BRVT-Truy tìm Zhang ALC 84~85g

hoainamnk

Thượng Sỹ
Ngày xưa em mua của Take, bảo họ lấy con 85g, đánh được 6 tháng nó béo lên cân được 88g.
Muốn tìm con nhẹ nhưng vì đánh được 1 tgian rồi, nhìn gỗ thấy có bác nói là gỗ vân cá nên để dùng.
Cho m hỏi tí: Đang đánh ALC thấy lực ko mạnh lắm, mình thấy cách phát lực của m chưa tốt. Nhưng ALC đánh với mặt tàu lại hợp. Ko hiểu hợp chỗ nào vì mặt dính thì xịt, phải hợp với Cacbon hoặc ZLC hơn chứ nhỉ?

archer

Đại Tá
Ngày xưa em mua của Take, bảo họ lấy con 85g, đánh được 6 tháng nó béo lên cân được 88g.
Muốn tìm con nhẹ nhưng vì đánh được 1 tgian rồi, nhìn gỗ thấy có bác nói là gỗ vân cá nên để dùng.
Cho m hỏi tí: Đang đánh ALC thấy lực ko mạnh lắm, mình thấy cách phát lực của m chưa tốt. Nhưng ALC đánh với mặt tàu lại hợp. Ko hiểu hợp chỗ nào vì mặt dính thì xịt, phải hợp với Cacbon hoặc ZLC hơn chứ nhỉ?
Theo thiển ý của em thì sở dĩ 1 số cốt ALC và thuần gỗ hợp mặt Tàu vì mặt tàu cứng, dính, nên cần cốt mềm và rung để lưu bóng tạo xoáy cao và ác, còn lực thì tàu đạo lấy ở sức đàn hồi của cốt vợt và cách phát lực, nên muốn cải thiện lực ngoài việc chọn cốt dẻo, đàn hồi (thường càng đàn hồi càng rung và càng có cảm giác lưu bóng cao) bác ko còn các nào khác là cải thiện kĩ thuật. Carbon và ZLC cứng và nảy, dán mặt tàu vào theo em là quá nhanh, quá thiếu cảm giác và kiểm soát, và quan trọng nhất là thiếu xoáy.
Mong được chỉ giáo! :)

tuankhoai

Đại Tá
-----------
Tiếc lắm chứ bạn, đến khu gom thóc đủ, thì hàng đã bay.
Mà cũng đang tìm Zhang ALC như của bác, nhắn bác có giao cốt vợt không vào inbox không thấy bác trả lời.
bác thông cảm, em ko thích dùng hàng qua tay lên rất ít khi giao lưu, trừ khi cũng 99,99%:)

tosiosHD

Đại Tá
-------------
Cất trong tủ ùi. Ai có Zhang ALC 84~85g giao lưu Tosios FL luôn ?
Em có NA của RK này, đẹp tuyệt vời, trọng lượng cũng miễn chê luôn. Giao lưu Tosios ko anh?
Anh nhìn kỹ nhé, trọng lượng cốt tính cả keo mà RK đã vào, tính cả viền vợt và cân trên cân chính xác 0.001g đấy nhé! Haha.

Attachments

• NA 4.JPG
    NA 4.JPG
    2.1 MB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook