Đà Nẵng đã sản xuất được cốt vợt Carbon mang nhãn hiệu ACT (An Club Table Tennis)

giaoluu

Đại Tá
Homqa và h.nay tranh thủ đọc từ page1 thấy a An vừa đam mê vừa nhiệt huyết lại khéo tay nữa. E jeu một càng fh (h3) giật xung, giật moi, giật bạt, chặn, cắt; bh (tg3) cắt, vẩy, chặn, chưa có giật trái, công trái kém đang tập thêm. A An tư vấn e nên dùng ACT có cấu trúc thế nào ạ? Rất mog đc g.lưu vs a ngày gần. Trân trọng

anzippo

Đại Tá
Homqa và h.nay tranh thủ đọc từ page1 thấy a An vừa đam mê vừa nhiệt huyết lại khéo tay nữa. E jeu một càng fh (h3) giật xung, giật moi, giật bạt, chặn, cắt; bh (tg3) cắt, vẩy, chặn, chưa có giật trái, công trái kém đang tập thêm. A An tư vấn e nên dùng ACT có cấu trúc thế nào ạ? Rất mog đc g.lưu vs a ngày gần. Trân trọng
Một vđv có kỹ thuật hoàn hảo thì dùng mặt h3 mới có thể dùng nó có hiệu quả tốt nhất , mặt tàu nói chung ( cứng ) thì dùng cốt mềm , với lối đánh của giaoluu thì dùng cốt có độ kiểm cao tốc độ OFF , mặt phải dùng ten 64 , mặt trái dùng tên 05, thanks

giaoluu

Đại Tá
Một vđv có kỹ thuật hoàn hảo thì dùng mặt h3 mới có thể dùng nó có hiệu quả tốt nhất , mặt tàu nói chung ( cứng ) thì dùng cốt mềm , với lối đánh của giaoluu thì dùng cốt có độ kiểm cao tốc độ OFF , mặt phải dùng ten 64 , mặt trái dùng tên 05, thanks
Haiza 2 mặt đó thì đắt qá :-( Dùng chắc thích nhưng e o đủ kinh phí. Với lại e vẫn thích cái xịt xịt dính dính của mút Tàu. Thực ra lúc đầu đến vs mút Tàu là vì nó rẻ mà bền nhưng sau lại thích. Hì hì

anzippo

Đại Tá
Haiza 2 mặt đó thì đắt qá :-( Dùng chắc thích nhưng e o đủ kinh phí. Với lại e vẫn thích cái xịt xịt dính dính của mút Tàu. Thực ra lúc đầu đến vs mút Tàu là vì nó rẻ mà bền nhưng sau lại thích. Hì hì
Vậy thì phải dùng cốt mềm, kiểm soát tốt , TL nhẹ vì mút tàu nặng , thanks

giaoluu

Đại Tá
Cấu tạo lõi gỗ basa ( 3,5 mm) , 2 lớp cacbon 3k ( ký hiệu cacbon) và 2 lớp gỗ white ( oak ) , TL 86 gam dày 5,5 mm , tốc độ OFF , thanks
Lõi balsa kiểm soát tốt nhưng e hơi cứng bác ạ hay làm lõi hinoki cho cảm giác mềm hơn? E muốn bám xoáy nữa vì hay giao bóng xoáy đối phương trả bóng lại bên fh là giật ngay. Nhờ bác tư vấn ạ!

giaoluu

Đại Tá
Cán bác làm giúp e kiểu màu như này, một màu thôi o chơi 2 màu như kiểu này:
Mặt vợt theo kích thước tiêu chuẩn (a xử lý chống tước gỗ giúp e) Cán vợt a xử lý sao cho o thấm mồ hôi (e ra mồ hôi tay nhiều) mà o bị trơn a nhé.
Sắp tới e sag TQ g.lưu bb sẽ quảng bá sản phẩm handmade của a đến bạn bè quốc tế. Cảm ơn a!

Last edited:

anzippo

Đại Tá
Lõi balsa kiểm soát tốt nhưng e hơi cứng bác ạ hay làm lõi hinoki cho cảm giác mềm hơn? E muốn bám xoáy nữa vì hay giao bóng xoáy đối phương trả bóng lại bên fh là giật ngay. Nhờ bác tư vấn ạ!
Giaoluu nói ngược rồi gỗ basa mềm hơn cho cảm giác tốt hơn nhưng tốc độ chậm hơn , an còi cũng có cách làm lõi hinoki nhưng cảm giác tốt. Thanks , cuối tuần cho lên hình, vì đang làm cốt cho o3ma

Last edited:

giaoluu

Đại Tá
Giaoluu nói ngược rồi gỗ basa mềm hơn cho cảm giác tốt hơn nhưng tốc độ chậm hơn , an còi cũng có cách làm lõi hinoki nhưng cảm giác tốt. Thanks , cuối tuần cho lên hình, vì đang làm cốt cho ob3ma
Dạ vậy hả a e tìm hiểu chưa kỹ rồi. Trăm sự e nhờ a nhé, a thấy Hinoki hay Balsa cho chất lượng cốt tốt hơn, hợp zơ đánh của e hơn? Cảm ơn a!

o3ma

Đại Tá
Giaoluu nói ngược rồi gỗ basa mềm hơn cho cảm giác tốt hơn nhưng tốc độ chậm hơn , an còi cũng có cách làm lõi hinoki nhưng cảm giác tốt. Thanks , cuối tuần cho lên hình, vì đang làm cốt cho ob3ma
Ôi, bác viết lại cái tên em đọc cho rõ cái. E dụi mắt mấy lần mà chưa rõ có phải tên e ko? :):):)

giaoluu

Đại Tá
Cốt jzk alc thì hợp với bạn , chứ jzk zlc e rằng không hợp đâu
Hihii chuẩn luôn a ơi dzưng mà ý e là cái cán :) Hồi hộp ngóng e nó lên hình. Tầm hôm nào là e nhận đc ạ? A cứ làm từ từ e o giục tiến độ như các bạn khác đâu e muốn sản phẩm hoàn mỹ hihii "giục tốc bất đạt". Sau vụ off Việt Trì vs mấy a e bongban.org ngày 3/1/15 e sẽ sag TQ

anzippo

Đại Tá
Hihii chuẩn luôn a ơi dzưng mà ý e là cái cán :) Hồi hộp ngóng e nó lên hình. Tầm hôm nào là e nhận đc ạ? A cứ làm từ từ e o giục tiến độ như các bạn khác đâu e muốn sản phẩm hoàn mỹ hihii "giục tốc bất đạt". Sau vụ off Việt Trì vs mấy a e bongban.org ngày 3/1/15 e sẽ sag TQ
Cuối tuần này làm cốt cho bạn o3ma xong , sau đó mới làm cho giaoluu , tuần tới là nhận được em " ngon bổ rẻ "

o3ma

Đại Tá
Sang giao lưu với Zhang Jike và nhân tiện kêu nó ký lên cốt hả?

Bình luận từ Facebook