Cốt vợt của Mã Long

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhìn nản quá CNT ơi

Như trên, số điểm tính rank của ML giảm, không hiểu ITTF tính điểm này thế nào mà lại có giảm nhỉ ? Các bác thông em phát được không ?

Last edited:

giaoluu

Đại Tá
vẫn Long5-968 các b nhé. nói về dòng cốt sợi lẫn thuần gỗ thì con này gần như mỏng nhất rồi, dao động 5.38~5.4mm thôi. có thể nói là cực mỏng, có thể vì sợi Aryl Carbon của DHS nảy và cứng hơn Arylate carbon hay Zylon carbon of BTY hoặc các loại sợi đc áp dụng vào công nghệ SX vợt của các hãng BB khác khá nhiều nên để đảm bảo tốc độ mà vẫn có độ rung, đàn hồi nhằm phát huy tối đa tính tương thích và ưu điểm của mặt Tàu - H3 mà DHS phải làm Long5. 968. 997 mỏng đi khá nhiều so với các cây vợt truyền thống
Sao e o thấy sợi trong ảnh đại ca nhỉ? :)

Profess.medical

Đại Uý
e nhìn ảnh này trận Mã Long - Xu Xin chung kết giải China Open 2015 thấy chả phải Long 5 , W968 hay W997 các bác ạ. Phải chăng e nó đổi dòng mới cải tiến hơn? Có vẻ là một cốt vợt thuần gỗ và rất mỏng. Cốt vợt của mấy chú CNT luôn rất bí hiểm, post hình các bác chém cho dzui. Mạn đàm!
View attachment 64897
Long 5 mà:).Công nhận là cây Long5 này cầm vừa tay.:)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
.........có thể vì sợi Aryl Carbon của DHS nảy và cứng hơn Arylate carbon ..........
Em nghĩ đơn giản là chú cẩu TẦU đếch làm được sợi mỏng như Japan, để giảm chi phí, nó làm gỗ mỏng nhanh và rẻ hơn, thành ra làm các lớp gỗ mỏng đi để bù vào sợi dầy hơn, nhưng trình kém, quá tay, nên thành ra mỏng HƠN cả yêu cầu :p:p:p:p:p:p:p:p:p

ducanhmh

Đại Tá
Ranking Previous Name Assoc Ranking Pts.
253 248 TRAN Tuan Quynh VIE 1673
334 325 DINH Quang Linh VIE 1492
385 389 LE Tien Dat VIE 1410
605 DUONG Van Nam (1988) VIE 1064
635 677 NGUYEN Anh Tu VIE 1016

Chán luôn :p:p:p:p:p:p
Có gì đâu bác. Thứ hạng nthe là cao rồi nếu so với tennis. Lý Hoàng Nam đc đầu tư bài bản, là tay vợt có thể nói là tốt nhất trog lịch sử vn mà cũng chỉ xếp ngoài top1000 thôi mà bác :) Ý e là bảng xếp hạng chỉ nhìn cho vui thôi chứ k có nhiều ý nghĩa với những tay vợt thứ hạng thấp. Nên k phải buồn chán bác ạ :d

Bình luận từ Facebook