chiến thuật đánh với những người lốp bóng xa bàn!!!!!!!

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
E thì có giải pháp nữa là bác chỉ cần đỡ bóng vào bàn rồi di chuyền nhanh ra xa mà loop lại hihiii.. Măt tàu thì loop yên tâm lắm bác ạ hihiii

Thanh Long GB

Đại Uý
em rất bí những quả lốp bóng cong queo hoặc sốc lên.có lẽ 1 phần do em sử dụng bên fh là mút tàu,phần còn lại là do em phán đoán độ xoáy và điểm rơi chưa được tốt.gặp giơ này em đánh hầu như toàn bị bay ra ngoài bàn rất nhiều.mong các bác vô đây giúp em nên đối phó với giơ đánh này,nếu như dùng fh mút tàu như em thì nên bạt hoặc giật bóng như thế nào là cách tốt nhất......mong các bác chỉ giáo giùm em.xin cảm ơn ợ!!!!!!! ^^
Quá đơn giản bạn chỉ Cần đứng ôm bàn chờ đối thủ lốp vào là đmi ngay cứ đánh thẳng ra trứơc là ok

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
khó để đưa ra giải pháp cụ thể , vì tùy theo độ khó + xoáy của mình khi đánh bóng ra để phán đoán tình huống , mỗi người có 1 kiểu câu , lốp bóng khác nhau . Nếu phán đoán tốt thì mình sẻ có p2 thích ứng để xử lý . Cơ bản có 3 loại xoáy mà người lốp tạo ra , nếu bạn đọc xoáy tốt coi như bạn đã giải quyết được 1/2 vấn đề . 1/2 còn lại là do tập luyện .

thanh dai ca77

Đại Tá
Trường hợp này thì bác cứ ĐẬP! ĐẬP NỮA ĐẬP MÃI ! ĐẬP ĐẾN BAO GIỜ MÀ ĐỐI PHƯƠNG KHÔNG DÁM LOOP BÓNG NỮA THÌ THÔI!
Bác cứ theo bác này mà đập mãi thì lần sau gặp người khác sẽ không dám loop cho bác đánh đâu!

ngtrantoan

Đại Tá
tất cả đều là nói tào lao....gặp dơ này có mà đánh cả ngày....ai chưa qua có thể hỏi Việt Hưng Yên......thế giới có Adrien Mattenet
Người ta có phải nguyên thủ đâu...
Gặp rơ này mà ngang trình độ khó chịu, ngay như phú sóc vs việt hưng yên, việt lốp lên phú toàn đánh hỏng, với rơ lốp xa bàn điểm quan trọng là phán đoán điểm rơi cũng như độ xoáy rồi bạt và cần nhất là bình tĩnh, nóng vội là tự thua

Trainee

Đại Tá
Trường hợp này thì bác cứ ĐẬP! ĐẬP NỮA ĐẬP MÃI ! ĐẬP ĐẾN BAO GIỜ MÀ ĐỐI PHƯƠNG KHÔNG DÁM LOOP BÓNG NỮA THÌ THÔI!
Bác cứ theo bác này mà đập mãi thì lần sau gặp người khác sẽ không dám loop cho bác đánh đâu!
Đúng là phát biểu của người sống ở vùng không có rơ lốp khá!
Một khi người ta đã thành rơ, và đánh từ ngang tới trên cơ thì làm qué gì có chuyện không dám lốp nữa! Không dám lốp nữa thì đồng nghĩa với việc họ không chơi bóng bàn nữa thế thôi.
Ngoài ra em cũng phải nói thêm cho bác lưu ý, người ta nói chuyện về Lốp chứ không hỏi Loop đâu ợ! Nó hơi hơi khác nhau đó bác giống kiểu Con mèo với Con Hổ ấy!

Bình luận từ Facebook