Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

tosiosHD

Đại Tá
Xin chào các Pro, cho em góp vui chương trình với " tiết mục" INF: FH 64 1.9mm, BH 64 2.1mmnhé! em xin chia sẻ, mới chơi được một hôm hơi rung,dễ kiểm soát, FH đánh rất phê, nhưng BH đánh vẩy trái khó quá,nặng đầu hình như do bản vợt to. Hình như hôm trước có bác nào bảo mài lại kt thông thường 150x157 là ok? nhờ các bác chỉ giáo với. Thanks!
+ Cứ mài đi, đừng sợ!

Trainee

Đại Tá
Mình thấy backhand cây này phải đánh ôm bàn, vừa lên đánh ngay hoặc giật BH cũng phải gần bàn bác ạ....ra xa khỏi bàn không có cảm giác gì cả (chắc tại trình mình cũng gà nữa)
Nghe dân kỹ thuật bàn thì Innerforce có lõi Ayous, lớp ZLC lận hơi sâu vào trong, từ đó tạo khả năng bật vút rất cao, đánh xa bàn không thiếu lực => Muốn đánh xa chắc phải chậm rãi đón bóng rồi kéo đi, chứ đánh vỗ kiểu lai bạt thì sẽ thiếu lực.
Đoán mò thế :D

drsan

Thượng Tá
Xin chào các Pro, cho em góp vui chương trình với " tiết mục" INF FH 64 1.9mm, BH 64 nhé! em xin chia sẻ, mới chơi được một hôm hơi rung,dễ kiểm soát, FH đánh rất phê, nhưng BH đánh vẩy trái khó quá,nặng đầu hình như do bản vợt to. Hình như hôm trước có bác nào bảo mài lại kt thông thường 150x157 là ok? nhờ các bác chỉ giáo với. Thanks!
Mài vội làm gì bạn, đợi oánh... bể cốt rồi mài đi cũng chưa muộn! :) lúc đó bạn lại có cái cốt như mới mua!:D, mấy bác mài đi vì muốn mua mặt lướt để dán cho hợp thôi mà, sự chênh lệch của mặt vợt không đáng bao nhiêu! bạn có khi nào đánh trợt bóng không?! lúc đó bạn ước mặt vợt to...bằng cái... nia ấy chứ!:D:D:D

tosiosHD

Đại Tá
Mài vội làm gì bạn, đợi oánh... bể cốt rồi mài đi cũng chưa muộn! :) lúc đó bạn lại có cái cốt như mới mua!:D, mấy bác mài đi vì muốn mua mặt lướt để dán cho hợp thôi mà, sự chênh lệch của mặt vợt không đáng bao nhiêu! bạn có khi nào đánh trợt bóng không?! lúc đó bạn ước mặt vợt to...bằng cái... nia ấy chứ!:D:D:D
+ Haha. Ông này hãi chết, ko dám mài. Đánh vợt to quá, ngượng, toàn sợ va vào bàn thôi. Nhìn cái mút bé tí so với cốt...thấy khổ thân người mẫu da vàng quá. Người đẹp thế mà chủ sở hữu lại cho ăn mặc quần áo thiếu thốn, rách nát??? Hic hic hic!

attack01

Đại Uý
Nghe dân kỹ thuật bàn thì Innerforce có lõi Ayous, lớp ZLC lận hơi sâu vào trong, từ đó tạo khả năng bật vút rất cao, đánh xa bàn không thiếu lực => Muốn đánh xa chắc phải chậm rãi đón bóng rồi kéo đi, chứ đánh vỗ kiểu lai bạt thì sẽ thiếu lực.

Thiếu lực anh ơi.....em đã từng thử giật 1 động tác cho cây Inner và Vis tem đồng, kết quả là cây Vis bóng nó vào bàn đi rất thấp, vun vút, còn cây inner thì bóng nó cong cong, chắc bám xoáy hơn...cảm giác lúc đó chỉ muốn múc ngay con Vis, nhưng nhớ đến câu "cây vợt là cái cuối cùng chịu trách nhiệm về cú đánh dở của bạn" nên lại thôi...để nghiên cứu sửa kỹ thuật xem sao....chứ dòng ZLC inner là dòng vợt ôm bàn mà

thichtrainghiem

Đại Tá
Bác " đoán " như nhà tiên tri! e zơ moi, bạt nhưng chơi e này thì k đc, mà khi cự ly trung cứ ôm dày bóng vào kéo đi( lên) kể cả lúc bóng xuống hơi thấp, lực rất căng, nhưng rất cảm giác.

Trainee

Đại Tá
Thiếu lực anh ơi.....em đã từng thử giật 1 động tác cho cây Inner và Vis tem đồng, kết quả là cây Vis bóng nó vào bàn đi rất thấp, vun vút, còn cây inner thì bóng nó cong cong, chắc bám xoáy hơn...cảm giác lúc đó chỉ muốn múc ngay con Vis, nhưng nhớ đến câu "cây vợt là cái cuối cùng chịu trách nhiệm về cú đánh dở của bạn" nên lại thôi...để nghiên cứu sửa kỹ thuật xem sao....chứ dòng ZLC inner là dòng vợt ôm bàn mà
Vậy phải chỉnh động tác, chứ mỗi cây đánh có thể hơi khác nhau. Mình nghe phân tích nói rõ ràng dòng lõi Ayous là đặc trưng của dòng Innerforce, đánh bóng có độ bật cao, khác hẳn Kiri (TMB), Balsa (Sardius).

vanuc

Đại Tá
Bạn quấn một vòng cao su vào cán vợt: Mấy dây nịt nhỏ, hoặc cắt một vòng nho nhỏ ~1-2cm cái săm xe đạp cũ, loại xe đua nhỏ xíu thì chắc hơn. Cảm giác nặng đầu sẽ giảm đi nhiều.
Sao không lấy cái găng tay rửa bát bằng cao su mà cắt ngón út ra lồng vào có phải ngon hơn không?

