CNT Men's “Road to Suzhou" Trial

bachikho

Đại Tá
Ko biết FZD đã tung hết bài qua Trial này chưa
theo HLV Wu Jingping của FZD thì FH nó còn phải cải thiện nhiều nữa, nghĩa là cứ chờ xem, chắc chắn kỹ thuật nó còn hoàn thiện hơn kìa, thấy nhiều bác chê nó chơi hùng hục nhưng tui để ý theo dõi nó từ 2 năm trước, khi nó lần lượt vô địch thiếu niên rồi vô địch trẻ TG tui đã dự đoán nó sẽ là 1 tượng đài mới của BBTQ, cá nhân tui đánh giá về lối chơi nó vượt trội so với ZJK, cứ chờ xem dự đoán của tui là 2015 nó sẽ thịt hết top 3 có đúng hay ko nhỉ :)

backhand-ghost

Đại Tá
theo HLV Wu Jingping của FZD thì FH nó còn phải cải thiện nhiều nữa, nghĩa là cứ chờ xem, chắc chắn kỹ thuật nó còn hoàn thiện hơn kìa, thấy nhiều bác chê nó chơi hùng hục nhưng tui để ý theo dõi nó từ 2 năm trước, khi nó lần lượt vô địch thiếu niên rồi vô địch trẻ TG tui đã dự đoán nó sẽ là 1 tượng đài mới của BBTQ, cá nhân tui đánh giá về lối chơi nó vượt trội so với ZJK, cứ chờ xem dự đoán của tui là 2015 nó sẽ thịt hết top 3 có đúng hay ko nhỉ :)
thông tin của bro cực chính xác.
Chỉ có điều là ko biết FZD sẽ vượt ZJK về lối chới như thế nào. Điểm mạnh nhất cấu thành lối chơi của ZJK là sự cân bằng giữa công và thủ, sự hợp lý và nhịp nhàng của sự chuyển hoán công - thủ - công hoặc thủ - công - thủ, sự đồng đều và đa dạng của cả FH và BH tạo phạm vi kiểm soát rộng khắp, giao bóng - trả giao bóng cực tốt, thích ứng về chiến thuật cực nhanh và phản ứng rất thông minh, phán đoán đọc tình huống tốt kết hợp với footwork hợp lý, đặc biệt là khả năng kiểm soát tâm lý bản thân quá khủng khiếp. Ko biết nó có điểm yếu gì trong lối chơi nữa nhưng em cũng hi vọng ku cháu sẽ làm được điều gì đó đặc biệt. Vũ khí lớn nhất của Fan là sức trẻ và khoảng thời gian 10 năm còn lại của sự nghiệp, nó ko sợ và liều lĩnh hơn ML và XX . ML thì thôi rồi, bạc nhược và mệt mỏi lắm, nếu 2015 này ko lên đỉnh được thì coi như xong, đành phải chịu đấy ^_^

Last edited:

bachikho

Đại Tá
tui thấy về kỹ thuật thì FZD chả thua ZJK điểm j, riêng FH vượt trội, còn về tâm lý, bản lĩnh ở thời điểm then chốt thì từ từ, để nó có time chín đã, cứ chờ coi sao :)

backhand-ghost

Đại Tá
tui thấy về kỹ thuật thì FZD chả thua ZJK điểm j, riêng FH vượt trội, còn về tâm lý, bản lĩnh ở thời điểm then chốt thì từ từ, để nó có time chín đã, cứ chờ coi sao :)
bác cứ nói thế thì em phải làm thế nào. Thôi, em kính bác vậy.
Em xin giữ lại cho ZJK khả năng phòng ngự thôi, hôm nào em dịch mấy đoạn Wu Jingping và Liu Guoliang nó nói về chuyển hoán và kết nối để bác xem, ZJK nó phòng ngự hay và tấn công hay thế nào. Em cũng ghét thẳng họ Trương mắt hí (bác cũng ghét nó) nhưng cái gì nó hay thì ta phải nhận chứ (nó còn bao nhiêu thứ khác nữa). FZD đang là hiện tượng, hiện tượng thì phải chờ có thực tế kiểm chứng. Thằng mắt hí 1HCV, 02 Cup, 02 Vương miện (trong 4 năm gần đây, để bác ko thể nói là nó lạc hậu), nó đang ở đỉnh của TG và nhìn xuống. Vậy là bác nói là nó thua thằng ku chưa có bằng lái xe về mặt lối chơi thì cũng khó thuyết phục. Em ấm ưc lắm đấy :D:D:D

bachikho

Đại Tá
haiz, cái này giống kiểu thày bói sờ voi cãi nhau, mệt lắm, tui thì thấy ấm ức cái là mả mẹ thằng ML, mấy cái giải lớn cứ thua thằng béo WH để ko gặp ZJK trận CK, chứ thời điểm ZJK trên đỉnh TG thì tỉ số đối đầu vẫn thua ML xa, nên ai nói j thì nói, tui cứ thấy nó có j đó hơi may mắn (chỉ là ko phải gặp ML ở CK thôi nhé, còn con đường vào CK thì nó xứng đáng quá rùi) :D

bachikho

Đại Tá
chết mải chém, ai có link xem đc CCTV5 ko nhỉ, Ma Long sắp đánh với Cui Qinglei đó
Feb. 4 14:35 WS 1/4 Final (Zhu Yuling vs Feng Yalan)
15:20
MS 1/4 Final (Ma Long vs Cui Qinglei)
16:05
WS 1/4 Final (Mu Zi vs Li Xiaoxia)
16:50
MS 1/4 Final (Xu Xin vs Liang Jingkun)

chanvongkieng

Đại Uý
thể thao đôi khi thành công cũng cần có chút may mắn,mà mình thấy ML thay đổi lối chơi thì dễ bị bắt bài hơn,trước nó chơi trung và xa bạn với cốt gỗ khó chịu hơn h ôm bạn chơi cốt có sợi nhiều

backhand-ghost

Đại Tá
haiz, cái này giống kiểu thày bói sờ voi cãi nhau, mệt lắm, tui thì thấy ấm ức cái là mả mẹ thằng ML, mấy cái giải lớn cứ thua thằng béo WH để ko gặp ZJK trận CK, chứ thời điểm ZJK trên đỉnh TG thì tỉ số đối đầu vẫn thua ML xa, nên ai nói j thì nói, tui cứ thấy nó có j đó hơi may mắn (chỉ là ko phải gặp ML ở CK thôi nhé, còn con đường vào CK thì nó xứng đáng quá rùi) :D
em trước cũng nghĩ như bác, nhưng em xem xong trận ZJK - ML 2014 vừa rồi thì em nhận thấy một điều, ko hai điều mới đúng ^_^ . Một là nếu chúng nó gặp nhau hồi 2011, 2012 thì còn có thể có biến vì lúc đó khoảng cách ko quá xa hoặc thực ra là ZJK nó chưa đến đỉnh. Hai là bây giờ thì ko có hi vọng gì nữa về cu Mã rồi, chậm, bạc nhược, thiếu ý tưởng...thằng kia thì lại đi mây về gió nói toàn chuyện trên trời rồi.
Khổ thân bác, cứ vật vã mãi mà ko thoát ra được, giờ lại trông chờ vào thằng ku cháu chưa đến tuổi "chén", mong manh quá bác ơi ^_^

Last edited:

Ma_Long

Thượng Sỹ
Em thì thấy cu FZD hiện nay đang được kỳ vọng nhiều, mà kỳ vọng nhiều nếu không dành được thứ hạng cao ở WTTC năm nay thì cũng dễ đổ vỡ hoặc mang nặng tâm lý như Ma Long hay Wang Hao (với Olimpic) lắm. Ma Long và WH thời trẻ cũng được kỳ vọng nhiều nhưng khi bị thất bại giải lớn thì bị mang zớp thất bại luôn (hoặc do tâm lý sợ thua hồi trẻ dính phải). Zhang Jike thì ngược lại, thời kỳ tham dự WTTC 2011 ko ai để ý đến nhưng ZJK đã giành chiến thắng, thắng lần đầu đã giúp ZJK tự tin thắng liên tiếp :D.

