Hà Nội Cặp Viscaria Light đẹp cho người sưu tập

lamtq

Đại Tá
@Trainee tao coi nó là đồ chơi, chưa bao giờ coi trọng, dù bao giờ cũng rất giữ gìn. Mày nói thế làm tao rất tự ái. Tao chưa bao giờ chỉn chu, nhưng không bao giờ xem nhẹ tình cảm. Nếu mày thật sự cảm thấy thế, tao xin lỗi.
Nhưng cũng tuyệt giao luôn. Đã là chơi, kết giao mới là quan trọng, nhiều anh em Hà Nội, chơi với nhau gặp giao lưu lần đầu, thích trải nghiệm, tao bóc luôn cái mặt trên cốt tao đang chơi cho thử, ko chỉ H3, mà cả Ten, ... nó thật sự chưa bao giờ quan trọng hơn giao lưu.
Nó là cái mặt vợt, cũng đắt nhưng vẫn mua được, ... nên ko muốn gặp lại mày nữa.
Nếu mặt đó hỏng rồi, sang tháng tao mua trả mày mặt mới.
a đéo bênh thằng nào nhưng mày nói sai rồi. mỗi ng mỗi ý. như a thì dù cả cái cốt Hà Nội 30k mà mình thik mình quý thì ko thể để ng khác cầm mà quăng quật đc.
với a Giá trị của đồ vật nó nằm nhiều ở phần tinh thần nữa chứ ko chỉ là nó 10k hay 10tr.
a thấy mày sai. còn mày thấy a ngứa miệng chõ vào việc của chúng mày mà cũng tuyệt giao thì tùy.

firi06

Đại Uý
Vâng, cảm ơn anh!
- Em cũng chỉ coi nó là đồ chơi, anh cũng làm em tự ái.
- Vâng, em cũng sợ, nên ra HN 10 ngày rồi mà chỉ dám gặp bác @o3ma thôi. Thiệt tình bác nhiều bạn quá, em không dám nhận bạn với bác nữa. Vì bạn em biết em ra HN 10 ngày thì ít nhất cũng có câu hỏi thăm nhau! :)
- Em thì lười kết giao, nhưng ai thích thì chưa gặp em cũng có thể gửi mặt vợt cho chơi thử anh à.
- Anh lại nói chuyện đắt rẻ rồi, câu này anh kém quá. Việc anh làm vậy, e rằng không xứng với những gì anh nói trên diễn đàn!
Bye anh ! :)

@dathoang: Hôm qua mình có đọc comment đầy đủ (chưa edit) của bạn nên mình viết những lời trên cho nó rõ ràng, vì mình và bạn chưa hề có một lần nói chuyện trực tiếp. Đúng như bạn nói, mình khó tính, vô cùng khó tính.
Nhưng bạn nghĩ xem đưa đồ cho ông bạn chơi thử, sau mấy bữa, ông ấy bảo ổn (còn tính nhờ mua một mặt mới để vào chơi Đà Nẵng). Rồi sau đó suốt 4 tháng, khi nào hỏi ông cũng nói không chơi, dán trên cây Vis vất đó thôi, không nhu cầu.
Nhắc ông chuyển thì cứ sau 1 tuần hỏi lại thì nói quên, bận, ... ngay trước 30/4 còn inbox nói chuyển sau 30/4, ... Thật tình, chưa bao giờ mình lại đòi ai một món đồ tới lần thứ 3 như lần này. Biết tính ông hay quên, lười ra BĐ mình chẳng để ý tới nó nữa. Nhưng giờ vào topic này (do ông tag) thấy ông nói chả nhớ của ai, rồi kêu thằng ranh nào đó thích thì qua ông đưa cho về mà chơi, ... lộn ruột. Bạn khôi thoải mái với mình cũng đúng, nhưng thử đọc lại dòng comment ở trên xem, như lời ông ấy nói với anh @firi06 thì mặt vợt vẫn trong tay ông ấy, chứ đâu nói là đã trong tay bạn!
Chắc bạn chưa hiểu nhiều về @Trạng .... CÁ rồi: ham mê bóng bàn, nhiệt tình với bạn bè và ko uống được bia rượu. Mình biết bạn có cái lý của bạn, nhưng có gì không bằng lòng thì inbox góp ý thẳng thắn với nhau chứ làm căng lên d đ chỉ mất tình cảm ae. Mình chơi với Sơn 1 thời gian nên mới mượn mút của nó để test thử. Khi biết là ko phải của Sơn thì mình ko mượn nữa. Mình rất cảm ơn khi bạn có ngỏ lời cho mình mượn nhưng vì chưa quen và chưa biết tính bạn nên hẹn bạn dịp khác a e mình sẽ giao lưu sau. Mong hai bạn bình tâm lại và bỏ qua chuyện nhỏ nhặt này đi nhé.

