Đề xuất bỏ Top Poster

Status
Không mở trả lời sau này.

oldamultat

Trung Sỹ
Chị ơi, sao chị nhiều tuổi rồi mà lại hay chạy vào nhà người khác bảo người ta xếp đặt đồ đạc theo ý mình thế?????
Thực ra em rất nể tuổi tác của chị nên em không muốn nói những câu khiến chị phải buồn, vì tuổi như chị những ngày vui ngắn chả tày gang đâu, nên rước hỉ nộ ái ố vào mình làm gì cho mệt...... Em nói thẳng có gì chị bỏ quá cho em nhé....

Văn này, em viết thế này không được rồi. Chị Liên quen biết em nên mới góp ý với em như vậy. Không phải bây giờ và ở đây mà chị ấy đã góp ý riêng với em ở chỗ mà em cho là nhà của em ấy. Nhưng em coi như không đọc, không biết điều góp ý chân tình của chị ấy. Với những câu mà em viết ở trên nữa thì thật là quá Văn ạ. Chị nghĩ em cũng hiểu vì sao có topic này, lỗi một phần do BQT nhưng phần lớn nhất do những người thiếu ý thức mà ra. Mong rằng em là một thành viên lâu năm của diễn đàn, em hãy làm những việc có ý nghĩa hơn...

vanuc

Đại Tá
Văn này, em viết thế này không được rồi. Chị Liên quen biết em nên mới góp ý với em như vậy. Không phải bây giờ và ở đây mà chị ấy đã góp ý riêng với em ở chỗ mà em cho là nhà của em ấy. Nhưng em coi như không đọc, không biết điều góp ý chân tình của chị ấy. Với những câu mà em viết ở trên nữa thì thật là quá Văn ạ. Chị nghĩ em cũng hiểu vì sao có topic này, lỗi một phần do BQT nhưng phần lớn nhất do những người thiếu ý thức mà ra. Mong rằng em là một thành viên lâu năm của diễn đàn, em hãy làm những việc có ý nghĩa hơn...
Em rất tôn trọng chị L và mọi người, vì đã vào topic trong box BB Chúc Sơn để xem ảnh, đóng góp cho số lượng view của em được tăng lên nhiều, nên em đã cố nhịn không comment kể cả những lời lăng mạ, chửi bới quá khích. Nhưng em thấy chị ấy là một người lớn tuổi lại bấm thanks những câu lăng mạ quá khích, mà không có góp ý gì với họ mà lại còn hùa theo họ, thì một phần em cũng nhìn nhận ra tư cách và bản chất của chị ấy nên em đã im lặng cho chị ấy không phải bức xúc nữa, nhưng sự im lặng đó của em đã không được coi là sự tôn trọng thì bắt buộc em phải có ý kiến với chị ấy.
Em xin lỗi nếu đã làm các chị phải buồn, nhưng việc chẳng đừng được nên em phải nói

luongsonland

Binh Nhì
Em rất tôn trọng chị L và mọi người, vì đã vào topic trong box BB Chúc Sơn để xem ảnh, đóng góp cho số lượng view của em được tăng lên nhiều, nên em đã cố nhịn không comment kể cả những lời lăng mạ, chửi bới quá khích. Nhưng em thấy chị ấy là một người lớn tuổi lại bấm thanks những câu lăng mạ quá khích, mà không có góp ý gì với họ mà lại còn hùa theo họ, thì một phần em cũng nhìn nhận ra tư cách và bản chất của chị ấy nên em đã im lặng cho chị ấy không phải bức xúc nữa, nhưng sự im lặng đó của em đã không được coi là sự tôn trọng thì bắt buộc em phải có ý kiến với chị ấy.
Em xin lỗi nếu đã làm các chị phải buồn, nhưng việc chẳng đừng được nên em phải nói
Chị nói thêm câu này nữa thôi nhé, khi chị góp ý với em thì ngay sau đó em lại post thêm vài chục cái ảnh kiểu đó, quả thật chị bấm thanks vì đồng tình với họ đấy, giờ chị đã nói rõ quan điểm của chị rôi, em cứ làm điều mà em thấy đúng Văn ạ.

vanuc

Đại Tá
Chị nói thêm câu này nữa thôi nhé, khi chị góp ý với em thì ngay sau đó em lại post thêm vài chục cái ảnh kiểu đó, quả thật chị bấm thanks vì đồng tình với họ đấy, giờ chị đã nói rõ quan điểm của chị rôi, em cứ làm điều mà em thấy đúng Văn ạ.

