Cốt vân vẩy và không???

tund1204

Thượng Sỹ
Họ đăng lên và bán với giá cao, người chơi thích đẹp, thích sưu tầm thì chấp nhận mua cao hơn chút, đấy là do thị hiếu từng người. Vì tôi cũng chưa thấy ai đăng bán nói là vân vảy đánh hay hơn gỗ thường nên họ cũng có quảng cáo gì không đúng sự thật đâu. Mà đấy là lúc sốt và hiếm chứ giờ tôi thấy giá vân vảy giá không là mấy. Tôi mua cây vân vảy giá vẫn thế :D
ồ bác người chơi hệ vân hoặc hệ người bán cây có vân à =))) sorry tôi đụng chạm bác nhá , chúc bác mua bán thuận lợi , còn tôi thì tế nhị khuyên anh em cẩn trọng thôi , giang hồ giờ fuck tạp lắm

backhand-ghost

Đại Tá
Về cái câu chuyện này thì mỗi người một quan điểm, ko thể phân rõ đúng sai đc. Vì sao? Vì nó thuộc về cảm giác bóng của mỗi người.
Ví dụ, cùng là một cây cốt nhưng khi búng nhón tay vào thì có cây nó ra tiếng đanh cứng, có cây cảm giác êm mượt. Nhưng khi đánh thì khác biệt ko dễ phát hiện ra đc.

Định Totti

Thượng Sỹ
ồ bác người chơi hệ vân hoặc hệ người bán cây có vân à =))) sorry tôi đụng chạm bác nhá , chúc bác mua bán thuận lợi , còn tôi thì tế nhị khuyên anh em cẩn trọng thôi , giang hồ giờ fuck tạp lắm
Tôi thuộc hệ cây nào đẹp giá hợp lý thì mua, chẳng quan trọng vân vảy hay gì nhưng nếu giá ngang nhau thì ưu tiên vân vảy nhìn cho đẹp :D. Tôi cũng không phải là người bán chuyên nghiệp, chỉ mua chơi rồi lại giao lưu để trải nghiệm cây khác. Tôi hình như cũng chưa bán cây nào có vân vảy cả nên tôi chẳng biện minh cho ai, tôi cũng có khuyên mọi người phải mua gỗ vân vảy thì đánh hay hơn đâu bạn. có điều việc mua bán công khai minh bạch thì người chơi cũng tự trang bị cho mình kiến thức để chọn những sp phù hợp với mình thôi. Giờ đặt địa vị người có tiền họ cứ thích cây nào phải độc lạ và hiếm để họ sưu tầm, giá cao chút cũng đc trong khi mình cứ khuyên họ cách tiêu tiền thì cũng chưa chắc đúng :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Vấn đề sở thích cá nhân của mỗi người thôi, em tin là đến 70-80% anh em tay ngang chúng ta không phân biệt được 1 cây vợt có vân vẩy và không vân vẩy mới 100%.
Nhưng em chỉ không thích cái kiểu làm sai lệch thông tin của thương lái khi bảo mấy cây đời mới đánh "không hay" bằng mấy cây đời cũ thôi, điển hình như Sardius, mua vợt mới đời nào cũng nảy, khô đanh lên được, qua thời gian ngấm ẩm, ngấm keo nó đầm lại thì cảm giác đánh ngon hơn rất nhiều.
Newbie thì cứ thế đâm đầu vào cây vợt mà đời mới lúc nào cũng có giá 2tr1-2tr2 (Kể cả đời tem lệch mua mới tại thời điểm xuất xưởng cũng là giá này). Thế nên mới kỵ cái trò lấy vân vẩy với gỗ già gỗ đẹp ra để thổi giá.

Anhswang57

Trung Uý
Vấn đề sở thích cá nhân của mỗi người thôi, em tin là đến 70-80% anh em tay ngang chúng ta không phân biệt được 1 cây vợt có vân vẩy và không vân vẩy mới 100%.
Nhưng em chỉ không thích cái kiểu làm sai lệch thông tin của thương lái khi bảo mấy cây đời mới đánh "không hay" bằng mấy cây đời cũ thôi, điển hình như Sardius, mua vợt mới đời nào cũng nảy, khô đanh lên được, qua thời gian ngấm ẩm, ngấm keo nó đầm lại thì cảm giác đánh ngon hơn rất nhiều.
Newbie thì cứ thế đâm đầu vào cây vợt mà đời mới lúc nào cũng có giá 2tr1-2tr2 (Kể cả đời tem lệch mua mới tại thời điểm xuất xưởng cũng là giá này). Thế nên mới kỵ cái trò lấy vân vẩy với gỗ già gỗ đẹp ra để thổi giá.
Cốt mới nhìn thấy ngay cái nào vân vẩy cái nào ko chứ bác, thế nên e mới lập pic hỏi để tăm tia kiếm 1 cái :D