Trainee

Đại Tá
Sao không lấy cái găng tay rửa bát bằng cao su mà cắt ngón út ra lồng vào có phải ngon hơn không?
Ừ nhỉ, em ko nghĩ ra vụ này, bữa rồi chạy lòng vòng cửa hàng xe đạp. Phần vì vợ ko xài. Chắc ngoài Bắc trời lạnh, kiếm đơn giản.

drsan

Thượng Tá
+ Haha. Ông này hãi chết, ko dám mài. Đánh vợt to quá, ngượng, toàn sợ va vào bàn thôi. Nhìn cái mút bé tí so với cốt...thấy khổ thân người mẫu da vàng quá. Người đẹp thế mà chủ sở hữu lại cho ăn mặc quần áo thiếu thốn, rách nát??? Hic hic hic!
Em inf cần phải nửa kín nửa hở mới đẹp, nguời mẫu chân dai mà. Lúc nào cho em diện mini short bò mài viền mới đẹp. @tosiosHD tối nay về anh cho em da vàng mặc ..nửa lọ nửa kia nhưng đảm bảo áo trùm hết ót!;)

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
HÂM NÓNG TOPIC ĐÂY:

Sau 2 buổi tối đo đạc, căn chỉnh, mài mài giũa giũa, tân trang (cộng với sự tư vấn của bác @lion từ trước nữa)...nay em Iner zlc của mình đã có số đo 3 vòng chuẩn như người mẫu luôn (số đo em ấy bằng luôn Jun zlc và Zang jike alc).

Ngoài ra, mình nhận thấy 1 số anh em dùng sau 1 thời gian nếu không bảo quản tốt thì bề mặt rất dễ bị ẩm mốc, nhìn rất xấu, mua bán mất giá trị, do đó mình quyết định trang điểm thêm cho em nó 1 lớp phấn cực mỏng là Xiom Isure tránh tước gỗ, tránh ẩm mốc, bóc dán mút không sợ rách mút. Sau khi đánh phấn, em nó có màu da sẫm hơn, nâu hơn, các vân gỗ hiện lên thật lộng lẫy, đúng như mốt của các siêu mẫu hiện nay.

Bây giờ thì em nó gần như là hoàn hảo như các cụ vẫn nói: Nhất dáng, nhì da!

Mình đã đánh thử vài hôm xem có nặng đầu, nặng mông gì không, xem cảm giác khi vào keo Isure có làm sao không.... như 1 số anh em e ngại nhưng xin thưa với anh em rằng cảm giác vẫn không hề thay đổi, hoặc có thay đổi thì vô cùng nhỏ mà với trình độ anh em mình thì khó phát hiện được. Bù lại, cái tâm lý vợt kích thước chuẩn, ko bị nặng đầu, ko bao giờ bị ẩm mốc mặt cốt, bóc dán thay đổi mút dễ dàng, không sợ rách mút, không sợ keo bám ko đều trên mút và trên cốt khi bóc dán thay đổi mút... nó làm cho mình hưng phấn lên rất nhiều với em siêu mẫu này!!!
Hình ảnh em nó đây, anh em chiêm ngưỡng và xem sự khác nhau tí xíu nhé:
1. Trước khi thẩm mỹ (anh em đã xem):

2. Sau khi thẩm mỹ, tân trang:

Chúc anh em có tuần làm việc hiệu quả và giữ vững sự yêu thích môn thể thao với trái bóng nhựa này!!!

tosiosHD

Đại Tá
cái áo aurus mới tinh lấy của @langngoi chưa biết cắt cho em inf hay em Z, áo đen lấy của @Ttfan2012 cho em inf mặc luôn! chú thấy thế nào?
+Oh, áo đen là em ten80fx lấy của ttfan2012 đấy à?
Đương nhiên là Aurus dán cho Iner zlc trước rồi. Ko hợp còn chuyển sang Z được chứ. Dán cho Z trước, chẳng may ko hợp thì làm sao dán cho Iner được?! Yên tâm đi anh!

drsan

Thượng Tá
+Oh, áo đen là em ten80fx lấy của ttfan2012 đấy à?
Đương nhiên là Aurus dán cho Iner zlc trước rồi. Ko hợp còn chuyển sang Z được chứ. Dán cho Z trước, chẳng may ko hợp thì làm sao dán cho Iner được?! Yên tâm đi anh!
anh có chục cái mặt, mặt mới thì có 4 chiếc phết keo để đó! hôm trước định cho đi mấy cái nhưng nghĩ về câu của bác @o3ma thấy chí phải là mặt nhiều để đó làm bộ sưu tập!

Lemarc

Thượng Sỹ
Mình thấy cây nặng khoảng 84g- 86g cầm rất vừa tay, không bị nặng đầu. (2 mút: Nittaku H3 NEO, Yasaka Razka X)

Bình luận từ Facebook