Chị đồng tình với những câu chửi bới quá khích sao? Bó tay với chị.............
Kể cả với những người trên em vẫn còn bảo vệ họ khi bị mọi người ném đá vì không nghĩ họ lại ghen tỵ nhỏ nhoi vậy: http://bongban.org/forum/showthread.php/2105-POST-NHIỀU-và-ÍT/page6

Thang2501

Thượng Sỹ
Mình nghĩ, chất lượng bài viết mới là quan trọng khi chúng ta tham gia hoạt động diễn đàn. Thế nên nếu thấy cần phải có một "bảng vàng" gì đó thì nên là danh sách các nick có tỷ số "số được thank"/"số bài" cao nhất - bởi con số này ở khía cạnh nào đó thể hiện sự đánh giá của ace thành viên khác đối với chất lượng bài viết của các nick. Dĩ nhiên với điều kiện chuyện "thank" là vô tư và trong sáng.

Cháu cũng rất đồng tình với suy nghĩ của chú!
Bởi vì phần đông mọi người đều thích được đọc, xem, thưởng thức ... những cái hay, đẹp, và có "chất lượng chuyên môn" cao, nằm trong phạm vi của topic!:eek:

saigonfc.vn

Đại Uý
Bỏ hay không bỏ:

Lý do bỏ : do mọi người "đua nhau" để lên trên, cuộc chay đua làm thông tin diễn đàn bị phai nhạt và không đi vào chiều sâu v.v...
Lý do không bỏ: có rất nhiều cái để không bỏ được vì :

- Một bài viết,dịch chất lượng, hình ảnh công phu mới có v.v... và họ đã thực hiện nó một cách rất bền. Bây giờ bảo bỏ đi thì mình nghĩ sự hào hứng sẽ bị mất đi một chút . Ở đây không nói đến "lợi" vì không có lợi gì!. Còn một chút "danh" mà bảo bỏ đi thì ở nhiều góc độ là rất khó cho BQT!. Con người chúng ta giao lưu và hi vọng được quen với nhiều người, sự "biến động" của các thành viên nên phải giữ lại điều đó. Chỉ có điều mỗi người tự suy nghĩ cách thức "giao lưu"!. "Danh" là thật chử không phải là "ảo"!.

Đôi điều mình góp ý chân tình , có điều gì chưa hợp mong các ACE bỏ qua .
Thân

Last edited:

tranvietanh

Trung Tá
Mong ACE trên Diễn đàn bình tĩnh, vì chúng ta là người 1 nhà mà........................
Hy vọng mỗi chúng ta sẽ có ý thức hơn với Diễn đàn cũng như với chính bản thân mình để cùng nhau tạo ra 1 môi trường thật sự tốt. Em tin là ACE lên Diễn đàn này sinh hoạt đều xuất phát từ tình yêu với bóng bàn và tình yêu thì không biên giới mà...^^
Em là người trẻ, rất mong được sinh hoạt cùng và noi gương các ACE trên Diễn đàn. Anh vanuc, anh meoluoitmb, chị luongsonland, chú hunghanoi đều là những tấm gương nhiệt huyết cho sự phát triển của Diễn đàn vì thế em nghĩ việc "Bỏ" hay "Không bỏ" không thật sự quan trọng, có chăng là chỉ nên ngoảnh lại nhìn nhận sự việc một chút thì em nghĩ tất cả sẽ ổn ạ....
Chúc Diễn đàn của chúng ta luôn đoàn kết, vui vẻ và có thêm nhiều hoạt động để gắn kết những trái tim yêu bóng bàn

docmaorg

Đại Tá
Tôi có tham gia nhiều diễn đàn nhất là diễn đàn f319 của ttvol ngày xưa và giờ là trang web, f319.com suốt từ những năm 2006 đến hết 2010, thực sự ngày đầu lên nhình thấy các Member với số lượng được thank và số bài viết cũng rất thích, nhưn dần dần tham ra nhiều cũng thấy cái đó chẳng quan trọng. Ví dụ như ngày đầu tham gia diễn đàn bongbanorg với nick kaminagai, mình xem rất nhiều và coment cũng chẳng bao giờ để ý đến mục thank cũng có bác nhắc mình là ko thank à, từ đó gần như gặp bài nào mình cũng thank.
Vấn đề của mỗi người tham ra diễn đàn đều có sở thích và tính cách khác nhau, hãy để cho diễn đàn được tự nhiên nhất, " hữu xạ tự nhiên hương " có thể lúc này người này thích thì post nhiều, nhưng đến lúc chán sẽ lại post ít và thậm chí chỉ thỉnh thoảng ngó qua. Ví thử như các Member trước đây khi diễn đàn chưa sập rất nổi tiếng nhưng từ khi diễn đàn sập,có người gần như chỉ xem mà rất ít khi post bài.
Còn 1 trường hợp khác có lẽ là mọi người ko để ý đó là trường hợp nghiện mạng xã hội nghiện tham gia diễn đàn ( ko biết có phải bản thân mình cũng bị trong trương hợp này ko). Một ngày mà ko vào ngó nghiêng chút đỉnh ( ko muốn nói là nhiều hơn bình thường ) thì cảm giác thấy thiếu thiếu 1 cái gì đó. Nên có nhiều người sẽ bảo là sao có những người thấy gần như 20/24 tiếng trên diễn đàn v...v......
Vài lời chia sẻ với tất cả mọi người " HÃY ĐỂ DIỄN ĐÀN 1 CÁCH TỰ NHIÊN NHƯ NHỮNG GÌ VỐN CÓ CỦA DIỄN ĐÀN ".

Last edited:

i_am_gulo

Trung Sỹ
Nói chung em thấy việc post bài của anh Vanuc cá biệt em mới thấy lần đầu, nhà riêng của anh nhưng cũng là nhà chung bongban.org. Như chú Hùng Hanoi post rất nhiều ảnh nhưng có ai nói gì đâu, vì ảnh của chú Hùng thứ nhất là đẹp, thứ hai là không lặp lại, thứ 3 là có chủ đề đàng hoàng, có chiều sâu và mang tính thời sự. Anh Vanuc cứ học theo chú HungHanoi mà post, chả ai nói gì đâu, anh có up 1000 bài một ngày cũng chả sao nếu diễn đàn tải nổi. Anh em diễn đàn góp ý thế thôi chứ có ai ghét bỏ hay soi mói gì anh đâu, ảnh đẹp, up lên diễn đàn anh em hoan nghênh nhiệt liệtBia

tieuho_8x

Đại Tá
Theo dõi topic từ đầu khi a Hưng lập ra,những dòng cmt các bác,chú và các ace đều nói tất cả những gì nên nói rồi.
E chỉ góp ý 1 câu. Đứng Top thì đc cái gì chứ? Uy tín để giao dich hay nói chuyện - Không phải. Để oai - có thể (với những người có cái sĩ diện cao quá). Có thu nhập - Hoàn toàn không...Và nhiều nữa....
Vậy thì có tác dụng gì đâu mà đua top,thật vô nghĩa vô tác dụng mà có khi còn bị nghĩ k hay hoặc bị thành phần quá khích lăng mạ hay chửi tục.
Thiết nghĩ bản thân e(cháu) còn bé,và đang rảnh rỗi rất nhiều thời gian,nếu muốn đua Top thì hoàn toàn có thể làm đc. Nhưng việc đó chẳng mang lại lợi ích gì,thay bằng đó thỉnh thoảng có bài,dù là mua bán hay tư vấn,nói chuyện hoặc những bài post hay ý nghĩa...sẽ thiết thực biết bao.
HÃY ĐỂ DIỄN ĐÀN HOẠT ĐỘNG TỰ NHIÊN VÀ VỚI MỤC ĐÍCH MANG LẠI LỢI ÍCH CHUNG CHO MỌI NGƯỜI THAM GIA. Như a Phan docmaorg đã nói ^^

