Bóng bàn Apatit Việt Nam

Duongapaco

Đại Tá
Chiều qua tại bàn số 1 đã diễn ra một số trận thách đấu sau:

1. Yên + Trường thắng Tâm + Hiệp: 3 - 2
2. Hải con + Tuấn thắng Chung + Sơn: 3 - 2
3. Yên + Trường thắng Tâm + Sơn: 3 - 1
4. Tâm thắng Khôi: 3 - 2 ( sau khi bị dẫn trước 2 - 0 )
5. Yên thắng Hải ngót: 3 - 1
6. Trường thắng Chung: 3 - 2
7. Yên + Đàm thắng Tâm + Thơm: 3 - 1

Duongapaco

Đại Tá
Chú yên hôm qua chơi tốt thế, cháu phải cuối tuần mới về chơi được ,chán quá.
Cháu đi Huyện dạy học à, chiều qua Chú đã trả nợ cho hai chị em rồi đấy nhé, chú Tâm thua cay lắm mà k làm gì được, lúc đầu cô Thơm muốn cặp với chú Hải để đấu với đôi chú, nhưng chú Tâm khùng bảo chú Hải là: Ông định tranh vợ của Tôi à, không được đâu, đấy để vợ chồng Tôi chiến với đôi Yên Đàm ? đúng là Tâm khùng

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Cháu đi Huyện dạy học à, chiều qua Chú đã trả nợ cho hai chị em rồi đấy nhé, chú Tâm thua cay lắm mà k làm gì được, lúc đầu cô Thơm muốn cặp với chú Hải để đấu với đôi chú, nhưng chú Tâm khùng bảo chú Hải là: Ông định tranh vợ của Tôi à, không được đâu, đấy để vợ chồng Tôi chiến với đôi Yên Đàm ? đúng là Tâm khùng

Nếu con người chơi bóng bàn mà liên tục khùng thì liệu có khùng với .... ở nhà không ? có ngày ly hôn đấy.

Duongapaco

Đại Tá
Mình đánh đôi nam nữ không tốt lắm ( vì quả giao bóng ko sắc ) nên các giải chính thức chỉ đánh đôi nam thôi, năm ngoái Hà gai mổ lưng mình ko có cạ để đấu đôi nam nên cặp với chị Lộc đánh giải Công đoàn tỉnh chỉ được giải nhì ( thua đôi Sơn + Lan trong trận chung kết: một phần do lỗi của trọng tài không phát hiện ra đổi sai cầu vì vậy thua ở séc 5, đấu đôi nam nữ vấn đề đổi cầu giao và đỡ bóng rất quan trọng ). Ở Lào Cai người hợp đánh đôi nam nữ với mình nhất có lẽ là: Lan Điện lực thôi còn những bạn gái khác thì mình ít đánh nên không biết thế nào ( năm ngoái sau khi tổng kết một giải giao lưu mọi người về CLB APT rủ nhau đấu đôi nam nữ: tất cả có 8 đôi thách đấu kết quả đôi: Việt + Ngân nhất, mình và Lan xin gặp đôi nhất Việt Ngân một trận và kết quả đôi Việt Ngân thua 1 - 3 nên mình nghĩ là mình đánh đôi nam nữ với Lan hợp nhất ). Hiện tại các đôi nam nữ dạo này hay thách đấu cho vui để trẻ lại và đôi thua phải chiêu đãi đôi thắng cùng khách mời nên mình cũng tham gia cho vui là chính & khuấy động phong trào bóng bàn nữ của Lào Cai để phát triển, dưới này mình hay cặp với Đàm ( Giáo viên PTTH mới chuyển từ CL sang ) thách đấu với đôi Tâm Thơm rất nhiều trận, đôi Tâm Thơm có nhiều trận thua A cay đã ly dị nhau ko đấu đôi nam nữ với nhau nữa nhưng mình vẫn thuyết phục để đôi đấy tái hôn để đấu với đôi mình, hôm đấu giải mùng 8 tháng 3 đôi Tâm Thơm được giải 3 thấy cũng vui lắm vì giải toàn đôi khỏe cả. Tính mình ko như Tâm khùng nên chắc ko có em nào thích nhận mình làm..... để cặp đôi nam nữ đâu

