CLB nhiếp ảnh: Ảnh chụp chơi, ảnh giải trí cá nhân

dung_linh

Đại Tá
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/59/dscn0209d.jpg/][IMG]http://img59.imageshack.us/img59/5907/dscn0209d.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
Đồ cổ xưa Huế

Last edited:

hungiraqdn

Đại Uý

Last edited:

dung_linh

Đại Tá
.

Ông đồ quê !
Lệ xưa, người có chữ đầu Xuân năm mới thì chọn một ngày đẹp để khai bút.Nét bút phương múa rồng bay trên giấy đỏ như rực rỡ hơn cho một năm nhiều vận hội.Cái khung cảnh ấy cứ quyến luyến trong tôi những vần thơ đầy tình người về những ông đồ già..............đậm đà cái Tình, cái Nghĩa đầu năm...

NTBB

Super Moderators
cám ơn anh NTBB
,đang ao ước chụp được hình thi đấu bóng bàn mà chưa được đây bác ạ.

Chụp hình thi đấu thể thao thật là khó. Ngoài kỹ năng thì "súng ống" cũng phải pro cỡ nào mới chụp đẹp được bác ạ. Tôi cũng đang "mon men" thử chụp thi đấu BB, mà chưa được - có lẽ phải "đầu tư" thêm. Cái này phải nhờ mấy cameramen gạo cội như hunghanoi, KTT, bác Nobi... tư vấn mới hy vọng ..."toại nguyện".

metri

Binh Nhì
Chụp hình thi đấu thể thao thật là khó. Ngoài kỹ năng thì "súng ống" cũng phải pro cỡ nào mới chụp đẹp được bác ạ. Tôi cũng đang "mon men" thử chụp thi đấu BB, mà chưa được - có lẽ phải "đầu tư" thêm. Cái này phải nhờ mấy cameramen gạo cội như hunghanoi, KTT, bác Nobi... tư vấn mới hy vọng ..."toại nguyện".

EM mạo muội có ý kiến thế này ạ:
Bác Út dùng D3200 thì khó chụp lắm. Hình như còn không có chức năng chụp liên tiếp nữa thì phải. Ống phài mua loại AF-S thì mới auto focus được nên khá đắt. Em nghĩ bác nên thay body trước ạ, D600 hoặc D700 secondhand (khoảng 30-40t) sau đó thêm cái ống 80-200mm f/2.8 cũ khoảng 16-17t nữa là ngon. Dùng các dòng crop của nikon như D300s, D7000 rất khó kiếm ống rẻ tiền mà focus nhanh để chụp ạ.
Nêu không thì bác đào tẩu sang Canon luôn, sẽ có nhiều lựa chọn hơn. Nhưng chắc phải 50-60M chụp mới phê được ạ.

hunghanoi

Super Moderators
.

Mẹ đưa em bé cùng xuống chợ. ( xin hãy để ý ánh mắt của người mẹ trẻ,chăm chú nhưng đượm buồn sâu thẳm,khiến người xem cũng nao lòng,vì sao ? )

Bình luận từ Facebook