Cảm nhận về TMB ZLC

Kimi_MBA

Binh Nhất
Thời gian đầu khi mới thay TMB ZLC mình không cảm thấy hay và hợp tý nào. Đã mấy lần cho em nó ra đi nhưng sự quyết tâm mình đã để lại nó. (mình đã tự nghĩ tại sao TMB ZLC lại làm được nhiều chuyện như thế trên thế giới...), gời đây sau vài 3 tháng luyện tập mình đã thật sự cảm nhận được nó là một bước ngoặt của bí quyết và công nghệ. I love TMB ZLC.
The first time when I replaced the TMB ZLC not feel good and went with that. Several times, but to me it was his determination to leave it. (I had thought to myself why do ZLC TMB many such things in the world ...), now some 3 months after their training has really felt it was a turning point in the technological know-how and . I love TMB ZLC.
Brds,

traicauvong_bg

Đại Tá
E cũng đồng ý là tmb quá hay. Hơn năm nay e cũng đi du lịch qua ko dưới chục cái cốt.tây tàu đủ cả. Giờ ky thuật đã ổn ổn thì tmb zlc và cặp ten là khó thay đổi. Nói chung công cụ lao động sẽ quyết định năng suất lao động. Tuy nhiên chuyên tâm tu luyện là quan trọng nhất

thanhtinh10282

Trung Uý
Tmb ZLC ban đầu mới dùng có rất nhiều ng k hợp hoặc thấy k hay nhưng chơi quen,chơi lâu mới thấy nó rất hay.độ kiểm soát,rung,bám bóng rất tuyệt vời....nếu kết hợp kỹ thuật chuẩn sẽ cho đường bóng uy lực rà rất xoáy và hiểm....

8xOnline

Trung Uý
Em thì trái lại với bác chủ.
Mới đầu đánh vào sau khoảng 2 tháng thì toàn tụt, giờ lại quay về thuần gỗ XO.

Kimi_MBA

Binh Nhất
Thời gian đầu khi mới thay TMB ZLC mình không cảm thấy hay và hợp tý nào. Đã mấy lần cho em nó ra đi nhưng sự quyết tâm mình đã để lại nó. (mình đã tự nghĩ tại sao TMB ZLC lại làm được nhiều chuyện như thế trên thế giới...), gời đây sau vài 3 tháng luyện tập mình đã thật sự cảm nhận được nó là một bước ngoặt của bí quyết và công nghệ. I love TMB ZLC.
The first time when I replaced the TMB ZLC not feel good and went with that. Several times, but to me it was his determination to leave it. (I had thought to myself why do ZLC TMB many such things in the world ...), now some 3 months after their training has really felt it was a turning point in the technological know-how and . I love TMB ZLC.
Brds,

---------------------------------
Mình kết luận thế này không biết có đúng không?: thực ra level của mỗi người khác nhau, chiều cao cân nặn và sức khỏe khác nhau, độ dẻo và tư duy cũng khác nhau. Do đó việc chọn cốt rất phức tạp, làm sao cốt phù hợp với mình trong từng giai đoạn phải phù hợp với level thời điểm đó.
Còn riêng mình có thêm suy nghĩ thế này: với trình độ của mình đang ở mức độ bắt đầu có cảm giác một chút về tốc độ bóng của đối phương mỗi lần họ tấn công và giao bóng, do đó mình bắt đầu có tư duy để đối phó lại họ bằng cảm giác của mình. Tuy nhiên về sức mạnh tấn công của TMB ZLC chưa phải cốt dành cho cao thủ có sức mạnh tấn công thật sự tốc độ.
Vì hôm trước mình sử dụng thử của anh bạn cây Darker speed 90 ST đánh với Ten 05. Cầm cây này mình thấy ngay mình không phải là ông chủ của nó. Quả thật cùng một quả giật phải của đối phương giống như thế nhưng mình dùng Speed 90 tấn công lại quả giật của họ thì quả thật tốc độ như một tia chớp xẹt qua họ, bình thường dùng TMB ZLC đối phương kê lại gần như được hơn 90%. Tuy nhiên họ thật sự bất ngờ.
Việc thay cốt cũng như IOS 4.1 rồi lên tới IOS 6.0..., phải update theo từng thời điểm mà level của mình đạt được.
[

trung2409

Trung Uý
Tùy lối chơi và cơ địa từng người mà có con vợt phù hợp, em thì đánh cốt carbon không hợp lắm, nhưng sang đánh dòng ALC,ZLC thì thấy hợp vì nó mềm và vẫn như là cốt gỗ....
Em mới choi sang con Sk7 tatics, thấy thực sự phù hợp, mềm mại và uyển chuyển, cảm giác được bóng lưu trên vợt, có độ rung hoàn hảo.

Chenjong

Binh Nhì
Các bác bình luận chí phải. Mỗi ng một ưu điểm riêng, kỹ thuật riêng, kiếm cua mỗi ng khác nhau. Nhưng e vẫn đề cao công nghệ, vì công nghệ đi sau bao giờ cũng tiên tiến hơn đi trước, chất liệu mới giúp sự cảm nhận và ổn định hơn. Nên e xin đóng góp chúng ta nên chọn công nghệ đồng hành cùng sự đam mê và khổ luyện. Để đưa bóng bàn lên bằng bạn bằng bè.

Bình luận từ Facebook