Combo của các cao thủ giải Toàn Việt challenger

pen

Binh Nhất
Chào các bác,

Giải Toàn Việt challenger dành cho 14 đại cao thủ phía Bắc và 14 anh tài tuyệt đỉnh phía Nam kết thúc đã hơn 2 tháng, nhưng sức nóng của nó thì vẫn như mới hôm qua. Những pha bóng đỉnh cao, những tuyệt kỹ được thi triển giữa 2 trường phái bóng bàn chính thống và giang hồ đã đem lại cảm hứng bất tận cho giới mộ điệu. Việc các vận động viên năng khiếu được đào tạo bài bản bước ra ngoài cấm cung thi đấu (chật vật) với các hảo hán ưa uống bia đi giày chỉ đỏ là niềm khích lệ rất lớn với bóng bàn nghiệp dư trong nước.

Ngoài vấn đề kỹ thuât khó hiểu, một trong những thông tin dễ hiểu hơn mà người hâm mộ rất quan tâm là không biết các cao thủ sử dụng cốt gì/ mặt gì mà đánh hay vậy? Trong topic của bác DrHongSon về giải này e nhớ có 1 bác bình luận là có tín hiệu đáng mừng cho bóng bàn Việt Nam khi thấy các cao thủ sử dụng nhiều cốt mềm hơn. Tuy nhiên xem video thì e thấy hình như Sardius vẫn còn nhiều.

Vậy e lập cái này để anh em ai có thông tin về combo của 28 cao thủ vào trao đổi. Nhân đây, nếu 28 cao thủ có ghé qua thì cũng vui lòng cung cấp thông tin cho các fan của mình để xây dựng fan club ngày càng lớn mạnh, đồng thời phát triển bóng bàn nghiệp dư tại Việt Nam.

Chém... chém...

thuanlacsg

Đại Tá
Mỗi em chơi đồ của Pháp thôi em xin phép Post trước để quảng cáo luôn ạ =))

Cốt GATIEN GLORY OFF ( rung nhẹ )
Thuần gỗ - cấu tạo 5 lớp gỗ - tốc độ 15 - kiểm soát 18 ( tính theo thang 20 của Pháp)

Mặt phải sử dụng H3 neo tuyển TQ

Mặt trái sử dụng TARGET 42.5 Cornilleau

pen

Binh Nhất
A ha, tóm được bác Thuận đây rồi. Cảm ơn đã cung cấp thông tin về cây của bác, nhưng bác đâu có đi ra dễ vậy được, anh em còn trông chờ bác cung cấp thêm thông tin về các cây kiếm của đồng đội hoặc đối thủ của bác trong giải này nữa đó.

Bác có thể xác nhận giùm e là có vài cây sardius được dùng phải không? Thanks bác.

thuanlacsg

Đại Tá

A ha, tóm được bác Thuận đây rồi. Cảm ơn đã cung cấp thông tin về cây của bác, nhưng bác đâu có đi ra dễ vậy được, anh em còn trông chờ bác cung cấp thêm thông tin về các cây kiếm của đồng đội hoặc đối thủ của bác trong giải này nữa đó.

Bác có thể xác nhận giùm e là có vài cây sardius được dùng phải không? Thanks bác.
Vâng !!! Nhưng chỉ có đội ngoài Bắc xài thôi

bachikho

Đại Tá

lại 1 fan của sar chăng??? :)

bachikho

Đại Tá
à thì vde này được mổ xẻ nhiều lắm rùi bác, có rất nhiều lí do đại loại như giết gà thì ko cần dao trâu, rồi thói quen ngại thay đổi..., nói chung là xài vẫn thấy ok thì chả việc j phải đổi đó :D

• Like
Reactions: pen

pen

Binh Nhất
à thì vde này được mổ xẻ nhiều lắm rùi bác, có rất nhiều lí do đại loại như giết gà thì ko cần dao trâu, rồi thói quen ngại thay đổi..., nói chung là xài vẫn thấy ok thì chả việc j phải đổi đó :D
Vâng, chắc chắn là có lý do rất hợp lý nào đó thì các cao thủ mới tiếp tục dùng Sardius.

Quay lại vấn đề chính, có bác nào có thông tin thêm không ạ? Nếu có kính mong các bác đưa ra để anh em bình luận cho vui, chứ giờ vào diễn đàn thấy toàn mua bán nản quá. Các cao thủ có ghé qua cũng vui lòng cung cấp thông tin đi ạ, sẽ giúp ích rất nhiều cho phong trào chơi bóng bàn ở VN. Thông tin về kiếm của các vđv hàng đầu thế giới còn đưa đầy trên mạng, thì kiếm của các anh chắc cũng không phải giấu phải không ạ?

Các bác kinh doanh bóng bàn vào chém cho vui đi ạ, biết đâu doanh số tăng vọt đấy.. ;)

Thanks.

Bình luận từ Facebook