Chốt hạ Timoboll ALC

tosiosHD

Đại Tá
hihi , e cũng đang sướng với alc bác ak , đánh cứ như lên đồng mặc dù mới chơi e nó 1 hôm ,. e vừa mua hôm qua
+ Mình biết ngay mà. Tại bạn mới mua hôm qua và mới chơi nên cảm giác sướng vậy thôi: 1 CÁI LẠ BẰNG TẠ CÁI QUEN MÀ. Đảm bảo sau 1 thời gian nữa thì bạn sẽ có cảm giác khác đấy!!! Hô hô hô hô!!!

QuangHung

Đại Tá
nếu có điều kiện dùng ten là ngon , nhưng e cứ chơi xiom vega pro phải , trái xiom asean bảo vệ kinh tế , tên tốn lắm , và xiom cũng k thua ten là mấy , giật dính bóng dị hơn ten nhiều
Có điều kiện dùng ten là ngon nhưng xiom giật dính bóng và dị hơn ten nhiều.,Toḿ lại cái nào ngon vậy Bác ;)

Trainee

Đại Tá
Có điều kiện dùng ten là ngon nhưng xiom giật dính bóng và dị hơn ten nhiều.,Toḿ lại cái nào ngon vậy Bác ;)
Nếu bạn không có ngân quỹ tầm >4tr/năm để dành cho mặt vợt thì đừng chơi Ten.
Mình cũng có cây TMB ALC, cũng từng gắn Ten 05, 05 FX, 64, Spin Art, Andro Hexer, Target Force, Target Pro, .... Ten là dòng dễ chơi, nhưng độ bền kém. Nếu kỹ thuật tốt thì đánh các loại kia vẫn ra được cú đánh chất lượng không kém, thậm chí có loại còn hơn.

QuangHung

Đại Tá
Nếu bạn không có ngân quỹ tầm >4tr/năm để dành cho mặt vợt thì đừng chơi Ten.
Mình cũng có cây TMB ALC, cũng từng gắn Ten 05, 05 FX, 64, Spin Art, Andro Hexer, Target Force, Target Pro, .... Ten là dòng dễ chơi, nhưng độ bền kém. Nếu kỹ thuật tốt thì đánh các loại kia vẫn ra được cú đánh chất lượng không kém, thậm chí có loại còn hơn.
E cũng ngại dùng Ten vì thật sự nó hơi giòn ;)Xin Bác ví dụ cho E 1 miếng để oánh trái..Thanks!

Trainee

Đại Tá
E cũng ngại dùng Ten vì thật sự nó hơi giòn ;)Xin Bác ví dụ cho E 1 miếng để oánh trái..Thanks!
Thấy chữ ký của bạn có Blitz2010, có vẻ dân ta ưa món này lắm mà.
Nói là dân VN bởi vì, dân ta thích mặt này ở điểm nó bám xoáy, còn mấy tên trình cao cao hơn chút lại bảo mặt này dễ bị ăn xoáy của đối phương, nên trả bóng lại khó. Chả biết sao nữa :D
Mình thì đang chơi Target Pro. Mặt này tấn công rất tốt, nhưng nặng, nặng hơn ten 05 độ 2-3 g.
Tuy nhiên, mình đang tính, kiếm mặt khác xịt hơn để cắt và chặn, giật trái ít dùng, mà vào trận nhăm nhăm đánh trái loại gà mờ nhưu mình có khi làm mất cả bộ phải.

QuangHung

Đại Tá
Thấy chữ ký của bạn có Blitz2010, có vẻ dân ta ưa món này lắm mà.
Nói là dân VN bởi vì, dân ta thích mặt này ở điểm nó bám xoáy, còn mấy tên trình cao cao hơn chút lại bảo mặt này dễ bị ăn xoáy của đối phương, nên trả bóng lại khó. Chả biết sao nữa :D
Mình thì đang chơi Target Pro. Mặt này tấn công rất tốt, nhưng nặng, nặng hơn ten 05 độ 2-3 g.
Tuy nhiên, mình đang tính, kiếm mặt khác xịt hơn để cắt và chặn, giật trái ít dùng, mà vào trận nhăm nhăm đánh trái loại gà mờ nhưu mình có khi làm mất cả bộ phải.
miếng Blizt sắp chuyển rồi Bác ah..với lại cũng muốn đổi gió cho nó có cảm giác L lạ cá tươi.. ;)

