DHS Hurricane King II cây vợt đỉnh cao, ưng ý nhất của mình

dung.vima

Moderator
King II của Dũng tưởng theo Tiểu Hổ về HN rồi chứ nhỉ? hehe

Ố sao biết thông tin vậy ta. Con King II mình đánh cũng ưng, nhưng do đánh vs H3 nên bị đau lưng, mỏi cơ vai trên và bắp chân. Định từ bỏ nhưng sau nhớ quá k chịu dc nên đành sắm con khác :p

HungGL

Đại Tá
Haha liệu có khi nào do tí tác động của bài viết này không nhỉ?? ^^
Lần này thấy sao? Có ổn hơn không?
Làm con Gold Arc III ý, cho nhàn chứ đánh Tàu xịn như H3 thì mất thể lực lắm!
Mình đánh Arc với Calibra dán gốc nước vào mà đánh vô tư. không cần keo tăng lực luôn!

dung.vima

Moderator
Haha liệu có khi nào do tí tác động của bài viết này không nhỉ?? ^^
Lần này thấy sao? Có ổn hơn không?
Làm con Gold Arc III ý, cho nhàn chứ đánh Tàu xịn như H3 thì mất thể lực lắm!
Mình đánh Arc với Calibra dán gốc nước vào mà đánh vô tư. không cần keo tăng lực luôn!

Hik lần này vẫn đang đánh H3. Dán keo vào hôm đầu tiên thì k sao. Nhưng sau ngày dán keo khoảng 3 buổi thì con h3 neo ma kẹt bắt đầu cứng ngắc ra. Chắc ít hôm nữa có xèng phải đổi sang h3 pro 39 độ cho nhàn hơn vậy.

HungGL

Đại Tá
Hik lần này vẫn đang đánh H3. Dán keo vào hôm đầu tiên thì k sao. Nhưng sau ngày dán keo khoảng 3 buổi thì con h3 neo ma kẹt bắt đầu cứng ngắc ra. Chắc ít hôm nữa có xèng phải đổi sang h3 pro 39 độ cho nhàn hơn vậy.

haha H3 thì theo mình làm 1 con neo pro ấy, mình thấy loại ấy dễ đánh, mà cũng nhàn nhất, có điều mình đánh 1 tuần đã rộp nên đành say goodbye! hi

dung.vima

Moderator
haha H3 thì theo mình làm 1 con neo pro ấy, mình thấy loại ấy dễ đánh, mà cũng nhàn nhất, có điều mình đánh 1 tuần đã rộp nên đành say goodbye! hi

??? sao 1 tuần đã rộp lên vậy nhỉ. Mình thuộc dạng trâu bò tập là chính , trận là chủ yếu mà oánh mãi có sao đâu. Trước làm con h3 pro 2012 40 độ 2.2mm nguồn dungcubongban thấy thích zã man. Sau không biết giữ bị mốc thế mới tiếc

HungGL

Đại Tá
??? sao 1 tuần đã rộp lên vậy nhỉ. Mình thuộc dạng trâu bò tập là chính , trận là chủ yếu mà oánh mãi có sao đâu. Trước làm con h3 pro 2012 40 độ 2.2mm nguồn dungcubongban thấy thích zã man. Sau không biết giữ bị mốc thế mới tiếc

hehe chẳng biết nữa! Chắc do mình "trâu" hơn!

dung.vima

Moderator
hehe chẳng biết nữa! Chắc do mình "trâu" hơn!

Chắc có thể do nguồn hàng thôi. Thử lấy 1 con của sport mart dùng thử xem sao. Theo thông tin chưa chính thức nhận dc thì hình như tháng 8 này là sport mart có hàng pro. Hàng có tem DHS chính hãng mình dùng thấy rất thích

HungGL

Đại Tá
Chắc có thể do nguồn hàng thôi. Thử lấy 1 con của sport mart dùng thử xem sao. Theo thông tin chưa chính thức nhận dc thì hình như tháng 8 này là sport mart có hàng pro. Hàng có tem DHS chính hãng mình dùng thấy rất thích

Oh thế à, nhưng thôi giờ chơi em Arc thấy ổn định rồi nên chắc ko đổi nữa đâu, lại loạn tay mắt! hehe
Dũng lấy H3 neo ko, mình còn 1 con mới cắt có 1 buổi, cũng hàng chính hãng Tân Liên Minh đấy!

dung.vima

Moderator
Oh thế à, nhưng thôi giờ chơi em Arc thấy ổn định rồi nên chắc ko đổi nữa đâu, lại loạn tay mắt! hehe
Dũng lấy H3 neo ko, mình còn 1 con mới cắt có 1 buổi, cũng hàng chính hãng Tân Liên Minh đấy!

