Combo tốt cho Tosios . Mời các bác vào chỉ giáo

hiepga

Đại Tá
À quên. Post ảnh e Tosios kịch độc của bác Đạt lên cho a e chiêm ngưỡng :D
Tosios 2.JPG
Combo 1.jpg
Combo 2.jpg
Tosios 1.JPG

tosiosHD

Đại Tá
Đáng a ạ. Mấy ông mượn đánh thử cũng thấy sướng, có khi tính đổi sang dòng này dung :D . Hàng của a e mình lại sắp lên gía rồi.hehe. Hn e chơi từ 5h chiều đến vừa h mới về. Tốn hết tầm 2 lít mồ hôi mới được 10 chai :(
+ Cho anh nhìn combo em tí? Mà anh đính chính lại nhé, anh không nói em chơi Tosios với Ten05fx nhé! Anh chỉ bảo nên chơi với blitz thôi nhé vì nó vừa rẻ, vừa chất lượng nhé!

hiepga

Đại Tá
+ Cho anh nhìn combo em tí? Mà anh đính chính lại nhé, anh không nói em chơi Tosios với Ten05fx nhé! Anh chỉ bảo nên chơi với blitz thôi nhé vì nó vừa rẻ, vừa chất lượng nhé!
Hi. Lần trước e nhớ có ai bảo chơi với 05 fx nhỉ. k phải bác à. sorry sorry. hihi. E đã ăn uống gì đâu, vừa mới tắm xong. mà cái mặt blizt của e mới bóc keo ra dán lại đánh dk vài trận là lại bị ộp bong ra . E vừa cởi chuồng nó ra rồi @@. Để lúc khác e chụp nhé :D

phungducthang

Đại Tá

tosiosHD

Đại Tá
Hi. Lần trước e nhớ có ai bảo chơi với 05 fx nhỉ. k phải bác à. sorry sorry. hihi. E đã ăn uống gì đâu, vừa mới tắm xong. mà cái mặt blizt của e mới bóc keo ra dán lại đánh dk vài trận là lại bị ộp bong ra . E vừa cởi chuồng nó ra rồi @@. Để lúc khác e chụp nhé :D
+ Ah, mút blitz soft bôi keo phải để khô nhé, dán không cẩn thận là hay bị bong ra lắm. Em nên dùng keo sữa, đợi keo thật khô mới dán là ok, không sợ khô đâu.
Em khoe nhầm combo trước đây của anh rồi. Giờ anh chơi Tosios với Aurus và blitz2010 em ạ! Nhìn ở chữ ký của anh đấy!

tosiosHD

Đại Tá
Lộ thì cũng không có cây thứ 2, cây Tosios này do AVX làm riêng cho Đạt, cán đỏ choét...
+ Haha. Em trang trí màu đỏ để cho nó máu, để kích thích tinh thần chiến đâu mà. Trong thể thao, cứ cái gì có màu đỏ là tinh thần chiến đấu máu lửa hẳn lên.

tosiosHD

Đại Tá
tosiosHD có thể cho mình biết công nghệ lên màu cán đỏ chóe như vậy được không :rolleyes:
+Ah, công nghệ gì đâu, mình nghịch ấy mà: mình dùng bút dạ viết bảng không phai màu tô lên cán vợt, sau đó vào keo cán vợt thôi mà. Nếu chỉ dùng bút tô lên thì mồ hôi tay sẽ làm nó loang lổ sang phần khác. Vì vậy, khi minh tô xong, đợi mực khô thì vào keo. Như vậy màu đỏ sẽ tồn tại mãi mãi.

songphaisock

Trung Tá
+Ah, công nghệ gì đâu, mình nghịch ấy mà: mình dùng bút dạ viết bảng không phai màu tô lên cán vợt, sau đó vào keo cán vợt thôi mà.
Em cũng nghĩ bác làm thế này, hóa ra là thế thật. Nhưng em lại không thích vào keo, cầm không thật tay cứ sợ bay vợt. Em chỉ vào keo viền thôi

tosiosHD

Đại Tá
Em cũng nghĩ bác làm thế này, hóa ra là thế thật. Nhưng em lại không thích vào keo, cầm không thật tay cứ sợ bay vợt. Em chỉ vào keo viền thôi
+ Bạn nói đúng đấy! Mình cũng không thích vào keo nữa đâu, vì cầm cán vợt sẽ không có cảm giác tốt như khi cầm cán vợt không vào keo. Vì vậy mình đã loại bỏ lớp keo đó đi rồi. Giờ cốt trở lại nguyên bản rồi bạn ạ!

tosiosHD

Đại Tá
Kiểu võ sĩ đấu bò Tây Ban Nha...
+ Anh cứ để ý mà xem, trong thể thao, cứ bên nào có trang phục màu đỏ là tinh thần chiến đấu rất hoàng tráng! Anh có thấy hầu hết anh em chơi bóng bàn chọn mút màu đỏ cho FH không? Trừ những người chơi mút Tàu ra thôi.

