CLB những người đánh mặt Tàu

long thủ

Đại Tá
Các cao thủ Tàu đạo vui lòng tư vấn cho em với, em đang tìm mua một cốt tàu, tiêu chí là xoáy và nhẹ nhất có thể, control và feeling càng cao càng tốt, còn tốc độ thì em ko ưu tiên vì hình như tay khỏe quá rồi toàn phang bóng ra ngoài. Em hay chơi giật moi xoáy xa bàn.
Mong các cao thủ bớt chút thời gian quý báu chỉ giáo cho kẻ hậu sinh mới nhập môn này, em xin chân thành cảm ơn ạ! Chúc các bác ăn tết vui vẻ!

Em xin vote cho cây YEO, 5 lớp gỗ rất nhẹ mà đàn hồi, đánh xoáy rất tốt mà vào lực thì rất mạnh, cây này đặc biệt hay khi vẩy trái và hất cổ tay

Last edited:

HungGL

Đại Tá
Mình phân 4 cây Hao 3, King II, King III , Long II cho bạn thế này nhé!
Giá thành: King II 5 gỗ rẻ nhất ~ 2,5tr, King III 5 gỗ 2 carbon tổng hợp, Long II 7 lớp gỗ, Hao III 4 gỗ 1 carbon thủy tinh ở lõi, giá 3 cây này same same nhau khoảng 3,5 - 3,7tr.
Nảy: Long II ~ King III > King II > Hao 3
Độ cứng : King III > Long II > King II > Hao 3
Cảm giác bóng : hao 3 > King II> Long 2 > King III
Độ cân bằng : King II ~ Hao 3 > Long II > KIng III

Ttfan2012

Đại Tá
Các cao thủ Tàu đạo vui lòng tư vấn cho em với, em đang tìm mua một cốt tàu, tiêu chí là xoáy và nhẹ nhất có thể, control và feeling càng cao càng tốt, còn tốc độ thì em ko ưu tiên vì hình như tay khỏe quá rồi toàn phang bóng ra ngoài. Em hay chơi giật moi xoáy xa bàn.
Mong các cao thủ bớt chút thời gian quý báu chỉ giáo cho kẻ hậu sinh mới nhập môn này, em xin chân thành cảm ơn ạ! Chúc các bác ăn tết vui vẻ!
Bạn dùng thử cây Nittaku Acoustic nhé: VỪA NHẸ VỪA CẢM GIÁC TỐT VÀ RẤT HỢP MẶT H3.

danhbongban

Trung Tá
em đang cần một mặt h3 neo hoặc TG3 neo mới 100% cũng được, đang cần gấp quá để chiều nay khai suân 1 trận bóng
ai có đê rlại cho em với : lh 01674469797

archer

Đại Tá
Em xin vote cho cây YEO, 5 lớp gỗ rất nhẹ mà đàn hồi, đánh xoáy rất tốt mà vào lực thì rất mạnh, cây này đặc biệt hay khi vẩy trái và hất cổ tay
Mình phân 4 cây Hao 3, King II, King III , Long II cho bạn thế này nhé!
Giá thành: King II 5 gỗ rẻ nhất ~ 2,5tr, King III 5 gỗ 2 carbon tổng hợp, Long II 7 lớp gỗ, Hao III 4 gỗ 1 carbon thủy tinh ở lõi, giá 3 cây này same same nhau khoảng 3,5 - 3,7tr.
Nảy: Long II ~ King III > King II > Hao 3
Độ cứng : King III > Long II > King II > Hao 3
Cảm giác bóng : hao 3 > King II> Long 2 > King III
Độ cân bằng : King II ~ Hao 3 > Long II > KIng III
Bạn dùng thử cây Nittaku Acoustic nhé: VỪA NHẸ VỪA CẢM GIÁC TỐT VÀ RẤT HỢP MẶT H3.

Cảm ơn các bác ạ. Có người xui em mua cây TSP Besty hoặc Avalox Tosios, các bác đánh giá về 2 cây này thế nào ạ?

long thủ

Đại Tá
em đang cần một mặt h3 neo hoặc TG3 neo mới 100% cũng được, đang cần gấp quá để chiều nay khai suân 1 trận bóng
ai có đê rlại cho em với : lh 01674469797

bác ở đâu đấy, em còn 2 miếng H3 Pro mới tinh nhưng hơi bé vì dán cho vợt dọc này

long thủ

Đại Tá
Cảm ơn các bác ạ. Có người xui em mua cây TSP Besty hoặc Avalox Tosios, các bác đánh giá về 2 cây này thế nào ạ?

Tosios cực kỳ nảy và cứng, ko nên bác ạ. TSP Besty thì cán cầm có kiểu mài đặc biệt nên ôm khít tay, cảm giác thì em chưa đánh nên ko chắc lắm. Nếu mà dòng Avalox thì em thấy con P700 là đánh hay nhất với mặt tàu, 7 lớp gỗ, hơi cứng, giật xoáy cực êm

BAC SUP

Đại Tá
2 cây này mình đánh cả rồi ,nhưng có điều chưa đánh với mặt tàu.:cool: cây besty nhẹ kiểm soát bóng tốt ,tốc độ vừa phải ,mền,cây này mình đánh khoảng 2 tháng thì bán.cây tosios thì cứng hơn ,tốc độ lớn hơn nhưng độ kiểm soát bóng kém hơn cây besty ,cây này mình cũng chơi khoảng 2 tuần là bán.(lưu ý là mình chưa thử 2 cây này với mặt tàu nhé) mình dùng lâu nhất từ trước đến giờ là cây ishilion của butterfly ,mình thấy cây này hay hơn 2 cây kia. mình cũng đã bán em này cách đây vài tháng.

Last edited:

danhbongban

Trung Tá
ote="long thủ, post: 295617, member: 643"]em ở HN, còn 2 miếng H3 pro không hợp nên em để lại cho bác giá mềm thôi, nếu bác không ngại hụt 1 phần dưới mút do em dán vợt dọc[/quote]
Bác lh e nhé. Hụt 1 tý cũng k sao
Lh 01674469797

danhbongban

Trung Tá
Em vừa sắm mặt này
K biết cảm giác như nào

Attachments

67.5 KB · Đọc: 0
    39.3 KB · Đọc: 0

Drhongson

Đại Tá
Năm mới GIÁP NGỌ , ghé thăm topic MẶT TÀU , công nhận bài vở nhiều ( >100 trang ) ,
kinh nghiệm chia sẻ lại càng phong phú đa dạng . NỂ QUÁ NỂ .

danhbongban

Trung Tá
Mấy bác cho em hỏi giữa stiga rose wood nct v và dhs long 3 cây nào hay hơn? 2 cây này so với ZHANGJIKE ALC 2013 thế nào?

:)) bác này giống mình, thật, cái hồi mới chơi toàn suốt ngày hỏi như này
nói thật thì e cũng chẳng biết cây nào hay đâu, nhưng 1 vote cho rose 5
bác đánh cây nào thấy hợp với mình thì thôi

trc e cũng toàn nghĩ cốt đắt tiền là cốt ngon, nhưng mua đc cây BTY timo boll zlc, rồi king 2, .. các kiểu, xong cuối cùng bây h gắn liền với cây long 2, cây nào hợp với mình thì ngon hết bác ạ

Bình luận từ Facebook