Oài sắp ngất đây, bắt đầu có hiện tượng của sướng + vào tay sau khi được lão Đạt fanwanghao kê cho tập cả buổi. Nhưng đi kèm với nó là bắp tay cũng có biểu hiện giật giật rồi. Mặt H3 neo của Hùng cụ thể là dư lào ấy nhỉ ? Cho ít thông tin chi tiết nhé !

HungGL

Đại Tá
Mặt H3 neo chính hãng đấy, màu đen, mới đánh được có 1 buổi, dán cốt King II luôn mà! có hình kèm theo nhé:

lion

Đại Tá
Tìm được bài review, em lược dịch để các bác tham khảo thêm tính năng, cảm giác của
Hurricane King II ạ:

Tôi đã từng chơi với nhiều loại cốt tấn công chất lượng cao trong nhiều năm như 9th Wonder,
Acoustic, Photino, Amultart nhưng Hurricane King II đứng đầu trong số đó về độ dễ sử dụng,
sức mạnh, cảm giác.

Tôi đánh giá Hurricane King II có độ kiểm soát 8/10, nghĩa là một điểm số rất cao cho một
cốt vợt tấn công.

Về tôc độ, tôi đánh giá Hurricane King II đạt 9/10, chỉ duy nhất một cây vợt tôi cho điểm 10/10
về tốc độ đó là cây Gergely, nhanh nhưng độ kiểm soát rất thấp. Mặc dù Hurricane King II
nhanh, uy lực nhưng em nó hoàn toàn tuân theo mọi sự chỉ đạo của tôi, muốn nhanh có nhanh,
muốn chậm có chậm, đó là điều mà tôi không bao giờ thấy được ở Gergely.

Tôi không chơi gần bàn với Hurricane King II nhiều mà chủ yếu đánh tầm trung và Hurricane
King II thực sự là đối tác tin cậy của tôi trong những pha tấn công này. Có lẽ nhờ cấu trúc thuần
gỗ nên Hurricane King II rất chính xác, mềm dẻo hơn những loại cốt vợt khác, nghĩa là Hurricane
King II có thể tạo ra pha giật bóng nhanh, xoáy, uy lực hơn những cốt vợt tôi đã từng sử dụng.

Về khả năng bạt bóng thì tôi nghĩ Hurricane King II ngang ngửa với Amultart.

Tóm lại, với những tính năng, giá thành và kiểu dáng, tôi nghĩ Hurricane King II thực sự là một
cốt vợt rất đáng để sử dụng.

lion

Đại Tá
Gần đây, em may mắn có được King2, tuy mới chơi được 2 buổi nhưng em xin chia sẻ một ít
cảm nhận của mình:
Thiết kế: thuần gỗ, em chả quan tâm là gỗ gì, chỉ biết lớp ngoài đen sì, nhìn rất ngầu, cốt
có độ dày vừa phải (chắc tầm 6.0mm), bản to hơn Timo Boll một chút, em dự có cùng kích
thước với Innerforce ZLC, cán cầm to hơn dòng Timo Boll, bo tròn, êm ái, bám tay, xoay cán
thông minh, không biết cốt của các bác thế nào chứ cây này của em sau khi dán 2 mặt Donic
Coppa X1 Gold vào thì thấy trọng lượng khá nhẹ, nếu thích đầm tay thì có lẽ dán Rakza7 hay
Tenergy là vừa tầm.
Về độ nảy thì em cũng có chung cảm nhận như các bác là tuy thiết kế gỗ 100% nhưng King2
khá nảy, êm ái.

