CLB những người đánh mặt Tàu

chichkidao

Moderator
Loại cắt tròn ko phải là hàng offical nhé bạn Bia. Chả thấy hãng ra loại đấy :))

Mình vào web matvottau.com thấy có mà.550k mà bạn.loại đó thấy viết là bản thử nghiệm của DHS chỉ bọc bằng nilon chứ không có bao bì.

lvm

Thượng Sỹ
e mới tập chơi cũng rón rén ra nhập hội với combo: FH: H3 NT #39+ H3 NT Neo#40 , BH: Narucross GS Soft , cốt Nittaku LargerSpear , e cũng có cây Vis nhưng dán H3 vào thấy xịt lắm đánh ko có lực, dán vào LS thì lại rất nảy và bám xoáy, rất vừa tay e :)
e xin hỏi các cao thủ là 2 miếng trên của e thì nên tuner thế nào ạ? e chỉ biết dán vào vợt rồi phang luôn :(

mika9967

Trung Sỹ
mới chơi mà bạn quất liền 2 em h3NT và h3nt neo à, hơi bị khủng đấy, đánh khó đấy..............bạn cần tư vấn em Mẫn boll_boll hay crazydalat là ok liền, bao giờ có ý định gả em nó thì nhắn vào hộp tin cho mika nhe........

Last edited:

en_long3

Binh Nhất
Chơi mặt tàu mặc dù có tham khảo ý kiến ace nhưng vẫn phải có những bài học "xương máu" thì mới ngộ ra được.

chichkidao

Moderator
các pro cho em hỏi hiện giờ em đang đánh miếng H3 Neo factory tuned 39 độ(của Mẫn Boll Boll) thấy hơi cứng 1 tí thôi,nhưng em đánh vẫn ok.em chuẩn bị mua miếng H3 Neo Pro untuned cũng 39 độ thì liệu đánh có phải tune ko?hay cứ như thế mà chiến luôn.cảm ơn anh em rất nhiều.

MaiXuanViet

Moderator
các pro cho em hỏi hiện giờ em đang đánh miếng H3 Neo factory tuned 39 độ(của Mẫn Boll Boll) thấy hơi cứng 1 tí thôi,nhưng em đánh vẫn ok.em chuẩn bị mua miếng H3 Neo Pro untuned cũng 39 độ thì liệu đánh có phải tune ko?hay cứ như thế mà chiến luôn.cảm ơn anh em rất nhiều.

Theo cảm nhận của cá nhân mình thì tuned chỉ nên khi mình để bình thường mà cảm giác khó đánh. Chứ khi tuned thì thông số của miếng mút sẽ bị sai lệch so với ban đầu, và ko phải lần tuned nào thông số cũng thay đổi giống nhau. Nên nếu phải tuned thì nên gửi cho các cao thủ về tuned làm giúp, và các lần tuned chỉ nên nhờ 1 cao thủ để độ đồng đều của thông số mỗi lần tuned sẽ cao hơn. Mình lúc trước cũng tập tành tuned, tuned lần đầu đánh ok, tuned lần 2 đánh ko ổn, tuned lần 3 đánh vài buổi thay mút luôn nên bây giờ mình chơi miếng H3 thường khỏi tuned luôn.đánh quen nên rất ok và rất bền.hihi.^^

mika9967

Trung Sỹ

so về độ cứng thì h3 neo untuned còn cứng hơn cả h3 neo fac, dòng neo thì tốc độ cải thiện 1 chút so với dòng thường, nhưng khá cứng, bạn nên thử qua trước khi quyết định mua.

Proximang

Đại Uý
Mút tàu mới mua về trừ hàng NT ,Pro ra thì mút đều cứng và xịt , nếu lúc đầu không tuned để tăng độ nảy và độ mềm của mút thì rất khó đánh và mất sức . Việc tuned mút chỉ nên làm 1 lần lúc đầu thôi vì càng đánh mút càng mềm , nếu đánh hàng ngày thì cứ 5 ngày tháo ra cho nó 02 lớp tăng lực . Nếu để lâu không đánh (trên 1 tuần) thì bôi cho nó 5 lớp tăng lực và chiến tiếp . Đừng ham tune nhiều mút bị nhão ra và sẽ mất đi cái độc của mút tàu.... xin chia sẻ chút kinh nhỏ của bản thân . Chúc ACE vui vẻ !

trungsay

Thượng Sỹ
Hiện bên em có H3 pro 2012 rồi nhé. Ngoài bao bì thay đổi thì độ tacky cũng giảm đi, DHS không có công bố gì về sự thay đổi trong công nghệ sx sản phẩm này.
Giá thành cơ bản vẫn như cũ.

a Tủn

Binh Nhì
các anh cao thủ mút tàu cho em hỏi có ai còn loại H3 tuyển tỉnh đời cũ ko? loại mà có hai chữ tàu Cuồng Phong to đùng ấy, nếu màu đen thì càng tốt, bán cho em để em tập đánh mặt tàu ạ! ai có cho em biết sớm nhé.

Bình luận từ Facebook