cảm nhận cốt super zhang jike

docmaorg

Đại Tá
Ko rõ Rakza X có cứng ko, nếu bác giật mà ko nhanh , khả năng cốt nẩy + mặt nẩy nên khi bóng vào vợt nhả ra nhanh, dấn đến tiếp xúc vợt bóng quá ít, độ lưu bóng ko có, luôn có cảm đánh bóng mỏng hơn Bình thường.
Cốt này bác đánh 2 miếng 05fx, 80fx sẽ thấy khác biệt.

langbatgiangho84

Binh Nhất
Thank bác. Nhưng theo mình thì fh ten80. Con bh thì ten 80fx cũng được. Đợi có lúa rồi đổi. Tại cũng mới sắm mà đổi thì uổng

hoantopas

Đại Tá
Theo mình thì bạn cứ thử combo theo chữ ký của Mình, chứ Ten 80 phải kỹ thuật tốt mới kiểm soát đc đấy

Ko rõ Rakza X có cứng ko, nếu bác giật mà ko nhanh , khả năng cốt nẩy + mặt nẩy nên khi bóng vào vợt nhả ra nhanh, dấn đến tiếp xúc vợt bóng quá ít, độ lưu bóng ko có, luôn có cảm đánh bóng mỏng hơn Bình thường.
rakza x e đánh fh với tamca tmb t5000 thấy phê mà a

Nghé Ọ

Thượng Tá
em 1 mặt 80fx 1 mặt 64 anh a, ổn chưa anh @docmaorg

aunhh

Đại Tá
Mới tậu cốt trên và combo với rakza x đánh cũng được. Mà giật bóng thấy ko nhanh. Được cái kiểm soát bóng tốt lắm. Đánh thì cảm giac giật phải bóng hơi chậm. Mọi người ai thử rồi cho tí nhận xét
Razka 7 soft BH, Palio Aeolus 450 Fh. Giật trái phải bá đạo luôn. :)

aunhh

Đại Tá
Mặt mình ổn hok @aunhh
Ko biết bạn quýnh 80FX cho bên nào và 64 cho bên nào? Hôm bữa mình lắp Ten 64 vào BH, quýnh ko ngon bằng Razka 7soft. Cảm giác cứng, ko ăn xoáy như Razka 7 soft.
Đó là cảm nhận của mình. Sau đó đổi Ten 64 qua quýnh FH thì nó gần giống Aeolus- đương nhiên Ten 64 quýnh ok hơn vì đều bóng hơn. Tốc độ, độ xoáy thì gần như nhau. Nhưng Aeolus 450 giật bóng nặng sướng hơn vì dòng này cho bóng 40+, mà hôm mình quýnh bóng 40 thường
80FX mình chưa chơi bao giờ. Trước quýnh 05FX cjho cả Bh và FH. BH quýnh 05FX moi, móc xoáy ok lắm, ăn xoáy rất sướng. Nhưng bắn, giật trái cảm thấy thiếu lực. Nhược điểm này khắc phục bằng Razka 7 soft- em này cứng hơn, bám xoáy ko thua kém gì: flick, giật moi, moi xoáy, giật xung, bắn trái rất ok.
Có thể 80FX tốc độ cao hơn 05 FX bạn bắn trái, giật trái ok đấy.

aunhh

Đại Tá
Mặt mình ổn hok @aunhh
SZCL ZJK khi bạn phát lực chuẩn, động tác chuân thì đường bóng rất ghê gớm đấy- rất nhanh và rất xoáy. Theo mình nghĩ bạn nên chọn mút trung bình cứng, xoáy sẽ dễ quýnh hơn. SZLC ZJK nó nẩy, bạn chọn Ten 64 nhanh nữa nếu khó kiểm soát quá thì chơi Ten 05, thiên về xoáy. Khi bạn phát lực, động tác chuẩn đường bóng rất nguy hiểm đấy. Cứ mạnh dạn thử rồi tìm ra phương án hợp cho mình. Chúc bạn như ý!:)

Nghé Ọ

Thượng Tá
SZCL ZJK khi bạn phát lực chuẩn, động tác chuân thì đường bóng rất ghê gớm đấy- rất nhanh và rất xoáy. Theo mình nghĩ bạn nên chọn mút trung bình cứng, xoáy sẽ dễ quýnh hơn. SZLC ZJK nó nẩy, bạn chọn Ten 64 nhanh nữa nếu khó kiểm soát quá thì chơi Ten 05, thiên về xoáy. Khi bạn phát lực, động tác chuẩn đường bóng rất nguy hiểm đấy. Cứ mạnh dạn thử rồi tìm ra phương án hợp cho mình. Chúc bạn như ý!:)
nghe đã thật hjjj, bao giờ bạn ra Phú Yên alo mình nha @aunhh

Đỏ rực rỡ- xanh bí ẩn- cam nóng bỏng Bạn chọn cho mình cái nào? Inbox cho mình nếu bạn thích nhé

nguồn:

Mới tậu cốt trên và combo với rakza x đánh cũng được. Mà giật bóng thấy ko nhanh. Được cái kiểm soát bóng tốt lắm. Đánh thì cảm giac giật phải bóng hơi chậm. Mọi người ai thử rồi cho tí nhận xét
Cũng phụ thuộc vào kỹ thuật của từng người. Nếu kỹ thuật chưa vững hoặc cách tiếp xúc giữa vợt và bóng chưa đúng thì có cầm vợt tốt cũng khó hiệu quả. Thân

Bình luận từ Facebook