Daoky09

Đại Tá
Hix. Chơi 502 à. Nghe nguy hiểm quá bác . ``@@. Chắc phải đi nhờ cao nhân vào keo hộ thôi
* Việc vào keo mang cá rất đơn giản, bạn có thể làm được mà, để tôi hướng dẫn nhé.
1) Dụng cụ: keo 502, cuộn băng dính 1cm.
2) thao tác: Lấy băng dính dán che mặt vợt phía trên mang cá để keo không tràn ra phần mặt vợt khong cần vào keo, bạn nhỏ 1,2 giọt keo vào mang cá rồi dùng ngay vòi của lọ keo 502 di đều hết mang cá một lượt ( chú ý đừng bóp lọ keo, kẻo nó phọt tóe loe ra ). làm đủ 4 cái mang cá, chờ khô rồi bóc băng dính ra, tuyệt đẹp. bạn có thể ghi tên bạn lên mang cá trước khi vào keo, chữ không bị phai mờ sau năm tháng ).
* Mình cũng đã chơi cây TOSIOS nhiều năm ( cây ở góc tây nam trong avatar của mình đó ), đây là cây vợt rất hay, công thủ toàn diện, giật qua bàn bóng cắm xuống rất khó chịu, cắt nặng, đẩy chuội rất OK, bạt thì mất bóng luôn. các combo mình từng sử dụng là: cả 2 mặt Agrit speed; cả 2 mặt Macro era 475; FH sriver G3, BH Bryce.đánh gần bàn, trung bàn, xa bàn đều rất OK. Tuy nhiên còn tùy trường phái, hợp với từng người, nên bạn phải tham khảo và trải nghiệm lấy thôi. chúc bạn như ý

phungducthang

Đại Tá
* Việc vào keo mang cá rất đơn giản, bạn có thể làm được mà, để tôi hướng dẫn nhé.
2) thao tác: Lấy băng dính dán che mặt vợt phía trên mang cá để keo không tràn ra phần mặt vợt khong cần vào keo, bạn nhỏ 1,2 giọt keo vào mang cá rồi dùng ngay vòi của lọ keo 502 di đều hết mang cá một lượt ( chú ý đừng bóp lọ keo, kẻo nó phọt tóe loe ra ). làm đủ 4 cái mang cá, chờ khô rồi bóc băng dính ra, tuyệt đẹp. bạn có thể ghi tên bạn lên mang cá trước khi vào keo, chữ không bị phai mờ sau năm tháng ).
* Mình cũng đã chơi cây TOSIOS nhiều năm ( cây ở góc tây nam trong avatar của mình đó ), đây là cây vợt rất hay, công thủ toàn diện, giật qua bàn bóng cắm xuống rất khó chịu, cắt nặng, đẩy chuội rất OK, bạt thì mất bóng luôn. các combo mình từng sử dụng là: cả 2 mặt Agrit speed; cả 2 mặt Macro era 475; FH sriver G3, BH Bryce.đánh gần bàn, trung bàn, xa bàn đều rất OK. Tuy nhiên còn tùy trường phái, hợp với từng người, nên bạn phải tham khảo và trải nghiệm lấy thôi. chúc bạn như ý
Nhỏ keo ra cái đít bát hoặc cái gì đó tương tự rồi lấy bông ngoáy tai chấm - quét có an toàn hơn không bác? Nhỡ xịt trực tiếp nó ra 1 đống thì toi.

Daoky09

Đại Tá
Nhỏ keo ra cái đít bát hoặc cái gì đó tương tự rồi lấy bông ngoáy tai chấm - quét có an toàn hơn không bác? Nhỡ xịt trực tiếp nó ra 1 đống thì toi.
Mình đã từng làm ít nhất cũng mấy chục cái vợt rồi, rất an toàn. ( thực tế cũng không biết được, sợ to tay quá thì ra một đống thật??? )

phungducthang

Đại Tá
Mình đã từng làm ít nhất cũng mấy chục cái vợt rồi, rất an toàn. ( thực tế cũng không biết được, sợ to tay quá thì ra một đống thật??? )
Em cũng làm quen không sao, nhưng người mới thì nên thận trọng, nếu keo 502 xịn thì cũng phải cẩn thận, keo 502 loại dổm dễ làm và an toàn hơn

hiepga

Đại Tá
thanks bác nhiều. Thực sự bác đã cho a e chơi tosios biết được một số combo có thể sử dụng. Tại dòng này e thấy cũng hơi kén mặt :D

Bình luận từ Facebook