Cách giao lưu cốt

o3ma

Đại Tá
Cho em hỏi các bác giao lưu cốt thì giao dịch thế nào vậy, bên nào sẽ gửi trước ?
Tin tưởng nhau thì ai gửi trước mà chẳng được, chả nhẽ hẹn cùng giờ ra bưu điện rồi alo đưa cho 2 cô nhân viên nghe làm chứng à? Giống như mua cốt hoặc mặt thôi, người mua mà không tin người bán thì liệu có chuyển tiền trước không?

dokhoa33

Đại Tá
Tin tưởng nhau thì ai gửi trước mà chẳng được, chả nhẽ hẹn cùng giờ ra bưu điện rồi alo đưa cho 2 cô nhân viên nghe làm chứng à? Giống như mua cốt hoặc mặt thôi, người mua mà không tin người bán thì liệu có chuyển tiền trước không?
Hàng của bác e đã gửi tận tay rồi nhá:D

phungducthang

Đại Tá
Cho em hỏi các bác giao lưu cốt thì giao dịch thế nào vậy, bên nào sẽ gửi trước ?
Nguyên tắc là bên mua chuyển tiền trước. Còn khi có thỏa thuận khác thì tùy...
Khi mua bán trên diễn đàn nên tham khảo uy tín của người bán thông qua các giao dịch của người bán trước đó. Mua bán trên bongban.org là một kênh rất tốt, nên thận trọng một chút thôi.
Hoặc có ai đó uy tín đứng ra bảo lãnh.

tosiosHD

Đại Tá
Nguyên tắc là bên mua chuyển tiền trước. Còn khi có thỏa thuận khác thì tùy...
Khi mua bán trên diễn đàn nên tham khảo uy tín của người bán thông qua các giao dịch của người bán trước đó. Mua bán trên bongban.org là một kênh rất tốt, nên thận trọng một chút thôi.
Hoặc có ai đó uy tín đứng ra bảo lãnh.
+ Anh Thắng vẫn say rượu sau buổi giao lưu hôm qua à? Haha

bocau

Đại Tá
Biết nhau thì khỏi bàn nhé!
Nếu chưa quen thì mình nên giới thiệu mình trước với người cần giao lưu. Chẳng hạn như nghề nghiệp, địa chỉ, CLB ở đâu....có thể giới thiệu 1 anh có uy tính chơi chung CLB đã từng giao dịch qua diễn đàn...và dĩ nhiên bên giao lưu lcũng sẽ giới thiệu lại cho mình những thông tin cần thiết...được thì ok.
Vĩ dụ: như minh là Nick mới, khi giao lưu trên dd mình chỉ cần giới thiệu đơn giản là đồng nghiệp và đang chơi chung CLB với ạnh có lNick <khỉ già điện lực> là oK. Nếu ai thắc cú Alo cho anh khỉ già thì biết ngay.
Xin lỗi anh khỉ già nhé! mạn phép mượn uy tín của anh một chút.

Tosios

Đại Uý
trước có 1 bạn ở Hải Phòng gửi cho mình 1 cây TB ALC mới cóng bảo mình cứ chơi thử đi, nếu thích thì gửi tiền bạn ấy mà không thích thì gửi lại cốt cho bạn ấy. Mà 2 AE chưa từng giao dịch lần nào, cũng không quen nhau. Cái này tin tưởng nhau là chính thôi.

phungducthang

Đại Tá
trước có 1 bạn ở Hải Phòng gửi cho mình 1 cây TB ALC mới cóng bảo mình cứ chơi thử đi, nếu thích thì gửi tiền bạn ấy mà không thích thì gửi lại cốt cho bạn ấy. Mà 2 AE chưa từng giao dịch lần nào, cũng không quen nhau. Cái này tin tưởng nhau là chính thôi.
@anhkhoi tham gia diễn đàn lâu rồi, đã có nhiều giao dịch, đâu phải lần đầu mua bán. Đặt vấn đề như trên là có ý gì thôi?

ngocanhk36cntt

Trung Uý
Trước em giao lưu cứ cả 2 cùng gủi rồi cho cái mã chuyển phát nhanh để tra cứu thế là xong. Nghĩ hồi đó ae tin tưởng nhau ghê em vừa tham gia diễn đàn khéo đc mấy tháng. Giờ thì có nhiếu trungdubn quá rôi =))

Bình luận từ Facebook