Trainee

Đại Tá
miếng Blizt sắp chuyển rồi Bác ah..với lại cũng muốn đổi gió cho nó có cảm giác L lạ cá tươi.. ;)
Đổi gió thì đổi hẳn đi, chơi Target Pro xem sao. Đánh FH 1 mặt tàu, lâu lâu xoay BH sang giật phải cho đối thủ giật mình :D.
Cao thủ đánh Target Pro mặt trái, FH mặt Tàu cũng có Hồ Ngọc Thuận: FH: H3 Pro, BH: Target Pro + Gatien Glory. Tất nhiên một phần vì hắn phân phối hàng này. Nhưng đánh tầm giải VN Open , cầm combo này đoạt hạng 3 đồng đội thì chất lượng nó hẳn là không tệ lắm.

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Anh dùng Font gì mà lưới mắt cá tùm lum, lại nhớ hồi ngồi trong lớp 3 thằng ngồi sau đếm lỗ trên áo bạn nữ ngồi trước, hôm sau trở đi cấm thấy mặc.

Thằng bạn em còn thô nói: Hôm qua Sơn lùn nó đếm hơn tao mấy lỗ vì nó đếm đúng chỗ cái ao trong nên chia một lỗ thành hai, nghĩ đến giờ vẫn thấy ... SƯỚNG TÊ NGƯỜI:D:D:D:D:D:D

QuangHung

Đại Tá
Anh dùng Font gì mà lưới mắt cá tùm lum, lại nhớ hồi ngồi trong lớp 3 thằng ngồi sau đếm lỗ trên áo bạn nữ ngồi trước, hôm sau trở đi cấm thấy mặc.

Thằng bạn em còn thô nói: Hôm qua Sơn lùn nó đếm hơn tao mấy lỗ vì nó đếm đúng chỗ cái ao trong nên chia một lỗ thành hai, nghĩ đến giờ vẫn thấy ... SƯỚNG TÊ NGƯỜI:D:D:D:D:D:D
Hix..k rõ Font gì nữa..thấy ở trên màn hình nó bình thường thì cứ fang thôi :D:D:D

fanta007

Binh Nhất
Nếu kỹ thuật tốt thì TMB ALC đánh rất uy lực. Còn nếu kỹ thuật bình thường thì nó khá xoáy, dễ control.
TMB ALC hơi nặng đầu, và cán nhỏ vậy nên ai đánh quen mấy dòng như Sardius, cầm sẽ không thích.
Nhưng ai đánh quen thì TMB ALC sẽ dễ giật những quả bóng nặng do nó bám xoáy, control tốt và hơi nặng đầu.
Mình chỉ không ưa TMB ALC mỗi cái cán, còn lại là tốt, giá cả hợp lý, chất lượng OK.
Người khác thì mình không rõ, nhưng mình từng dán Ten đánh với TMB ALC, thấy không ấn tượng lắm; 05 và 64 thì hơi nảy, còn FX thì lại xịt, đánh bóng cứ tẹt tẹt ko mướt. Cá nhân mình thì TMB ALC lại hợp với mấy dòng bám xoáy khác: Andro PowerGrip, Target Pro, Rasant ...
bác nói chí lý, e cũng dùng vs ten 05 thấy chư ăn thua nên muốn đổi mặt khác ngay, mỗi tội chưa đủ ngân sách

Jerry

Thượng Sỹ
Cất tủ từ lâu cũng chẳng bao giờ xài lại, tmb a có đủ series chúc mừng chú đã tìm đc kiếm, a đang chờ cây ACT cập cảng

Attachments

408.8 KB · Đọc: 0

h2ptnn

Trung Uý
E đã từng chơi 729, sadius, timoboll zlc ,traiber,hayabusa zxi,stiga infinity vpsV, rosewwood, viscaria...... phải nói là 1 thời gian khá dài e bị loạn kiếm dẫn đến tẩu hỏa nhập ma, đánh kiếm gì cũng vô ích nhưng may mắn có duyên e gặp dc bảo đao tầm chủ Timoboll ALC , chính e nó đã đả thông kinh mạch, truyền chân khí cho e để vượt qua cơn lục đục này. Giật cứ gọi là xoáy điên đảo , rất điểm rơi theo ý muốn các bác ak,...e đang chơi 2 ,mặt xiom và quyết định chốt hạ ở đây k thay đổi nữa kẻo loạn kiếm lại tái phát. E cảm ơn các bác !
Thảo nào,dạo này chỉ thấy bán đi thôi.

Bình luận từ Facebook