Ruahoguom

Thiếu Uý
Ban quản trị cho ý kiến chỉ đạo đi ạ!
Trời đã mưa sau nhiều ngày nắng-nóng-oi>>>>mọi người mát mẻ đi chút!
BiaBiaBiaBiaBia

vanuc

Đại Tá
Nói chung em thấy việc post bài của anh Vanuc cá biệt em mới thấy lần đầu, nhà riêng của anh nhưng cũng là nhà chung bongban.org. Như chú Hùng Hanoi post rất nhiều ảnh nhưng có ai nói gì đâu, vì ảnh của chú Hùng thứ nhất là đẹp, thứ hai là không lặp lại, thứ 3 là có chủ đề đàng hoàng, có chiều sâu và mang tính thời sự. Anh Vanuc cứ học theo chú HungHanoi mà post, chả ai nói gì đâu, anh có up 1000 bài một ngày cũng chả sao nếu diễn đàn tải nổi. Anh em diễn đàn góp ý thế thôi chứ có ai ghét bỏ hay soi mói gì anh đâu, ảnh đẹp, up lên diễn đàn anh em hoan nghênh nhiệt liệtBia

cảm ơn bạn đã góp ý. không biết bạn tham gia diễn đàn này lâu chưa? trước đây diễn đàn chưa bị sập, số bài viết của bác Hùng lên đến mười mấy nghìn nên cũng có một số ý kiến ghen tỵ, nên sau này bác Hùng đã giữ ý post bài ít nhưng phân bổ ở nhiều diễn đàn khác nhau. bác Hùng bây giờ hay post bài ở diễn đàn miền nam bongbanvn.com với nick giangtm. ....

vanuc

Đại Tá
cảm ơn bạn đã góp ý. không biết bạn tham gia diễn đàn này lâu chưa? trước đây diễn đàn chưa bị sập, số bài viết của bác Hùng lên đến mười mấy nghìn nên cũng có một số ý kiến ghen tỵ, nên sau này bác Hùng đã giữ ý post bài ít nhưng phân bổ ở nhiều diễn đàn khác nhau. bác Hùng bây giờ hay post bài ở diễn đàn miền nam bongbanvn.com với nick giangtm. ....
Diễn đàn của Nghĩa FBI có cái hay là không để mục top nào cả, tôi nghĩ diễn đàn org cũng nên học theo diễn đàn miền nam bongbanvn. com

Mình đồng ý với gulo vấn đề này , bác vanuc là một trong những thành viên lâu đời và nhiet tình của diễn đàn , toptic đội bể bơi chuc sơn được như bây giờ là nhờ vào sự nhiệt tình của bác . Nhung có thể vì say sưa post hình quá mà bác lại post quá nhiều hình giống nhau và cũng không có chủ đề rõ ràng , điều đó một fần khiến diễn đàn bị ảnh hưởng vì bác , mỗi người tham gia góp ý là mỗi cách khác nhau nhưng cuối cùng tất cả cũng đều vì cái chung mà thôi . Hy vọng nhờ việc này mà bác vanuc thay đổi dc thói quen thì tôt quá .
@ chủ đề đang nóng hy vọng mọi người tham gia góp ý mang tính xây dựng chứ k nên đổ dầu vào lửa như bac docmaorg nữa*

Mình nghi ngờ đây là nick ảo của ai đó mà k cần nói ra thì ai cũng biết , bác đang đi nhầm chủ đề rồi đấy bac vanuc ạ . Trở lại trạng thái bình thường đi , quân tử sao fải làm thế ,, bác có làm muoi cai nick khac thì cũng k dấu dc đâu . Hình như bác đang đuối lý nên fải dùng nick ảo để chuyển chủ đề soi mói đội khác ? Kém quá

