CLB những người đánh mặt Tàu

tund1204

Thượng Sỹ
Có bác nào chơi mấy cây như H301 với mặt tàu chưa ạ, cho e xin ít cảm nhận với. Cấu trúc inner kiểu này gần đây mấy hãng tàu như sanwei, 729 làm khá nhiều.
mặt koto - đệm ayous - alc/zlc - lõi ayous
Bản thân e có thử thì thấy nó phát lực dễ hơn so với inner như Long 5, nhưng bù lại thì sẽ hơi thiếu xoáy ở những pha đôi công tốc độ cao, cần kéo ma sát nhiều hơn dòng long.
đánh ngon hơn con long V comercial :v cây 1tr mà hiệu năng hơn con 3 4 củ ko hiểu nổi , cảm giác dhs làm long V để bán w968 :D

baynhanh145

Binh Nhì
đánh ngon hơn con long V comercial :v cây 1tr mà hiệu năng hơn con 3 4 củ ko hiểu nổi , cảm giác dhs làm long V để bán w968 :D
E thử cây Sanwei 75 inner khá hay nha, đánh mút tàu oke lắm, bóng đi lực và cắm. Thấy thích đánh hơn 301, 301 hơi yếu, với dhs mau tước gỗ quá
Vợt Yinhe, Sanwei cùng giá tiền loanh quanh 1trieu làm oke hơn

Love_TT

Trung Sỹ
E thử cây Sanwei 75 inner khá hay nha, đánh mút tàu oke lắm, bóng đi lực và cắm. Thấy thích đánh hơn 301, 301 hơi yếu, với dhs mau tước gỗ quá
E cũng đang đặt 1 cây từ shopee đây, 850k nhưng tình hình mưa bão có vẻ hơi lâu. E có mượn thử thì đánh thấy khá ưng tay, tốc độ tốt, xoáy vừa đủ, vòng cung hơi thấp nên lùi ra phải kéo xoáy một tí

Cây pbo outer thì có vẻ k hợp tàu lắm, nảy như zlc vậy, mềm hơn zlc của butter một chút. Chắc e sẽ phải thuần hóa thêm :D

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
bọn yinhe là bền nhất, nhưng cốt của nó làm có cảm giác hơi cứng chút. đội Sanwei làm cốt đánh cảm giác oke hơn

thinhdl

Binh Nhì
Chào các bác,
Mình tune mặt H3 và đã sử dụng tầm 1 tháng. Cho mình hỏi là khi nào mình nên gỡ mặt vợt ra & quét 1 lớp dầu tune thêm 1 lớp nữa?
1 câu hỏi nữa là khi tune lần nữa thì có cần gỡ hết lớp keo cũ ra không, hay là mình quét dầu tune lên lớp cũ?
Cám ơn các bác.

Trainee

Đại Tá
Chào các bác,
Mình tune mặt H3 và đã sử dụng tầm 1 tháng. Cho mình hỏi là khi nào mình nên gỡ mặt vợt ra & quét 1 lớp dầu tune thêm 1 lớp nữa?
1 câu hỏi nữa là khi tune lần nữa thì có cần gỡ hết lớp keo cũ ra không, hay là mình quét dầu tune lên lớp cũ?
Cám ơn các bác.
Khi nào đánh cảm thấy tay không ổn, không thoải mái nữa thì tune lại thôi, đừng nặng nề thời gian bao lâu!
Tune thì làm lại từ đầu, lột sạch tune lại, lười tune đè keo rồi dán,... hay có kiểu keo nát (do dầu tune đè) lem nhem lắm.
Mà nếu đánh không tune được là khoẻ nhất, kê kê!

bachikho

Đại Tá
Khi nào đánh cảm thấy tay không ổn, không thoải mái nữa thì tune lại thôi, đừng nặng nề thời gian bao lâu!
Tune thì làm lại từ đầu, lột sạch tune lại, lười tune đè keo rồi dán,... hay có kiểu keo nát (do dầu tune đè) lem nhem lắm.
Mà nếu đánh không tune được là khoẻ nhất, kê kê!
chuẩn, trước cũng tune chán chê, sau thấy đỉnh cao của tune là... ko tune, cứ mặt 39 dán đánh tới hỏng

hametpro

Binh Nhì
Em mới múc cái sanwei 75 inner mà chưa biết dán mút gì. Nhờ bác tư vấn cho con mút ngọ bổ rẻ với ạ. Em thiên về giật phải và flick trái

Love_TT

Trung Sỹ
Em mới múc cái sanwei 75 inner mà chưa biết dán mút gì. Nhờ bác tư vấn cho con mút ngọ bổ rẻ với ạ. Em thiên về giật phải và flick trái
Thử combo này bác nhé: 729 B2 xanh và Dignics 05

Attachments

2.3 MB · Đọc: 14
    2.8 MB · Đọc: 18

Bình luận từ Facebook