Dũng Gai

Moderator
Mình đánh đôi nam nữ không tốt lắm ( vì quả giao bóng ko sắc ) nên các giải chính thức chỉ đánh đôi nam thôi, năm ngoái Hà gai mổ lưng mình ko có cạ để đấu đôi nam nên cặp với chị Lộc đánh giải Công đoàn tỉnh chỉ được giải nhì ( thua đôi Sơn + Lan trong trận chung kết: một phần do lỗi của trọng tài không phát hiện ra đổi sai cầu vì vậy thua ở séc 5, đấu đôi nam nữ vấn đề đổi cầu giao và đỡ bóng rất quan trọng ). Ở Lào Cai người hợp đánh đôi nam nữ với mình nhất có lẽ là: Lan Điện lực thôi còn những bạn gái khác thì mình ít đánh nên không biết thế nào ( năm ngoái sau khi tổng kết một giải giao lưu mọi người về CLB APT rủ nhau đấu đôi nam nữ: tất cả có 8 đôi thách đấu kết quả đôi: Việt + Ngân nhất, mình và Lan xin gặp đôi nhất Việt Ngân một trận và kết quả đôi Việt Ngân thua 1 - 3 nên mình nghĩ là mình đánh đôi nam nữ với Lan hợp nhất ). Hiện tại các đôi nam nữ dạo này hay thách đấu cho vui để trẻ lại và đôi thua phải chiêu đãi đôi thắng cùng khách mời nên mình cũng tham gia cho vui là chính & khuấy động phong trào bóng bàn nữ của Lào Cai để phát triển, dưới này mình hay cặp với Đàm ( Giáo viên PTTH mới chuyển từ CL sang ) thách đấu với đôi Tâm Thơm rất nhiều trận, đôi Tâm Thơm có nhiều trận thua A cay đã ly dị nhau ko đấu đôi nam nữ với nhau nữa nhưng mình vẫn thuyết phục để đôi đấy tái hôn để đấu với đôi mình, hôm đấu giải mùng 8 tháng 3 đôi Tâm Thơm được giải 3 thấy cũng vui lắm vì giải toàn đôi khỏe cả. Tính mình ko như Tâm khùng nên chắc ko có em nào thích nhận mình làm..... để cặp đôi nam nữ đâu
Thế thì bác nên đổi tên là Điệp gai đi ạ. Em thì cũng chả biết ai đánh hợp với mình cả. Đội nữ bây giờ Ngân + Hồng + Lan cũng xấp xỉ cả thôi...Nhưng con gái dùng mặt gai đánh đôi rất lợi thế.

Ngoảnh mặt nhìn đời như giấc mộng
Được-mất, hơn-thua, hóa hư không...

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Thế thì bác nên đổi tên là Điệp gai đi ạ. Em thì cũng chả biết ai đánh hợp với mình cả. Đội nữ bây giờ Ngân + Hồng + Lan cũng xấp xỉ cả thôi...Nhưng con gái dùng mặt gai đánh đôi rất lợi thế.
Anh không đổi tên đấy đâu: vì Lan - Điệp sẽ phải chia tay nhau mất ?. Mình thấy nữ phong trào có thêm Hằng cùng với 3 bạn trên là bộ tứ nữ khá của Lào Cai đấy em nhỉ, nữ đánh đôi có mặt gai ( để đỡ giao bóng tốt ) kèm thêm quả phải uy lực nữa thì nhất rồi ( vì sấn, hất, gạt gai sang đối phương thường trả lại bóng tương đối cao và chỉ chờ sẵn bạt mất bóng luôn ). Mình tiếc cho một số chị em chơi mặt gai quả phải chưa được hoàn thiện nên thường bỏ lỡ nhiều cơ hội có điểm trong trận đấu nhất là những lúc căng thẳng kịch tính

