Cần tư vấn mặt vợt cho cốt KeyShot Light!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Tình hình là em mới lấy cây KeyShot Light của cậu Long ở Hữu Bằng. Nhưng e chưa bao giờ chơi dòng Arylate nên không biết chọn mặt nào cho phù hợp vậy mong các bác ace có kinh nghiệm giúp đỡ chọn mặt phù hợp với cây này giúp e. Chỉ có điều e không đánh đc Ten các bác nhé. Thử đánh mấy lần rồi mà chẳng sao đánh đc. hic. Lối đánh của e là: FH: giật chuẩn quả 1 và tăng lực những quả sau. BH: vẩy cổ tay quả 1, chặn đẩy, đôi công, đấm trái dứt điểm, thỉnh thoảng mới giật trái. Mong được các bác tận tình chỉ bảo cho. Dự định của e là. FH: Stiga Calibra soud LT or Xiom Omega IV pro, BH: Stiga Boot TC or Xiom OmegaII. các bác cho ý kiện ạ. Thanks All !

Last edited:

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Tình hình là em mới lấy cây KeyShot Light của cậu Long ở Hữu Bằng. Nhưng e chưa bao giờ chơi dòng Arylate nên không biết chọn mặt nào cho phù hợp vậy mong các bác ace có kinh nghiệm giúp đỡ chọn mặt phù hợp với cây này giúp e. Chỉ có điều e không đánh đc Ten các bác nhé. Thử đánh mấy lần rồi mà chẳng sao đánh đc. hic. Lối đánh của e là: FH: giật chuẩn quả 1 và tăng lực những quả sau. BH: vẩy cổ tay quả 1, chặn đẩy, đôi công, đấm trái dứt điểm, thỉnh thoảng mới giật trái. Mong được các bác tận tình chỉ bảo cho. Dự định của e là. FH: Stiga Calibra soud LT or Xiom Omega IV pro, BH: Stiga Boot TC. các bác cho ý kiện ạ. Thanks All !

Mút nào hợp thì em không biết nhưng em cam đoan là mút nào đánh cũng được hehe... Cốt Arylate mềm và dễ chịu, không kén mút.
Nên chọn mút tốc độ cao để hoàn thiện lối chơi, vì sở dĩ cảm giác của cốt đã là rất tốt rồi, chỉ thiếu tốc độ thôi.

Nhớ hồi cách đây mấy năm, em đã từng "móc túi" cái ông trong clb ra một cây Keyshot Light dán mặt Bryce đánh phê lòi :D

Trau_CoDoc

Trung Uý
E cũng đồng tình quan điểm với bác. Dòng Arylate đúng là tương đối dễ điều khiển. Cầm vào chỉ 1 vài set là điều chỉnh ngay được. Nhưng e đang đánh quen Xiom Omega IV pro. nên hôm qua test thử vợt dán 2 mặt Xiom II cảm giác hơi thiếu lực thì phải. :(

huycuong

Binh Nhì
ban co the choi 2 mut calibra sound hay 2 mut spins la dep.
neu choi xiom4 ben phai thi choi spins trai la dep. cam nhan cua minh nhu vay moi nguoi cung gop y them

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Arylate không chơi Made in China thì bác đánh Xiom Omega IV pro là quá chuẩn , làm 2 miếng BH & FH luôn đi nếu không sợ nặng. Bia

Trau_CoDoc

Trung Uý
Arylate không chơi Made in China thì bác đánh Xiom Omega IV pro là quá chuẩn , làm 2 miếng BH & FH luôn đi nếu không sợ nặng. Bia

Hi. Nếu có thể đánh tốt với 2 miếng Xiom Omega IV pro thì tốt quá. Vì em đang đánh 2 mặt này với P700. Cũng thấy khá hay. Nhưng e đang muốn chuyển đổi chút qua Stiga or mặt khác để thay đổi không khí chút và đúng như bác nói 2 mặt Xiom 4pro hơi nặng thật :)

Last edited:

hstungvta43

Trung Sỹ
Hi. Nếu có thể đánh tốt với 2 miếng Xiom Omega IV pro thì tốt quá. Vì em đang đánh 2 mặt này với P700. Cũng thấy khá hay. Nhưng e đang muốn chuyển đổi chút qua Stiga or mặt khác để thay đổi không khí chút và đúng như bác nói 2 mặt Xiom 4pro hơi nặng thật :)

bạn cứ dán 2 miếng xiom 4 pro vào là ok đó, keyshot light nhẹ - cảm giác mềm kiểm soát tốt là một trong những cốt rất dễ kết hợp mút, dán với xiom 4 pro nặng và nảy là quá phù hợp rùi, mà xiom 4 bạn lại đang có sẵn vậy thì bạn còn chờ gì nữa mà không dán 2 miếng này vào keyshot light để test luôn cho đỡ tốn kém vì phải mua mút khác cho tốn kém chứ

tanya

Thượng Sỹ
bạn cứ dán 2 miếng xiom 4 pro vào là ok đó, keyshot light nhẹ - cảm giác mềm kiểm soát tốt là một trong những cốt rất dễ kết hợp mút, dán với xiom 4 pro nặng và nảy là quá phù hợp rùi, mà xiom 4 bạn lại đang có sẵn vậy thì bạn còn chờ gì nữa mà không dán 2 miếng này vào keyshot light để test luôn cho đỡ tốn kém vì phải mua mút khác cho tốn kém chứ

nói nhẹ cũng ko nhẹ đâu anh,cốt này hình như 91g thì phải

Trau_CoDoc

Trung Uý
Cây này tương đối nhẹ thật có lẽ e nên gắm bó với Xiom Omega IV pro thật. Nhưng liệu FH: Xiom Omega IV pro. BH: Xiom Omega II. Có hay hơn không các bác nhỉ.

Bình luận từ Facebook