subin

Đại Tá
a đéo bênh thằng nào nhưng mày nói sai rồi. mỗi ng mỗi ý. như a thì dù cả cái cốt Hà Nội 30k mà mình thik mình quý thì ko thể để ng khác cầm mà quăng quật đc.
với a Giá trị của đồ vật nó nằm nhiều ở phần tinh thần nữa chứ ko chỉ là nó 10k hay 10tr.
a thấy mày sai. còn mày thấy a ngứa miệng chõ vào việc của chúng mày mà cũng tuyệt giao thì tùy.

em thích anh rồi đó nha......

firi06

Đại Uý
Nó chỉ là giọt nước làm tràn ly thôi :p
Không hợp nữa thì nghỉ thôi bác, chơi lấy vui mà không vui thì không chơi nữa, cuộc sống quá nhiều thứ để lo rồi, chơi bóng bàn thể thao mà cũng phải lo nữa thì em ... lại đi đá bóng vậy :D
Đã là Trạng... thì ngông là chuyện... thường tình, sao vì chuyện bé síu này mà đòi bỏ bóng bàn vậy. Qua chuyện này chắc chú cũng ngộ ra khối điều mới đấy! RÚT KINH NGHIỆM nhé.

Trainee

Đại Tá
Khi biết là ko phải của Sơn thì mình ko mượn nữa. Mình rất cảm ơn khi bạn có ngỏ lời cho mình mượn nhưng vì chưa quen và chưa biết tính bạn nên hẹn bạn dịp khác a e mình sẽ giao lưu sau. Mong hai bạn bình tâm lại và bỏ qua chuyện nhỏ nhặt này đi nhé.
Ha ha, tại bác bảo chỉ mượn của TC nên em cũng trả lời là, cái mặt đó em cũng chỉ định để cho TC mượn.
Vâng, hẹn bác có dịp, có duyên thì anh em ngồi với nhau!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cốt là chuyện khác, mút là chuyện khác, đồ của em, chính em còn không quăng quật, thì người em cho mượn cũng thế, trừ khi là em bảo tùy.
Còn em nói là quăng, nhưng anh hỏi @dathoang xem em quăng vào đâu. Không có tủ nhưng tất cả đồ bóng bàn

1. cốt thì đều được để trong vỏ theo kiểu King, Long

2. mút đều được bảo quản trong hộp sắt, khóa cẩn thận, có lót đoàng hoàng, H3 đều có miếng dính từng mặt riêng, Ten thì em không giữ lắm, chỉ để không, nhưng để trong bao giấy của vợt mới, hộp sắt để riêng trong ngăn tủ của em, cùng với chỗ em cất Wii Motion và thẻ tín dụng.

Mỗi người một quan điểm, anh nói thoải mái, vì chuyện thi phi trong thể thao, kể cả bóng đá, từ lâu không ảnh hưởng đến cuộc sống riêng của em rồi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đã là Trạng... thì ngông là chuyện... thường tình, sao vì chuyện bé síu này mà đòi bỏ bóng bàn vậy. Qua chuyện này chắc chú cũng ngộ ra khối điều mới đấy! RÚT KINH NGHIỆM nhé.
Ấy ấy, là nói thế, em còn đang rủ @dathoang sang năm lập đội đánh C D mà. Cái này hay phết đấy, rảnh em bật mí :p

firi06

Đại Uý
Ha ha, tại bác bảo chỉ mượn của TC nên em cũng trả lời là, cái mặt đó em cũng chỉ định để cho TC mượn.
Vâng, hẹn bác có dịp, có duyên thì anh em ngồi với nhau!
He... trước đây mình rất khoái "ngồi" với nhau. Tửu lượng chắc cũng ngang ngửa @o3ma . Nhưng nay bị trào ngược dịch vị dạ dầy, nên cứ "ngồi" về là đau ko nằm được. Vậy nên giờ chỉ "đánh" với nhau đc thôi bạn nhé.

phi hung

Đại Tá
He... trước đây mình rất khoái "ngồi" với nhau. Tửu lượng chắc cũng ngang ngửa @o3ma . Nhưng nay bị trào ngược dịch vị dạ dầy, nên cứ "ngồi" về là đau ko nằm được. Vậy nên giờ chỉ "đánh" với nhau đc thôi bạn nhé.
Giống mình :) giờ rất ham chơi nhưng chỉ uống nước ngọt :D

Trainee

Đại Tá
Vâng, cứ nói bia rượu vậy. Nhưng có phải không bia rượu là em không chơi được đâu, thế thì Chí phèo quá :D.
Trước em ra HN 8 ngày, ở tại Cầu giấy, uống với ông kia 2 lần gì đó, em đều là người uống ít hơn mà! Là cái cớ để gặp nhau, tán chuyện dông dài, vui là chính, chứ ăn nhậu bình dân thì ở HN cũng khó so với 1/10 tại VT, em hào hứng gì đâu!

Bình luận từ Facebook