Dũng Gai

Moderator
Anh không đổi tên đấy đâu: vì Lan - Điệp sẽ phải chia tay nhau mất ?. Mình thấy nữ phong trào có thêm Hằng cùng với 3 bạn trên là bộ tứ nữ khá của Lào Cai đấy em nhỉ, nữ đánh đôi có mặt gai ( để đỡ giao bóng tốt ) kèm thêm quả phải uy lực nữa thì nhất rồi ( vì sấn, hất, gạt gai sang đối phương thường trả lại bóng tương đối cao và chỉ chờ sẵn bạt mất bóng luôn ). Mình tiếc cho một số chị em chơi mặt gai quả phải chưa được hoàn thiện nên thường bỏ lỡ nhiều cơ hội có điểm trong trận đấu nhất là những lúc căng thẳng kịch tính
Vâng con gái chơi gai rất lợi đánh đôi vì quả giao bóng của Nam chị em có thể đỡ được và trả bóng lại khó.

Duongapaco

Đại Tá
Hôm nay mình nhận được KH tổ chức giải Bóng bàn - Cầu lông - Quần vợt của Công ty, đề nghị ACE bóng bàn APT tham gia tập luyện đều để chiến đấu giải nhé ( Quần vợt tổ chức vào tháng 3, Bóng bàn, Cầu lông tổ chức vào tháng 4 )

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay tại bàn số 1 đã diễn ra một số trận thách đấu sau:
1. Tâm khùng thua Tuấn PBHC ( + 3 ): 0 - 3
2. Yên Thắng Mạnh Mậu: 3 - 1
3. Yên + Trường thắng Mạnh + Chung: 3 - 2
4. Tâm khùng thua Mạnh Mậu: 2 - 3
5. Yên thắng Chung ( + 3 ): 3 - 1
6. Tâm + Sơn thua Mạnh + Chung: 2 - 3
7. Yên thắng Tuấn PBHC ( + 3 ): 3 - 0
8. Yên + Trường thua Mạnh + Chung: 1 - 3 ( lượt về )
Cao thủ Việt lùn từ ngày 07/03 chuyển sang công tác tại XN Khai thác 1
Hiệp sít, Vũ tay chiêu, Khôi Nhị, Hải Ngót chiều nay ko thấy ra chơi chắc là mải tìm Hoa tặng vợ và bạn gái nhân ngày mùng 8 tháng 3 đây ?

Drhongson

Đại Tá
Chỗ các bác phong trào khí thế quá . Năm nay Lào cai lập vài đội đánh giải diễn đàn open đi bác ơi .

Duongapaco

Đại Tá
Chỗ các bác phong trào khí thế quá . Năm nay Lào cai lập vài đội đánh giải diễn đàn open đi bác ơi .
Số VĐV của Lào Cai có trình độ để tham gia giải Diễn đàn ít lắm bác ah, trên này chỉ 2 cháu: Vinh gai, Phước ĐL là có trình B ( - ) có thể tham gia được thôi, số còn lại chỉ chơi lằng nhằng ở trong tỉnh thôi mà bác

Duongapaco

Đại Tá
Nhân dịp ngày quốc tế phụ nữ mùng 8 tháng 3 thay mặt CLB bóng bàn APT xin trân thành chúc chị em luôn mạnh khỏe, an lành và hạnh phúc. Rất mong muốn chị em thường xuyên luyện tập bóng bàn mỗi ngày để nâng cao sức khỏe và trình độ chuyên môn của mình nhé

