là do sở thích thôi.
Quay lại cây Sar tem đồng, ắt hẳn nếu chúng ta gặp các CAO THỦ hạng A, KIỆN TƯỚNG QUỐC GIA họ sẽ nói cây Sar bạc hay đồng cũng vậy thôi, cứ mới mà đánh cho thích. Thậm chí cỡ các bác ấy đánh cây nào cũng hay, đánh cây 729 lèo tèo cũng đánh thắng mình te tua.
Như vậy mình chỉ nói là "SỞ THÍCH" mỗi người thôi. Người chấp nhận giá này, giá kia là tùy mỗi người. Đôi lời chia sẻ, các bác chém nhẹ tay nếu không phải ?

Bình luận từ Facebook