Last edited:

Ma_Long

Thượng Sỹ
thể thao đôi khi thành công cũng cần có chút may mắn,mà mình thấy ML thay đổi lối chơi thì dễ bị bắt bài hơn,trước nó chơi trung và xa bạn với cốt gỗ khó chịu hơn h ôm bạn chơi cốt có sợi nhiều

Đánh ôm bàn thì phải có quả trái chặn đẩy đôi công tốt. Ma Long trái gần bàn thì không bằng ZJK hay FZD nên dễ bị ép trái, xoay người đánh phải thì ko kịp vì đối phương đẩy trái quá nhanh.

Bác giống e quá cơ :D e nghĩ lnao cũng thấy tiếc cho cu Ma Long quá,thấm nghĩ bảo "ZJK mà gặp ML ở ck thì kiểu j ML cũng ăn" cơ mà cuộc sống ko giống cuộc đời :D:D đúng là 2015 mà ML mà ko xưng bá đc thì sẽ ko bgio có thể xưng vương đc :)

Ma_Long

Thượng Sỹ
Bác giống e quá cơ :D e nghĩ lnao cũng thấy tiếc cho cu Ma Long quá,thấm nghĩ bảo "ZJK mà gặp ML ở ck thì kiểu j ML cũng ăn" cơ mà cuộc sống ko giống cuộc đời :D:D đúng là 2015 mà ML mà ko xưng bá đc thì sẽ ko bgio có thể xưng vương đc :)
Chính vì thế sức ép phải thắng càng lớn mà ML thì khi bị sức ép lơn chơi ko còn là chính mình.

backhand-ghost

Đại Tá
Ko biết FZD đã tung hết bài qua Trial này chưa, nhưng có điều chắc chắn muốn thắng FZD thì ML, ZJK, Xuxin phải nghiên cứu kỹ FZD qua giải trial này.
mình nghĩ là có gì thì Fan đã "bung" sạch cả ra rồi, ko giấu chút nào và có muốn cũng ko thể giấu được. Đối thủ toàn XX với ML chứ có phải cửa dưới đâu. Thứ hai, FZD đã hoàn thiện hết các kỹ năng đâu. Quả phải thì giờ đã quá tốt, nhưng BH thì vẫn đầy vấn đề mà. Tất nhiên, nếu so với ML, XX...thì FZD ko thua kém kèo trái. Nhưng để đến level của Ovtcharov, ZJK, hoặc như đại ca Vương béo của nó thì Fan vẫn còn phải tập nhiều lắm (trận với Ma Long thì số điểm nó thua vì đánh hỏng BH là đếm ko hết). Còn kỹ năng phòng ngự nữa, "đánh người" thì tạm ổn nhưng đỡ đòn khi bị "người đánh" thì chưa ăn thua. Zhang hí nó phòng ngự theo kiểu cho đối phương đánh trước nhưng vẫn run cầm cập, Fan vĩnh viễn ko thể đạt đến level đó (do lối chơi, tư duy khác nhau) nhưng để vươn đến mức tiệm cận với level đó cũng là một big dream của cu cậu và của bất kỳ ai biết chơi ping pong.
Nhà còn đang thiếu ăn lòi cả mắt, lấy gì ra để tích luỹ bác ơi ^\^

Last edited:

Son_ct

Đại Uý
mẹ chả hiểu tụi tàu thế nào nữa, hình như lại thay đổi thể thức thì phải, 4 ku thắng trong trận hôm qua chia đôi đấu BK, 2 ku thắng đấu CK lấy 1 suất đi WTTC, mấy ku còn lại đấu tiếp thế nào đó để lấy 1 suất nữa, 4 suất còn lại sẽ do coach chọn, bó tay
update kq BK1: Ma Long - Liang Jingkun 3-2, BK2: Fan Zhendong - Xu Xin 3-1, CK FZD - ML 3-1
vậy là FZD đã chiếm 1 suất dự WTTC
Thể lệ này giống như WTTTC 2014 Trial mà bác, đánh vòng tròn ZJK nhất, vòng 2 đánh loại trực tiếp thì ML nhất, sau đó Liu chọn thêm 3 chú nữa là XX, FZD và WH

Bình luận từ Facebook