Duongapaco

Đại Tá
HOA KHÔI BÓNG BÀN LÀO CAI GIAO LƯU VỚI ACE CLB APT

Chiều qua Hoa khôi bóng bàn Lào Cai Đào Thị Ngân cùng một số chị em đã xuống giao lưu với ACE CLB Bóng bàn APT
Kết quả một số trận như sau:
1. Việt + Ngân thắng Tâm + Thơm: 3 - 2
2. Yên + Đàm thắng Việt + Ngân: 3 - 2
3. Tâm + Thơm thắng Yên + Đàm: 3 - 2
Một số trận đấu khác tại bàn số 1
1. Yên thắng Tâm: 3 - 2
2. Yên + Vũ thắng Hải + Hải: 3 - 0
3. Tâm + Sơn thắng Trường + Chung: 3 -1
4. Yên + Vũ thua Tâm + Sơn ( + 2 ): 3 - 2
5. Hải + Hải thắng Việt + Trường: 3 - 2
Hiện đã có một số trận thách đấu đôi nam nữ đang được các đôi các cược như sau:
- Khao + Hồng gặp Yên + Hằng
- Yên + Lan gặp Việt + Ngân
- Hải + Hồng gặp Yên + Lan
Có thể 3 trận tỷ thí trên sẽ cùng được tổ chức cùng một ngày vui vẻ ( dự kiến các đôi thua sẽ phải chiêu đãi một mâm thịt Vịt cỏ )

Duongapaco

Đại Tá
TRẬN CHUNG KẾT ĐÔI NỮ BÓNG BÀN: TÂM PHỤC KHẨU PHỤC

Nhân dịp ngày mùng 8 tháng 3 CLB bóng bàn APT tổ chức giải bóng bàn mở rộng, lọt vào trận chung kết đôi nữ là các đôi VĐV: Vũ Thị Hoa + Đinh Thị Hồng ( BBC ) và Lê Thu Hằng + Hoàng Thị Đàm ( APT ) kết thúc trận đấu đôi Hoa + Hồng đã thắng đôi Hằng + Đàm với tỷ số 3 - 2 lên ngôi vô địch, một số ý kiến người trong cuộc cho rằng trận đấy các VĐV đấu nhiều trận nên khá mệt và tâm lý chưa tốt nên chưa phản ánh đúng kết quả trận đấu.
Nhân dịp xuống giao lưu với CLB APT, chiều qua hai đôi VĐV này đã đấu lại trận chung kết đôi nữ và kết quả sau 4 séc thi đấu đôi VĐV Hoa + Hồng đã dành chiến thắng với tỷ số: 3 - 1 đầy thuyết phục

CÁC BÓNG HỒNG GIAO LƯU ĐÔI NAM NỮ

Chiều qua tại CLB APT đã diễn ra một số trận đấu bóng bàn giao lưu đôi nam nữ như sau
1. Chung + Hằng thắng Tâm + Hồng: 3 - 1
2. Vũ + Trang thắng Chung + Hằng: 3 - 2
3. Yên + Hằng thắng Tâm + Hồng: 3 - 0
4. Tâm + Hồng thua Yên + Đàm: 1 - 3
5. Yên + Hằng thắng Tâm + Thơm: 3 - 0
6. Chung + Hoa thắng Yên + Hằng: 3 - 0
7. Yên + Hằng thắng Tâm + Hoa: 3 - 0
8. Hồng thắng Đàm: 3 - 1
9. Chung ( + 2 ) thắng Tâm: 3 - 2

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Thực ra Hồng và Hoa mà vượt qua được yếu tố tâm lý thì thăng hoa và thắng thôi. Em thấy khi đấu ở APT cả Hồng và Hoa mới bung được 80% sức, chưa thật tay lắm. Hôm qua chắc thoải mái hơn nên thắng nhanh.

Duongapaco

Đại Tá
Anh mới nhận được thông tin đã có Điều lệ giải bóng bàn vô địch tỉnh rồi, năm nay giải tổ chức từ ngày 19 đến 22.4 có mở rộng thành phần tham gia cho các VĐV ngoài tỉnh thì phải, đội BBC năm nay phải lập hai đội nam nữ tham gia giải đồng đội đấy em nhé ( thiếu nữ thì mời bổ sung thêm ngoài tỉnh cho vui )

Dũng Gai

Moderator
Anh mới nhận được thông tin đã có Điều lệ giải bóng bàn vô địch tỉnh rồi, năm nay giải tổ chức từ ngày 19 đến 22.4 có mở rộng thành phần tham gia cho các VĐV ngoài tỉnh thì phải, đội BBC năm nay phải lập hai đội nam nữ tham gia giải đồng đội đấy em nhé ( thiếu nữ thì mời bổ sung thêm ngoài tỉnh cho vui )
vâng bác, em sẽ tư duy và trao đổi với anh Biên.

Bình luận từ Facebook