Cách nào làm hết mốc,ố trên cốt vợt

KhanhPham

Binh Nhì
Em có cốt vợt 2 tháng do đi công tác ko sài. Hum nay bỏ ra tính dán lại mặt để tiếp tục chinh chiến thì thấy có vài vết ố vàng trên mặt cốt, nhìn rất chi là khó chịu. :zingme12:
Cho em hỏi làm cách nào để làm hết hay làm giảm vết mốc hay ố trên mặt cốt vợt mà ko ảnh hưởng tới cốt không????
em xin chân thành cảm ơn !!!!!!!!!!!!

tosiosHD

Đại Tá
Cốt mốc là do bị ẩm rồi. Bạn thử sấy khô cốt, dùng giẻ mềm hoặc bông tẩm cồn rồi xoa vào vết mốc, vết ố xem sao? Nếu ko sạch thì dùng biện pháp mạnh hơn là dùng xăng! Mình nghĩ rằng vết mốc sau 2 tháng chắc sẽ sạch hoặc mờ đi rất nhiều đấy!

tosiosHD

Đại Tá
Bạn dùng cồn 90độ trở lên đi cho phân hủy vết ố càng tốt. Mà cho mình hỏi cốt của bạn là cốt gì vậy??? Nếu là cốt xịn thì phải nghiên cứu kỹ trước khi tiến hành tẩy vết ố. Nếu là cốt bình thường thì cứ đơn giản dùng giấy ráp mịn xoa nhẹ là hết vết ố. Nếu giấy ráp xoa nhẹ mà không hết thì có nghĩa là vết ố đã ngấm sâu vào lớp gỗ rồi bạn ạ! Chỉ còn cách sống chung với nó thôi. Mà thực ra vết ố có quan trong gì đâu, khi mình dán mặt vợt lên rồi thì có nhìn thấy vết ố đâu???

MaiXuanViet

Moderator
Em có cốt vợt 2 tháng do đi công tác ko sài. Hum nay bỏ ra tính dán lại mặt để tiếp tục chinh chiến thì thấy có vài vết ố vàng trên mặt cốt, nhìn rất chi là khó chịu. :zingme12:
Cho em hỏi làm cách nào để làm hết hay làm giảm vết mốc hay ố trên mặt cốt vợt mà ko ảnh hưởng tới cốt không????
em xin chân thành cảm ơn !!!!!!!!!!!!

Bác dùng keo vá xe đạp phải ko ??? Nếu đúng là keo vá xe đạp thì hết cách rồi vì vết ố thâm rất sâu vào gỗ.

Bình luận từ Facebook