Mình nghi ngờ đây là nick ảo của ai đó mà k cần nói ra thì ai cũng biết , bác đang đi nhầm chủ đề rồi đấy bac vanuc ạ . Trở lại trạng thái bình thường đi , quân tử sao fải làm thế ,, bác có làm muoi cai nick khac thì cũng k dấu dc đâu . Hình như bác đang đuối lý nên fải dùng nick ảo để chuyển chủ đề soi mói đội khác ? Kém quá. Nếu chúng tôi có sai gì thì đã có BQT hỏi tội chứ bác chưa đủ tuổi nói chuyện voi chúng tôi về vấn đề này

quocan

Binh Nhì
Bác này nick mới toe mà am hiểu luật của diễn đàn gớm , hihi

Bạn nhầm rồi tôi là thành viên cũ của diễn đàn, nhưng vì mất nick sau lập nick mới, chả mấy khi comment thì bạn thấy là mới thôi. Hôm nay thấy diễn đàn có tý sôi động mới vào chém tý cho đỡ buồn

Cẩm Vân

Binh Nhất
Em rất tôn trọng chị L và mọi người, vì đã vào topic trong box BB Chúc Sơn để xem ảnh, đóng góp cho số lượng view của em được tăng lên nhiều, nên em đã cố nhịn không comment kể cả những lời lăng mạ, chửi bới quá khích.

Thích được tăng view nên mới nhịn không comment hả?Vậy thì đúng bản chất rồi còn gì.

Nhưng em thấy chị ấy là một người lớn tuổi lại bấm thanks những câu lăng mạ quá khích, mà không có góp ý gì với họ mà lại còn hùa theo họ, thì một phần em cũng nhìn nhận ra tư cách và bản chất của chị ấy nên em đã im lặng cho chị ấy không phải bức xúc nữa, nhưng sự im lặng đó của em đã không được coi là sự tôn trọng thì bắt buộc em phải có ý kiến với chị ấy.

Tư cách 1 con người cho dù là lớn tuổi hay nhỏ tuổi không đến lượt ông đánh giá.Chính mọi người trên diễn đàn sẽ đánh giá công bằng nhất.Ở đây tôi đang nói những người có hiểu biết, có văn hóa chứ không nói đến bọn tiến sĩ tốt nghiệp trường câm điếc xã đàn

Như chú Hùng Hanoi post rất nhiều ảnh nhưng có ai nói gì đâu, vì ảnh của chú Hùng thứ nhất là đẹp, thứ hai là không lặp lại, thứ 3 là có chủ đề đàng hoàng, có chiều sâu và mang tính thời sự

Ông Vanuc đọc rồi nghĩ kĩ xem vì sao người ta lại nói thế nhé,nhớ là đọc kỹ vì tôi sợ khả năng đọc và hiểu của ông có vấn đề đấy.Chú Hunghanoi là người có uy tín, được mọi người trên diễn đàn kính nể vì những bức ảnh thực sự có ý nghĩa chứ không phải là những bức ảnh vừa xấu vừa chả có tí thông tin nào như của ông đâu.Tôi chả biết gì về nghệ thuật chụp ảnh mà còn thấy rõ ràng ảnh của ông giống như kiểu 24 hình /s.Ngày xưa ông có đi đóng phim hoạt hình không mà sao có năng khiếu thế?

trước đây diễn đàn chưa bị sập, số bài viết của bác Hùng lên đến mười mấy nghìn nên cũng có một số ý kiến ghen tỵ, nên sau này bác Hùng đã giữ ý post bài ít nhưng phân bổ ở nhiều diễn đàn khác nhau. bác Hùng bây giờ hay post bài ở diễn đàn miền nam bongbanvn.com với nick giangtm. ....

Ông thử trích dẫn cái ý kiến ghen tỵ bác Hùng tôi xem nào?Nói thì phải có dẫn chứng chứ đừng có nói bừa nói càn.Quạ mà đòi so với công.Haizzzz

Còn cái Top thanks của ông ấy.Tốt nhất là lập thêm vài cái nick ảo nữa mà đi thanks.Lập có vài cái như vậy chưa đủ đâu.Cái trò mèo đấy mà cũng cứ diễn đi diễn lại.

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook