Cách xử lý mặt mút trơ để bám bóng hơn

joinmrthinh

Thượng Sỹ
Cảm ơn các bác đã chia sẻ, trao đổi. Nước đường và nước xà phòng có tốt không nhỉ? E thấy có bác bôi ti dầu ăn hoặc dầu baby oil k biết có đc k? Có bác còn làm tí xăng cho mặt mềm ra k biết thế nào các bac nhỉ?*

Thang2501

Thượng Sỹ
Cảm ơn các bác đã chia sẻ, trao đổi. Nước đường và nước xà phòng có tốt không nhỉ? E thấy có bác bôi ti dầu ăn hoặc dầu baby oil k biết có đc k? Có bác còn làm tí xăng cho mặt mềm ra k biết thế nào các bac nhỉ?*

Hê hê. "Phang" đại tí dầu ăn (dùng tay xoa đều ở khu vực mặt vợt gần khu có in lô-gô) rồi kiểm tra thử.
Anh cũng đã dùng dầu ăn bôi cả lên mặt Skitt Redstorm. Ấn bóng rồi treo ngược cũng thấy dính được 5-7 giây.
Mặt vợt của em là mặt Nhật, loại không dính. Hy vọng sau khi bôi thì nó cũng "sạch" và "bám" hơn.
Chẳng may có hỏng hóc thì ta làm cái mặt mới!:rolleyes:

joinmrthinh

Thượng Sỹ
Hê hê. "Phang" đại tí dầu ăn (dùng tay xoa đều ở khu vực mặt vợt gần khu có in lô-gô) rồi kiểm tra thử.
Anh cũng đã dùng dầu ăn bôi cả lên mặt Skitt Redstorm. Ấn bóng rồi treo ngược cũng thấy dính được 5-7 giây.
Mặt vợt của em là mặt Nhật, loại không dính. Hy vọng sau khi bôi thì nó cũng "sạch" và "bám" hơn.
Chẳng may có hỏng hóc thì ta làm cái mặt mới!:rolleyes:

Mặt mới thì nói làm gì đang thời buổi khó khăn mà bác! CÒN CÓ CÁCH NÀO NỮA KHÔNG NHỈ???

Theo e nghĩ mặt nổi chân gai bóng sang có phần dị hơn. Vì mặt nổi chân gai nó có "pha tí gai" cắt sang bóng cũng hơi lỏng và khó chịu. Mặt khác mặt vẫn giữ được độ nảy của mặt láng khi công và kê chặn, bạt... Vấn đề là tìm cách làm mềm mặt và tăng ma sát cho mặt nổi chân gai này thôi. Nếu tăng độ ma sát để tăng xoáy cho mặt này thì bóng mình nghĩ sẽ rất dị??? Biết đâu đây sẽ là hướng để các hãng nghiên cứu phát triển sản phẩm mới các bác nhỉ? Mặt sau này sẽ có 1 lớp ngoài (gồm cả gai cắm trong và gai cực ngắn bên ngoài), bên trong vẫn là 1 lớp spong tăng độ nảy. Các bác nghĩ sao về đường bóng khi đánh loại mặt này? Thử tưởng tượng và cho ý kiến cho vui đi các bác!

Bình luận từ Facebook