Bóng bàn Apatit Việt Nam

Dũng Gai

Moderator
Hì, quả moi đó bác Yên phải chặn lại, chứ cắt là ko ổn đâu. Mà chặn mặt gai thì phải chặn liên tiếp được ít nhất là 2 quả không thì được quả đầu rồi lại dính quả giật thứ 2.

kaka tran

Thượng Sỹ
Vậy phải thịt luộc rồi Bác ah. Chiều nay tinh thần có lẽ sẽ cao hứng hơn vì muốn thịt Gai mới :D hehe

hoantopas

Đại Tá
Tối qua đã thay mặt gai mới rồi, chiều nay phải chiến với Thỏa gấu xem thế nào, chứ cái mặt gai cũ không chống được quả giật moi của Thỏa ( bóng cứ tụt ngay chân lưới ). Thỏa gấu chuẩn bị tinh thần nhé
Chú Yên thay mặt gai mới là đúng rồi, hjhj cái mặt gai cũ của Chú nhìn sương gió quá rồi

Duongapaco

Đại Tá
Chỉ vì chú định thay cái cốt mới như của cháu nên chú chưa thay mặt thôi cháu ơi, chiều qua đánh thấy mặt gai rụng nhiều quá rồi nên tối qua chú thay rồi mà cháu

Duongapaco

Đại Tá
Vậy phải thịt luộc rồi Bác ah. Chiều nay tinh thần có lẽ sẽ cao hứng hơn vì muốn thịt Gai mới :D hehe
Gai mới phải dùng vài ngày mới ổn, nhưng chiều nay bác sẽ cố gắng chặn quả giật moi trước đã xem có còn tụt vào lưới nữa không

Duongapaco

Đại Tá
Hì, quả moi đó bác Yên phải chặn lại, chứ cắt là ko ổn đâu. Mà chặn mặt gai thì phải chặn liên tiếp được ít nhất là 2 quả không thì được quả đầu rồi lại dính quả giật thứ 2.
Anh lại chưa quen chặn giật bằng mặt gai mà chỉ đè thôi nên bị động với quả giật moi nhõng nhẽo của đối phương, quả đè của anh chỉ có tác dụng đối với quả giật sung xé bàn thôi

Dũng Gai

Moderator
Vâng bác, lối đánh đủng đỉnh, nhõng nhẽo gai rất kỵ, nhưng vẫn có cách đối phó mà bác. Người chơi gái thường thì cứ nghiến răng, nghiến lợi chọc và xiến thật mạnh để bóng nổi lên rồi bạt hoặc giật, nhưng với lối đánh mềm mỏng, moi móc, những quả cắt gai ko phát huy tác dụng mà chỉ làm đối phương thêm quả đánh. Vì vậy theo em vẫn phải chặn tốt mặt gai thì mới hạn chế được những quả moi móc của đối phương. Ngoài ra mỗi lần gặp Thỏa bác cứ dùng quả giao bóng này lúc quyết định là chiến thắng bác nhé:

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay có 1 số trận đấu tại bàn số 1 như sau
1. Yên - Tâm: 3-2
2. Việt - Long: 3-0
3. Yên Trường - Hải Hải: 2-3
4. Thoả - Yên: 3-1
5. Hiệp - Long: 3-0
6. Yên - Minh ( + 3 ): 1-3
7. Thoả - Hải ngót ( + 3 ): 3-0

Duongapaco

Đại Tá
Không hiểu sao mấy hôm nay mình không vào được tiêu đề trên thanh công cụ của diễn đàn như: Lào Cai, CLBAPT để xem và viết bài, muốn xem lại phải lần mò nên chán quá

Duongapaco

Đại Tá
Anh thay hôm kia rồi, chiều đấy hai bác cháu chiến với nhau 1 trận máu lửa luôn: séc 1 Thoả thua nhanh: 8-11, séc 2 Thoả thắng lại: 11-9, séc 3 Thoả thắng: 15-13, séc 4 mình thua do mệt vì Thoả thủ tốt quá mình bạt không hết được. Nhìn chung là mặt mới có khả quan hơn trong việc chống lại quả giật moi của Thoả em ah

kaka tran

Thượng Sỹ
Sau 1 ngày gián đoạn về công tác abc...xyz giao lưu tổng kết quý và chúc mừng chị em nhân ngày đặc biệt 8/3 thì chiều nay clb lại bắt đầu trở về rôm rả như mọi ngày. Bác Yên mài kiếm nhá :D Và chiều nay phải mời chú Tâm bằng đc một trận.hehe

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay cơ quan bác tổ chức liên hoan cho các bác các cô nhân ngày mùng 8.3 nên bác lại không ra chơi được rồi, hẹn sáng mai tại Tuyển Tằng Loỏng kaka Bwin nhé

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay tại bàn số 1 đã có 1 số trận như sau
1. Yên - Chiến ( + 6 ): 3-2
2. Thoả - Mạnh ( + 3 ): 2-3
3. Yên - Thoả: 1-3
4. Thoả - Việt cò ( + 5 ): 3-0
5. Việt - Việt cò ( + 3 ): 3-0
6. Thoả - Chiến ( + 8 ): 3-2
7. Việt - Yên: 3-1
8. Chiến ( + 5 ) - Mạnh: 2-3

Duongapaco