Các cao thủ chỉ giáo em với...............

anhbom14

Trung Sỹ
Em mới học đánh đc hơn 1 năm.lối đánh của em là chặn đẩy ôm bàn .em giật ko được mạnh lắm.em nên dùng cốt và mặt vợt nào thì phù hợp????????

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Cứ chọn cốt sardius mặt bướm mà dùng em àh.

Sardius đâu phải để thủ gần bàn bác ? nhưng Sar cũng khó dùng, nó có tốc độ mà. mình thấy rơ đều đều đánh gần bàn có anh Nghĩa Bụm dùng feruku và 2 mặt ten 05 và 05 fx Bác tham khảo xem sao nhé

Tosios

Đại Uý
Em Đang dùng cốt như chữ ký .thấy quả giật ko đc mạnh và hiểm .hay là em giật sai động tác?????????
"mạnh" và "hiểm" ở đây thì bác hiểu là thế nào? Mạnh có nghĩa là "tốc độ" chăng hay "độ xoáy"? hiểm là "điểm rơi" hay "quỹ đạo" bóng? Giật mạnh kiểu tốc độ sẽ khác kiểu giật mạnh kiểu xoáy. 2 yếu tố này dường như tỉ lệ nghịch với nhau. Ngoài yếu tố vũ khí ra thì cách phát lực cũng rất quan trọng. Bác tìm hiểu thêm nhé! E trình còi nên nói được vậy thôi.

anhbom14

Trung Sỹ
"mạnh" và "hiểm" ở đây thì bác hiểu là thế nào? Mạnh có nghĩa là "tốc độ" chăng hay "độ xoáy"? hiểm là "điểm rơi" hay "quỹ đạo" bóng? Giật mạnh kiểu tốc độ sẽ khác kiểu giật mạnh kiểu xoáy. 2 yếu tố này dường như tỉ lệ nghịch với nhau. Ngoài yếu tố vũ khí ra thì cách phát lực cũng rất quan trọng. Bác tìm hiểu thêm nhé! E trình còi nên nói được vậy thôi.

hiểm là điểm rơi của quả bóng ấy.em giật tuy mất nhiều lực nhưng bóng đi rất nhẹ và chỉ sang giữa bàn bên kia thôi

Thanh Tùng

Trung Sỹ
hiểm là điểm rơi của quả bóng ấy.em giật tuy mất nhiều lực nhưng bóng đi rất nhẹ và chỉ sang giữa bàn bên kia thôi

vậy là do bạn đánh không đúng rồi, trước mình giật cũng vậy nhưng giờ thì mạnh hơn và xoáy hơn do có người chỉnh lại dùm. Bạn nếu có điều kiện nên tìm 1 sư phụ để học là sẽ chuẩn lại thôi

anhbom14

Trung Sỹ
vậy là do bạn đánh không đúng rồi, trước mình giật cũng vậy nhưng giờ thì mạnh hơn và xoáy hơn do có người chỉnh lại dùm. Bạn nếu có điều kiện nên tìm 1 sư phụ để học là sẽ chuẩn lại thôi

chac la` vay roi................

Bình luận từ Facebook