Trainee

Đại Tá
- Butterfly, nhất là Koto, rõ ràng dân lâu năm có phân ra bình thường, vẩy cả và sọc mối; trong đó hướng tới chất lượng, cảm giác tay thì hơi ưu ái hàng sọc mối thì phải?!
- Bản thân mình thì từng chứng kiến có những loạt hàng Treiber Q, dăm cây lại có 1 cây gỗ vân vẩy cá, cái vân mà dân nghiệm hàng Butter thèm như trong mơ;
- Cốt dưới 1tr, nhìn gỗ nhiều cây đẹp thôi rồi;
- Hàng handmade, VN, mình đã từng được hỏi, em muốn vân sao? để anh làm! :D
P/s: thấy sao nói vậy, không bàn đúng sai!

Trainee

Đại Tá
1 Cây vợt thường có tiêu chuẩn về cân nặng rồi bác, có chăng lệch (cộng/trừ) 1-3g thôi. THỉnh thoảng có cây dị biệt nặng hẳn hoặc nhẹ hẳn để con buôn hét giá ấy mà :D
Chuyện chênh tới 8-9g giữa 2 cây vợt cùng loại, cùng sx trong năm lả có, cực nhiều ấy chú!

Anhswang57

Trung Uý
Bây giờ thấy vân vẩy cũng nhiều hơn, nhất là thấy loại Koto, thấy các bác nhập gỗ về sửa vợt cũng có vân vẩy, hiệu quả chưa biết nhưng công nhận là đẹp thật :)

Trainee

Đại Tá
dọc dưa thì lại khác gì b? hay vẫn chỉ đẹp :D
Sọc mối nhiều người nói đánh không hỗn như vân vẩy cá! Nhưng để ra cái sọc mối thì cốt phải bóc dán cũng kha khá lần mới rõ ra đc; còn sọc dưa thì nhìn đẹp thôi, chứ chưa thấy ai nói rõ dấu ấn nó ra và có thành mối không thì time trả lời sau! :D

lemau1988

Thượng Sỹ
Sọc mối nhiều người nói đánh không hỗn như vân vẩy cá! Nhưng để ra cái sọc mối thì cốt phải bóc dán cũng kha khá lần mới rõ ra đc; còn sọc dưa thì nhìn đẹp thôi, chứ chưa thấy ai nói rõ dấu ấn nó ra và có thành mối không thì time trả lời sau! :D
a a trai :)), độ này e lại nghiện cốt nặng nữa a ạ,độ này đánh cây nào dưới 91g là thấy thiếu gì đó rồi :v.hay giờ hay hơn tí a nhỉ :D

Định Totti

Thượng Sỹ
Vợt thì dán mút đè lên chơi, bản thân mình còn chả được nhìn vân vẩy thì vẩn vẩy làm cái gì?!
Dành cho ngươi sưu tầm nhiều cốt, test thử 1,2 lần rồi cho vào tủ, thỉnh thoảng bỏ ra ngắm thì sẽ nhìn thấy bác ạ. Có phải ai chơi bóng bàn cũng đơn thuần là mua cốt để đánh thôi đâu bác, trải nghiệm và sưu tầm cũng là thú vui của khá nhiều anh em đặc biệt là những người đánh kém như em thì việc trải nghiệm cốt cũng đỡ chán.

wewe1812

Trung Sỹ
- Butterfly, nhất là Koto, rõ ràng dân lâu năm có phân ra bình thường, vẩy cả và sọc mối; trong đó hướng tới chất lượng, cảm giác tay thì hơi ưu ái hàng sọc mối thì phải?!
- Bản thân mình thì từng chứng kiến có những loạt hàng Treiber Q, dăm cây lại có 1 cây gỗ vân vẩy cá, cái vân mà dân nghiệm hàng Butter thèm như trong mơ;
- Cốt dưới 1tr, nhìn gỗ nhiều cây đẹp thôi rồi;
- Hàng handmade, VN, mình đã từng được hỏi, em muốn vân sao? để anh làm! :D
P/s: thấy sao nói vậy, không bàn đúng sai!
vân gỗ vẽ được ngon bác ạ :D có điều vẽ thì sau 1 thời gian dán keo nhiều nó tự mất :D:D:D

Bình luận từ Facebook