Đôi công thuận tay: em phải thay đổi góc vợt một chút mới cảm nhận được lực bóng, chất
âm dội ra và hiệu quả bóng sang bàn đối phương, có thể nói là rất bất ngờ.
Giật bóng: gần đây em đã giật bóng tốt hơn trước nhiều, tuy em vẫn phải thay đổi góc vợt một
chút xíu nhưng em cảm nhận nếu vào đúng động tác, đúng lực thì bóng đi rất xoáy và cắm, nó
vẽ lên trên bàn một đường cong vừa phải (không qúa cong, không quá thẳng), nếu xoay ngang
một chút thì bóng sẽ xịt lại rất hời hợt. Giật bóng gần bàn hay xa bàn đều rất tự tin.
Bạt bóng: King 2 có lẽ là cây vợt sinh ra để tấn công bằng đòn xoáy, tuy nhiên trong những tình
huống cần thiết thì em nó hoàn toàn có thể làm nát hàng đối phương bằng những cú bạt thuận
tay trời giáng. Về tính năng bạt bóng thì rõ ràng King2 không thể so sánh được với Zhang JiKe
ALC hay Michael Maze, nhất là về tính năng bạt (phang) trái thì King2 tỏ ra yếu thế rõ rệt.

Phát bóng: Trong những cây vợt em từng chơi, em cảm nhận Zetro Quad là cây vợt phát bóng
xoáy nhất, tầm trung thì dòng Zhang Jike ALC, Michael Maze, Timo Boll (ALC, ZLC) rồi Mizutani.
King2 phát bóng gần xoáy bằng ZQ nhưng hơn hẳn mấy cốt của Butterfly, đó là điều em khá hài
lòng vì em cũng đầu tư tâm sức khá nhiều vào phát bóng.
Gò bóng: Nếu một cây vợt phát bóng tốt, xoáy thì thường là gò bóng cũng rất xoáy, King2 cũng
như vậy, gò bóng rất xoáy và hiểm, ngắn dài nặng nhẹ hoàn toàn có thể điều chỉnh được không
khó khăn gì.
Đôi công trái tay: cũng như thuận tay, em phải điều chỉnh góc vợt một chút, tuy không bắn như
Zhang Jike ALC nhưng ở mức độ chấp nhận được.
Chặn đẩy: em cảm nhận sâu sắc về độ an toàn và ổn định khi chặn đẩy bằng King2 kể cả trong
trận đấu có những tình huống hung hiểm nhưng King2 thực hiện thao tác rất an toàn và hiệu
quả.
Vẩy tay trên bàn: mới đầu em nghĩ với một cốt vợt to như vậy thì có lẽ sẽ khó để thực hiện thao
tác này nhưng thực tế cũng không quá khó khăn, tuy nhiên em vẫn thích làm điều đó với Maze
và Zhang JiKe ALC hơn.
Giật trái: (nhiều ngưới nói em giật trái đẹp và ổn hơn phải mới đau), em thấy có sự khác nhau vs
Zhang JiKe ALC về đường cong và độ bắn phá, em cảm thấy tự tin, thực hiện tốt hơn với Zhang
JiKe ALC, với King2 phải có chân tay và vị trí bóng thật thuận lợi thì cú đánh mới phát huy tối đa
hiệu quả. Tất nhiên nếu vào bàn thì bóng của King2 bao giờ cũng uy lực hơn.
Điểm trừ: Có lẽ một vài người không thích cảm giác bị cọ tay vì mang cá của King2 hơn đầy, em
thì cũng hơi thấy điều đó, nhưng không sao, mình quen được hết. Ngoài ra, bản vợt to hơn so
với những dòng vợt phổ thông có kích thước 157 x 150 (mm) nên khi mua mút thì hơi bị thiệt
thòi ;)
Em không nói lời cuối cùng, vì còn nhiều thời gian để cảm nhận và viết ra cảm xúc của mình, e
cũng không tuyên bố là sẽ chung thủy với em nó vì khó mà nói trước điều gì trong tương lai,
chỉ biết rằng King2 là cốt vợt dành cho rơ tấn công đáng được ít nhất 1 lần thử và cảm nhận ạ.

thanh dai ca77

Đại Tá
DHS Hurricane Hao = koto - spruce - ayous - spruce - koto
DHS Hurricane King = koto - spruce - ayous - spruce - koto
DHS Hurricane Long = koto - arylate/carbon - spruce - ayous - spruce - arylate/carbon - koto
DHS Hurricane Long II = limba - ayous - ayous - ayous - ayous - ayous - limba

Không biết dòng Hao II và Kiing II cấu trúc thế nào nhỉ???

Bình luận từ Facebook