CLB những người đánh mặt Tàu

mika9967

Trung Sỹ
Mình đang cần tìm hiểu về cách kiểm tra số sert của mặt H3 NT tren trang của DHS anh em nào biết hướng dẫn mình nhé. Thanks

ở sài gòn thì bạn cứ hỏi em boll_boll, còn ờ Hà Thành thì phải hỏi cty Hỏa Châu hay em Trúngay thôi.

boll_boll

Moderator

Anh em chỉ dùm cây này mua ở đâu ,mình đang ở tphcm . xin cảm ơn !

CR cán đặc chắc chỗ anh Tài có nhưng giống hệt cây ở trên thì e rằng khó kiếm. Chữ Clipper CR bây giờ đổi thành "CLIPPER CR" rồi, chất lượng gỗ cũng khác.

vietguider

Trung Sỹ
Em có chút thắc mắc mong các bác trao đổi cùng. Vì rằng mình chưa bh được chơi cái mặt Tàu của đúng tuyển thủ QG nên không hiểu cái việc mà AE vẫn hay làm là tuning mút ấy có phải là đang cố gắng bắt chước để cho các loại mút bình dân có được cảm giác gần giống với mút xịn hàng tuyển hay không?
Hay là ngược lại, mình đang làm cho nó mềm ra để dễ đánh hơn, chứ không còn cứng như mút tuyển nữa.

thanhtuan90

Thượng Sỹ
Xin lỗi, bác nào trong CLB Mặt Tàu còn H3 Factory xịn muốn thanh lý thì để lại em nhé. Em tìm mãi chả thấy..... Cảm ơn các bác

lvm

Thượng Sỹ
mấy bác cho e hỏi thăm miếng H3 NT blue sponge 41o , miếng này khi dán và bảo quản ntn cho tốt a? có đk e hỏi thăm so với miếng Neo H3 NT khác gì nhau ko a? vì 2 miếng này giá same same nhau, e thì thấy miếng Neo bề mặt có vẻ bóng và bám dính hơn! mong các bro có kinh nhiệm chia sẻ sao cho phát huy hết điểm mạnh của 2 miếng này ! thank cả nhà !
hình miếng H3 NT Blue của e như thế này à: NatBlueUntuned_l (1).jpgNatBlueUntuned_l.jpg

Tình hình là các mặt mút tàu giá bình dân khá nặng. Cho mình hỏi các mặt mút Tàu (Độ bám xoáy cao) thì những mặt nào có trọng lượng nhẹ ngang với các mặt Châu Âu.
Mong anh em chỉ giáo.
Thân! ^_^

vanuc

Đại Tá
Tình hình là các mặt mút tàu giá bình dân khá nặng. Cho mình hỏi các mặt mút Tàu (Độ bám xoáy cao) thì những mặt nào có trọng lượng nhẹ ngang với các mặt Châu Âu.
Mong anh em chỉ giáo.
Thân! ^_^

Mặt Palio các loại sản xuất theo công nghệ đức.............

boll_boll

Moderator
Đang chơi cây này thấy khá lắm

Lớp spurce giá khít và đều

H2 Market sponge #19 đánh quá ngon, tiếc là đợt vừa rồi bán quá rẻ mà ko ai thèm mua nên gửi về Úc hết rồi, đến mình còn tiếc nữa là :(

Acuda S3 đánh trên cây này thấy không hợp, chắc phải thanh lý rồi...Cây này chơi mút bọt khí hơi dở.

Mong anh em chỉ giáo.
Thân! ^_^

Bạn có thể chơi Dawei UL35. Mặt này bám, nhẹ, bền. Ngoài ra có Saviga Special nhưng mặt này đánh giống mặt Châu Âu chứ độ bám không cao như nhiều mặt Tàu khác.
Đính chính với anh Vanuc luôn là dòng Palio Germany gồm Macro, Macro Era, Blit'z, Thor's là mút làm tại Đức. Tất cả đều đánh như các mặt Châu Âu khác, ngoại trừ Thor's cố làm theo công nghệ Sticky thì hơi giống mặt Tàu.
Dòng Palio China gồm CJ8000, Hadou, Dragon series...là làm tại Trung Quốc, tính chất đa dạng nhưng nhìn chung đều có đặc điểm cố hữu của mặt Trung Quốc.

a Tủn

Binh Nhì
cho em hỏi cốt đường sắt oánh với mặt Tàu có hợp ko? và loại cốt này mình nên dùng keo sữa ( cao su non ) hay keo nào thì hợp ạ? với lại trên bề mặt cây vợt của em có vài chỗ bị đóng đinh còn dấu, lõm vài lỗ nho nhỏ thì dùng keo sữa có ảnh hưởng gì không ạ? bác nào biết xin mách cho em vài lời khuyên hữu ích ạ!

Bình luận từ Facebook